• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC TÙY BIẾN REGEDIT HỮU ÍCH CHO VIỆC SỬ DỤNG TOUCH HD

duybao

Thay đổi chức năng Keylock
Nhiều người ái ngại vì phải luôn dùng phím Power để mở máy,trong khi máy lại không có chức năng Keylock(để kích hoạt tiện ích Do not Lock Buttons)
Hãy thay đổi lại giá trị của khóa sau:
HKEY_CURRENT_USER\ControlPanel\Keybd, DefaultKeyLock thay đổi giá trị từ 1 (default) thành 0 rồi SoftReset.
Như vậy thì giờ đây mỗi lần mở máy chỉ cần bấm nhẹ phím Volume.

Chỉnh lại regedit này thành nút bấm lên của volume được không bạn, máy mình chỉnh regedit như trên thì phải bấm nút volume xuống lên rất bất tiện khi màn hình đã mở thì volume trong máy lại giảm xuống...... khi bấm mạnh tay.Thank

NhatToai

Super V.I.P
Chỉnh lại regedit này thành nút bấm lên của volume được không bạn, máy mình chỉnh regedit như trên thì phải bấm nút volume xuống lên rất bất tiện khi màn hình đã mở thì volume trong máy lại giảm xuống...... khi bấm mạnh tay.Thank
Chỉ cần bấm Volume lên là được.reg nay cho phép chỉ cần bấm vào phím cứng bất kỳ là backlight on thay cho nút Power.

duybao

Chỉ cần bấm Volume lên là được.reg nay cho phép chỉ cần bấm vào phím cứng bất kỳ là backlight on thay cho nút Power.

Kết quả như ý muốn, phím bấm lên volume của máy không được nhạy lắm. Thank

l7cool

Kết quả như ý muốn, phím bấm lên volume của máy không được nhạy lắm. Thank
tôi cho rằng cứ để bật tắt bằng phím pw, còn chỉnh bật tắt bằng phím vl thì khi cho máy vào bao da đụng phải phím đó nó sẽ bật máy trở lại, nhiều lần như vậy rất tốn pin. chúc anh em vui!

namlh

Dear pác. Tôi làm chuẩn luôn theo cách của pác mà không thấy nó tắt chuông khi up máy. Tôi dùng ROM cook 6.5 của pác PQ

TaQuangDuc

vẫn chưa thấy bác nào có cao ý về vụ áp máy vào để nghe thì tắt màn hình nhỉ!
Bác nào làm rồi thì chỉ cho mọi người với!
thanks

TaQuangDuc

ai biết làm ơn cho hỏi:
mình muốn add thêm item vào today screen thì phải điều chỉnh ở đâu? cụ thể muốn thêm: sms, connectivity,... mình đang dùng ROM HD WM6.5 ROM COM2: V104 (Core 21916)
thanks

mình có đọc được 1 bài như sau (ở đây link), nhưng không hiểu lắm, nhờ mọi người chỉ giúp thêm:
Question

How do I programmatically install or remove a Today item plug-in?
Answer

Today plug-ins or Items, as Microsoft calls them, are DLLs stored in the \Windows directory. Let’s assume you have a Today Item to install. It is implemented in the today_sample.dll file, and its name is ‘Sample Item’. To install it, do the following:
Install

1. Copy the today_sample.dll file to the \Windows directory.
  2. Create a registry key under HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items with the name of your item (Sample Item).
  3. Under this key, create the following DWORD values: Type=4, Enabled=1, Options=1 (0 if the DLL does not support the Options dialog).
  4. Under the same key, create the SZ value: DLL=\Windows\today_sample.dll.
  5. Use the magical touch: SendMessage(HWND_BROADCAST, WM_WININICHANGE, 0xF2, 0);.
The Today Item should be visible in the Today screen.
Uninstall

Removing the Today Item is simpler:

1. Delete the key HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Today\Items\Sample Item.
  2. Use the magical touch: SendMessage(HWND_BROADCAST, WM_WININICHANGE, 0xF2, 0);
  3. Now, you may be able to delete the today_sample.dll file. If the system refuses to delete the file, wait for a little while before trying again (it may still be open and locked by the operating system).
That’s it!

nguyenhuukhanh

xin loi cac bac vi em up tu ppc nen ko co dau. e dang dung ban v104 cua bac quang. nhung sao volume cu tu dong set hoai ah. co cach nao chinh max được ko. voi lai e muốn tắt cái rung bàn phím nữa. cam ơn cac bác trước. nhất là bac quang va a phe

Kien_nc

Bạn cho hỏi các tùy biến này sau khi up ROM mới có thay đổi không

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 17 minutes:

Xem lại nhé!! Nó làm việc tốt đấy!! Cho Touch HD và HD2 luôn!![/QUOTE

Mình thử đi thử lại rồi, dùng bản rom V96 của bác Quang vẫn đổ chuông đều mặc dù đã chỉnh về 0 và đã reset lại máy
Theo mình thì đặt giá trị FaceDownMuteRing = 1 mới đúng, bạn mở chương trình ra nó mặc định =0 rồi.

Chỉnh sửa cuối:

thegioiamnhac85

2. HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\Irsir1\Parms
"DisablePowerManagement"=dword:1
đổi thành
"DisablePowerManagement"=dword:0
htc hd 2 ko thay lệnh này nhỉ.tìm mãi hic

tklshb

Hi Thư cố gắng lại thế mà cũng được. Hình sau khi chỉnh ngày tháng ở góc phải, bạn nào thích thì thử xem.

Chà, nhìn màn hình của bạn sao mà nhiều chi tiết thế!
Các bạn cho mình hỏi chút (vì mới dùng HD nên chưa rõ đường đi nước bước) là làm thế nào để có thể hiển thị tên mình trên màn hình?
Tks.

KHOIDOKDV

Tăng chất lượng Chụp ảnh, Quay Video cho HD và HD2:

HKLM\software\htc\camera\image\jpegquaity\superfine
Thay 5Msize = 643628 thành 746028

[HKLM\Software\HTC\Camera\recparam\MP4Large ( hoặc MP4Medium) and replace the BitRate từ 384000 thành 4194304VSBitRate từ 384000 thành 4194304.
Đ/v HD2 khóa sẻ là: MP4VGA
SR PPC xem KQ.

Thanks Bác nhiều , đang xài Imagio lang thang qua đây thấy vụ này hay nên làm theo , kết quả là hình và phim không đẹp vì ...quá đẹp..mỗi tội chú Imagio này phải tháo nắp sau ra chụp đẹp hơn (nắp nhựa camera của Imagio không thể rõ được)

khang_bk

Chỉnh lệnh EnableAutolockDevice = 1....... Thì khi nhấn nút nguồn nó sẽ tắt màn hình + Khóa máy luôn. Tuy nhiên Touch HD của mình mặc dù đang dùng nó vẫn tự dưng tối màn hình và lock rất khó chịu. Và khi tối màn hình thì nhấn vào màn hình nó không sáng lên mặc dù lệnh Tap vào màn hình sẽ sáng đã bật. Bác nào có bị thế này không chia sẻ với mình chút kinh nghiệm với. Mới xài Touch HD được 2 ngày.

Notes: Có phần mềm nào mà tap 1 cái nó vừa tắt màn hình và vừa khóa máy không ? Em cài rồi cho ra ngoài Home Screen Tap 1 cái cho tiện. Đỡ phải ấn nhiều nút Power Off. Trước dùng iPhone ít khi dùng nút Power Off lắm vì có chuơng trình QuickLock ?

Thanks AE vì những chia sẻ và bài viết hữu ích cho newmember.... ^^

Notes: Có phần mềm nào mà tap 1 cái nó vừa tắt màn hình và vừa khóa máy không ? Em cài rồi cho ra ngoài Home Screen Tap 1 cái cho tiện. Đỡ phải ấn nhiều nút Power Off. Trước dùng iPhone ít khi dùng nút Power Off lắm vì có chuơng trình QuickLock ?
Bạn có thể sử dụng PM PowerOff nhé...;;)

khang_bk

Cảm ơn bác. Mình đã cài Power Off và dùng tốt. Tuy nhiên nó chỉ tắt máy chứ không khóa máy. Có cách nào mà nhấn Power Off thì vừa tắt màn hình, vừa khóa máy luôn không ? Thanks !

NhatToai

Super V.I.P
Cảm ơn bác. Mình đã cài Power Off và dùng tốt. Tuy nhiên nó chỉ tắt máy chứ không khóa máy. Có cách nào mà nhấn Power Off thì vừa tắt màn hình, vừa khóa máy luôn không ? Thanks !

Bạn qua khu vực ứng dụng PPC tìm một trong 2 soft S2U2 hoặc SmartLock cài vào mà dùng sẽ như ý.

khang_bk

Khi mình chỉnh AutodeviceLockEnable = 1 để bấm nút nguồn máy sẽ tự khóa luôn thì chức năng Khóa được bật. Tuy nhiên nếu không bấm nút PowerOff mà để hết 30S màn hình tự tối ( Mình để 30S tắt đèn màn hình ) thì khi Tap vào màn hình nó không sáng lên được nữa như khi chế độ AutodeviceLockEnable = 0. Muốn sáng trở lại bắt buộc phải nhấn vào nút PowerOff để tắt máy rồi mở máy lại.

Xin hỏi có cách nào mà khi màn hình tối mà chưa bị khóa. Chạm vào màn hình nó sẽ sáng trở lại.

Notes: Chế độ BacklightOntap = 1 rồi nhé.

Thanks !

ngoctuyen

ai biết làm ơn cho hỏi:
mình muốn add thêm item vào today screen thì phải điều chỉnh ở đâu? cụ thể muốn thêm: sms, connectivity,... mình đang dùng ROM HD WM6.5 ROM COM2: V104 (Core 21916)
thanks

mình có đọc được 1 bài như sau (ở đây link), nhưng không hiểu lắm, nhờ mọi người chỉ giúp thêm:

Câu hỏi

Làm thế nào để lập trình cài đặt hoặc loại bỏ một mục Hôm nay plug-in?
câu trả lời

Hôm nay plug-in hoặc các mục, như Microsoft gọi họ, là các DLL được lưu trữ trong thư mục \ Windows. Giả sử bạn có một khoản Hôm nay để cài đặt. Nó được thực hiện trong các tập tin today_sample.dll, và tên của nó là "hàng mẫu". Để cài đặt nó, làm như sau:
Cài đặt

1. Sao chép các tập tin today_sample.dll vào thư mục \ Windows.
2. Tạo một khóa registry dưới HKEY_LOCAL_MACHINE \ SOFTWARE \ Microsoft \ Today \ Mục tên của mặt hàng của bạn (mẫu Item).
3. Trong khóa này, tạo ra giá trị DWORD sau: Type = 4, kích hoạt = 1, Tùy chọn = 1 (0 nếu DLL không hỗ trợ các hộp thoại Options).
4. Theo cùng một phím, tạo ra giá trị SZ: DLL = \ Windows \ today_sample.dll.
5. Sử dụng cảm ứng kỳ diệu: SendMessage (HWND_BROADCAST, WM_WININICHANGE, 0xF2, 0);

Mục Hôm nay nên được hiển thị trong màn hình Today.
gỡ bỏ cài đặt

Loại bỏ các khoản Hôm nay đơn giản:

1. Xóa HKEY_LOCAL_MACHINE chính \ SOFTWARE \ Microsoft \ Today \ Items khoản mẫu \.
2. Sử dụng cảm ứng kỳ diệu: SendMessage (HWND_BROADCAST, WM_WININICHANGE, 0xF2, 0);
3. Bây giờ, bạn có thể có thể xóa các tập tin today_sample.dll. Nếu hệ thống từ chối để xóa các tập tin, chờ đợi một thời gian ngắn trước khi cố gắng một lần nữa (nó vẫn có thể được mở và bị khóa bởi hệ điều hành).

Đó là nó!