• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

hoabinh

Trong file cab của HTC Home Plug, phần Weather chỉ có giới hạn một số thành phố của VN (như trong 3 tab của NhatNguyen chỉ có mỗi HN là của VN thôi), mình xin hướng dẫn các bạn cách add thêm các thành phố khác của VN vào để cập nhật thời tiết!

-Đầu tiên là vào trang www.accuweather.com (trong phần About có nói đến trang này)

-Click chuột vào mục World Weather

-Tron ô Your Location Forecast bạn nhập vào tên thành phố cần tìm (như ví dụ trong hình là Ho Chi Minh city)

-Bấm Enter sẽ được kết quả như hình dưới đây:

-Đưa trỏ chuột vào tên thành phố (trong hình là HCM city), nhìn phía dưới cùng sẽ thấy một đường link, chú ý đoạn ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY trong ô màu đỏ phía dưới!

-Tiếp theo lấy file HH_0409_WeatherCities.xml trong gói cài đặt ra (có thể bung ra bằng WinCE cab Manager), click chuột phải rồi chọt Open with>Note Pad, bạn sẽ thấy những đoạn mã có dạng như sau:

Mã:
<?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
<locations>
	<city name="Hanoi, VN" locationcode="ASI|VN|VM017|HANOI" />
</locations>

Bạn copy lại nguyên đoạn
Mã:
(cho nhanh) rồi sửa lại thành Ho Chi Minh city như sau:

Mã:
<?xml version="1.0" encoding="utf-8"?>
<locations>
	<city name="Ho Chi Minh City, VN" locationcode="ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY" />
</locations>

Với ASI|VN|VM060|HO CHI MINH CITY là đoạn code hiện lên trong vòng tròn màu đỏ mà bạn thấy bên trên!

Save lại rồi đè file xml vừa chỉnh sửa lại vào thư mục Windows trên PPC là xong!

Lưu ý là khi bạn Search một tỉnh thành nào đó của VN (Vinh Long chẳng hạn) mà nó hiện lên như hình dưới đây:

nghĩa là Vinh Long ko có trong danh sách rồi đó
! Chúc các bạn thành công!

PS: nếu thành công thì nhớ bấm thanks một cái hen, mò mấy tiếng đồng hồ mới ra đó!

He he, tôi lọ mọ làm theo hướng dẫn của bạn Pham Thanh Dat, trang web này vớ vỉn thật, không có Hà Nội mới chết chứ, tìm thì toàn ra Hà Nội, Viet Nam (Dac lak) thôi.

Last edited by a moderator:
He he, tôi lọ mọ làm theo hướng dẫn của bạn Pham Thanh Dat, trang web này vớ vỉn thật, không có Hà Nội mới chết chứ, tìm thì toàn ra Hà Nội, Viet Nam (Dac lak) thôi.

HN có sẵn rồi mà, bạn tìm làm gì nữa! Mà cũng phải công nhận là trang này...vớ vẩn thật, search thì ra nhưng update thì ko được!

DonMetal

Cho em hỏi..cái HTC home ở rom 4.0.0.5b Cross của prophet đấy ah. Em không thích cái số hiển thị ở đồng hồ( nhìn yếu quá)của nó, mà khoái số hiển thị kiểu đồng hồ điện tử thì làm sao ah ?

XuanTruong

Super V.I.P
Bạn hãy tắt bằng "nút X" của X-Button nó sẽ tắt. Trường hợp thứ 2 là nếu trên khay hệ thống của bạn có biểu tượng của nó thì bạn phải vào thư mục /windows/startup để xóa shortcut của nó sau đó Reset lại PPC thì nó mới tắt hẳn.

File của thằng X-button trong Windows\Startup là file nào nhỉ? Mình thấy trong đó có đến 6-7 file.:-?:-?:-? Thân chào!

Tmap

Super V.I.P
File của thằng X-button trong Windows\Startup là file nào nhỉ? Mình thấy trong đó có đến 6-7 file.:-?:-?:-? Thân chào!

Không phải X-button mà bạn phải tìm shortcut của thằng Comm Manager để xóa nó đi, không liên quan gì đến X-button cả, vì trong thư mục này cho phép các ứng dụng khởi động cùng hệ thống và chạy ngầm, nên phải tắt Comm Manager bằng cách xóa shortcut của nó trong thư mục này, khởi động lại thì nó mới tắt. Bạn hãy tìm cái nào có tên là Comm Manager.lnk

billbob

các bác cho em hỏi vì sao em cài X-Button nhưng không hiệm Icon ở góc phải tren như những máy khác ( cài cũng như không vì phải vào setting thì mới mở được nó ra) em đã thử với máy khác thì được ( cụ thể em cài vào con dopod 818pro thì ok còn vào con O2 Atom thì nó ko hiện Icon)

các bác cho em hỏi vì sao em cài X-Button nhưng không hiệm Icon ở góc phải tren như những máy khác ( cài cũng như không vì phải vào setting thì mới mở được nó ra) em đã thử với máy khác thì được ( cụ thể em cài vào con dopod 818pro thì ok còn vào con O2 Atom thì nó ko hiện Icon)

Bạn phải vào Option chỉnh lại thì nó mới hiện ra nhé!

NhatNguyen

Ko hiện icon ngoài today tức là bạn chưa kích hoạt ứng dụng chạy tư độg đó, nên cứ mỗi lần SR thì lại mất đúng hông :)

Bạn vào lại setting ngay phần X-button chọn tab Button click vào Enable Quick Menu on Today screen là đc :p, àh wên click chọn thêm phần bên trên nữa với thành phần phụ là End Program by tapping 'X' nữa nhé, thân !

billbob

em đã vào option chỉnh lại và cũng làm như bác NhatNguyen hướng dẫn cụ thể nhưng vẫn không được. em không hiểu vì sao lại vậy vì em cài thử cái HandySwitcher thì nó chạy bình thường có Icon ngoài Today, nhưng em không thích cái này mà thích cái X-button vì nhìn nó pro hơn.

em đã vào option chỉnh lại và cũng làm như bác NhatNguyen hướng dẫn cụ thể nhưng vẫn không được. em không hiểu vì sao lại vậy vì em cài thử cái HandySwitcher thì nó chạy bình thường có Icon ngoài Today, nhưng em không thích cái này mà thích cái X-button vì nhìn nó pro hơn.
Có lẽ do bản rom của bạn ko thích hợp rồi, lúc trước mình dùng BlueAngel cũng ko chạy được X-button, nhưng khi chuyển sang Prophet thì lại dùng bình thường, do bản rom của bạn rồi đó!
Bạn thử chuyển sang dùng pbar của anh nncuong xem sao nhé, gọn nhẹ nhưng khá mạnh đó!

XuanTruong

Super V.I.P
Không phải X-button mà bạn phải tìm shortcut của thằng Comm Manager để xóa nó đi, không liên quan gì đến X-button cả, vì trong thư mục này cho phép các ứng dụng khởi động cùng hệ thống và chạy ngầm, nên phải tắt Comm Manager bằng cách xóa shortcut của nó trong thư mục này, khởi động lại thì nó mới tắt. Bạn hãy tìm cái nào có tên là Comm Manager.lnk

Đúng là Em nhìn gà hóa cuốc nên mới viết nhầm là thằng X-Button Bác ạ. Em xin lỗi Bác nhé!=))=))=))
Em muốn hỏi là Shortcut của thằng Comm Manager trong Startup tên file của nó là gì cơ Bạn ạ.:))

Tmap

Super V.I.P
Đúng là Em nhìn gà hóa cuốc nên mới viết nhầm là thằng X-Button Bác ạ. Em xin lỗi Bác nhé!=))=))=))
Em muốn hỏi là Shortcut của thằng Comm Manager trong Startup tên file của nó là gì cơ Bạn ạ.:))

Thực tình thì nhìn cái hình của bạn thì chẳng thấy nó đâu cả, hay là bạn dùng PHM TrayLaunch để đưa nó vào khay hệ thống chăng? Bạn vào PHM TrayLaunch kiểm tra lại xem, nếu không có nữa thì đành chịu thôi.:-?:-?:-??:-??

Thực tình thì nhìn cái hình của bạn thì chẳng thấy nó đâu cả, hay là bạn dùng PHM TrayLaunch để đưa nó vào khay hệ thống chăng? Bạn vào PHM TrayLaunch kiểm tra lại xem, nếu không có nữa thì đành chịu thôi.:-?:-?:-??:-??

Dùng SKTools ấy, vào Windows StartUp của nó để xem, nhưng nó ko hiển thị là CommManager đâu, mà là Wireless Manager thì phải!

XuanTruong

Super V.I.P
Dùng SKTools ấy, vào Windows StartUp của nó để xem, nhưng nó ko hiển thị là CommManager đâu, mà là Wireless Manager thì phải!
Các Bác xem lại hộ Em cái nhé. Nhờ các Bác nhìn kỹ 3 hình xem. Thân chào!