• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các trang web hay cho mobile

Z99

Sau khi vào được internet bằng gprs trên chú smartphone của mình, mình xin lập topic này nhằm chia sẻ những trang web hay trên di động. Mong anh em ủng hộ=D> =D> =D>
Hôm nay mình xin bắn phát pháo đầu tiên:
Muốn đọc báo: mobi.tuoitre.com.vn Rất good
Muốn tìm kiếm: mobile.google.com Trên cả tuyệt vời
Muốn duyệt mail: m.yahoo.com Quá hay
Nhận xét:
1) Để tiết kiệm tiền thì trong Interent Explorer chọn Option --> General --> Bỏ chọn Sound và Show picture;;)
2) Báo tuổi trẻ trình bày còn hơi rườm rà, tốc độ chậm, có lẽ mua báo xem vẫn hay hơn:p
3) Google là tuyệt nhất, từ đây bạn có thể mang cả thế giới trong tay mình. Ưu điểm tuyệt đối: đơn giản, đẹp, giao diện tiếng việt.:D
4) Nếu vào trực tiếp m.yahoo.com có thể không vào được, bạn nên dùng google search rồi link vào thì sẽ được thôi. Ưu điểm: gọn , đầy đủ tính năng như search, mail, mesenger, sports, news, ...Khuyết điểm: giao diện tiếng anh.:-?
Mời anh em đóng góp thêm.
Ai thấy hay thì nhớ thanks mình nhé. Cám ơn trước.:mad:)

Z99

Việt hóa Yahoo mail mobile

Khi vào Yahoo mail bạn hãy chọn try beta mode nằm trên cùng. Chưa đầy 1 giây Yahoo sẽ chuyển thành một giao diện thân thiện hơn và việt hóa hoànb-)

Z99

Trang tin tức hot nhất trên mạng

Trong trang chủ của Yahoo mobile hãy click vào Yahoo News. Đây là trang web tổng hợp thông tin được truy cập nhiều nhất trên thế giới (hơn cả CNN và gôgle news đó;;) ). Thông tin ở đây được cập nhật từng phút Quá hot=D>

lqulong

Tôi có ý thế này, sao các bác không thêm vào list những trang web có nhiều soft cho mobile luôn nhỉ? :-?

Z99

To bác Long, web mobile down trực tiếp phần mềm nhiều lắm. Mình có thể chỉ cách như sau:
1) Vào google mobile và kích chọn mục mobile phía dưới thanh search.
2) Sau đó, search với keyword: software + smartphone + download
3) Tha hồ down nhé ;;)
Nhận xét:
1) Phải chịu khó lướt vài trang để tìm ra trang web phù hợp với mình --> Tốn nhiều thời gian hơn xài desktop do tốc độ chậm hơn nhiều.:(
2) Khi đã tìm ra thì việc down về cũng là một vấn đề lớn vì thông thường phải down trực tiếp vào bộ nhớ máy vốn có dung lượng nhỏ--> Giải quyết: ghi lại trang web đó và down bằng desktop.:|
3) Nguy cơ dính virus trên mạng nếu lướt web. Tốt nhất chỉ nên vào những trang an toàn và có uy tín như đã nêu (google,yahoo,...)>:)
Vì thế nếu anh em ai tìm được trang web tốt và an toàn thì chia sẻ cùng mọi người nhé=D>=D>=D>

lqulong

Thanks bác nhiều, nhưng em xin rút lui khỏi cái vụ này, GPRS mà truy cập lung tung và tốn thời gian như vậy sẽ bị nhiễm virus "viêm màng túi" là cái chắc ! :D

Z99

To bác Long,
Vấn đề virus đúng là đáng lo ngại thật nhưng nếu ai cũng vì thế mà không xài internet thì các chương trình diệt virus smartphone tạo ra để làm gì:-?. Ngoài ra, thật ra virus của smartphone chưa nhiều đâu bác ạ mà nếu có lỡ bị nhiễm thì chỉ cần hd rết là ok :p(để khôi phục thông tin đã mất chỉ cần backup dữ liệu trong 2'b-)).
Về vấn đề viêm màng túi thì hihi tùy mỗi người:). Riêng mình ngày nào cũng đọc và gửi mail bằng smartphone (tốc độ truy cập address trên smartphone còn nhanh hơn cả pc đó bác và trên yahoo mobile còn có chế độ fast reply nên trả lời rất nhanh:))); còn đọc báo Tuổi trẻ thì sáng một lần, tối một lần chủ yếu vào 2 chuyên mục thể thao và thời sự. Trong suốt tuần vừa qua chỉ tốn có 5.000đồng hà:D (bao gồm luôn cả 2,3 lần nhắn tin cho gf luôn đó)

kiet_xu

Sao các bác không xài thử vụ này nhỉ.mua 1 sim viettel hay mobi hay vina j đấy.Đăng ký GPRS cho các sim này đi,rồi xài mấy sim này bao giờ cho hết tiền thì mới bắt đầu truy cập internet qua smartphone.
Đối với sim viettel thì cứ vào internet vô tư.Mạng viettel trừ tiền âm,vào internet tới khi nào nhà mạng cắt gprs thì thôi.Như sim viettel của em vào internet giờ âm tới 687000 đ mà vẫn vào được vô tư.
Đối với sim vina và mobi thì khi hết tiền vẫn vào được thoải mái mà không bị trừ âm như viettel,khi nào không vào mạng được nữa thì lại nạp tiền vào xài tiếp.
Mấy cách trên đây là chúng ta lợi dụng sơ hở của các nhà mạng,bác nào thấy việc làm trên đây không tốt thì thôi

dellAximx51v

Có bác nào biết chỉ cho em trang web nào về phần mềm y khoa không xin chi giúp .cám ơn trước nha.!!!!

congco3

tớ ko biết về y khoa, nhưng có một địa chỉ các phần mềm của pocketpc tớ rất hâm mộ và lấy làm bài tủ để up bài cho các bạn, thử tham khảo, nếu thấy được cho một lời thanks: www.pxdxa.com, đăng ký, seach phần mềm cần dùng (đừng thấy tiếng tàu mà ngại, vì forum toàn tiếng anh)

bt2000

Trong trang chủ của Yahoo mobile hãy click vào Yahoo News. Đây là trang web tổng hợp thông tin được truy cập nhiều nhất trên thế giới (hơn cả CNN và gôgle news đó;;) ). Thông tin ở đây được cập nhật từng phút Quá hot=D>

Mình cập nhật thêm 2 trang tin tức.
ESPN:mobileapp.espn.go.com/wirelwess/espn/redesign/index
CNN:cnn.com/mobile