• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

PDAMobile

Mình đang dùng HTC-HERALD,mình cài cái này cũng ko thấy hiện gì cả.Bạn nào có HTC Home Plugin 6Tabs dùng cho WM6.0 ko thì cho mình xin nhé.Xin cảm ơn.

Cái này có dùng được cho WM2k3 kô bạn,đã có ai test chưa;;)

hooliganboy

Update 3 new Touch Flo style by Devil_Inside

Update 3 new Touch Flo style by Devil_Inside​

Một ứng dụng mới , giúp thay đổi cách TouchFlo xuất hiện , các bạn cứ nhìn hình sẽ rõ ngay , không cần giải thích dài dòng :D:D

Trên đây chỉ là một trong số 3 cách thay đổi , các bạn cứ từ từ mà khám phá nhé :D:D

Link

Các bạn down về giải nén, sẽ có 3 file cab , thik thay đổi theo cách nào thì tiến hành cài đặt file cab đó . Sau đó reset lại máy và enjoy nó :D:D

ducdl2

HTC Today plugin - "HTC Plus!"

Là một Plugin màn hình Today, HTC Plus hiển thị đồng hồ, bộ đo tin nhắn, MMS, Email, và các ứng dụng chạy nhanh trên màn hình Today.

TB: hôm nay máy mình hỏng không Test được, các bạn test thử xem nhé.Thanks
Mình đã cài thử HTC Plus nhưng khi sử dụng thì bị treo phải hard reset mới được

Tmap

Super V.I.P
Mình đã cài thử HTC Plus nhưng khi sử dụng thì bị treo phải hard reset mới được

Bạn hãy thử bản của Man PhamQuang giới thiệu xem sao nhé!
Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=172677&postcount=292

djtrungkien

Làm theo cách của NhatNguyen ko được đâu , tại vì khoá reg của HTCHome đã để mặc định nó luôn ở trên top rồi , có vào today chỉnh thì nó cũgn ko cho down đâu .
Bạn Anbis cần chỉnh reg lại như sau :
Vào HKLM >>> software >>> Microsoft >>> Today >>> Items >>>> HTC Home , sau đó sửa giá trị Type từ 5 xuống 4 . Rồi softreset lại máy , rồi vào mục Today chỉnh là được ngay ............:D:D

còn 1 cách nửa là remove và cài lại là xong thôi,muốn cho cái nào lên trước thì cài sau cái kia:))

hoabinh

Bạn hãy thử bản của Man PhamQuang giới thiệu xem sao nhé!
Mã:
http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=172677&postcount=292
Tôi cài bản này cũng chả thấy gì mới lạ chứ, chỉ thấy thêm 1 tab HTC Plus trong Today thôi. Máy của tôi là BA !

Baoduyat

Bản HTC Plus này chỉ hỗ trợ màn hình QVGA thôi !. Còn VGA không hỗ trợ đâu nha các bạn !. Do không thấy tmap đề cập đến vấn đề này nên mình bổ sung !.

ldnvinh

E đg dùng XDA2,Wm5.E nhìn thấy today của HTC mà thèm quá.Các bác có thể cho e bản nào dùng tốt nhất cho máy của e đc k ạ!Mg các bác up dùm và jup đỡ.E dùng của Spb Pocket Plus và ilauncher rùi.Nhg nhìn today của HTC thấy thích quá mà k biết dùng cái nào là ổn định và hay nhất!Thanks các bác rất nhiều!
Mà các bác cho e hỏi thêm 1 câu ạ!E cài thử HTC Plus và khi cài xong vào Setting-->Today--->HTC Plus,e đã vào opyion cài đặt và kiểm để hiện ra Today nhg sao ngoài màn hình Today của e vẫn k có ạ!

Chỉnh sửa cuối:
E đg dùng XDA2,Wm5.E nhìn thấy today của HTC mà thèm quá.Các bác có thể cho e bản nào dùng tốt nhất cho máy của e đc k ạ!Mg các bác up dùm và jup đỡ.E dùng của Spb Pocket Plus và ilauncher rùi.Nhg nhìn today của HTC thấy thích quá mà k biết dùng cái nào là ổn định và hay nhất!Thanks các bác rất nhiều!
Bạn dùng bản HTC Home 6 tab cho WM5 ấy! Mà dòng Hima sao bạn ko up lên WM6 luôn?

ldnvinh

cảm ơn bác nhiều!Up lên WM6 dùng có ổn định k bác!E mới dùng sang O2 nên biết rất ít ạ!E nghĩ up lên Wm6 máy e sẽ bị chậm và k ổn định!
MÀ dùng HTC có tốn Ram và hay bị treo máy không bác?E đã cài rồi nhg cho e hỏi e muốn bỏ bớt vài Tap đi thì là thế nào và Setting nằm ở đâu vậy ạ!

cảm ơn bác nhiều!Up lên WM6 dùng có ổn định k bác!E mới dùng sang O2 nên biết rất ít ạ!E nghĩ up lên Wm6 máy e sẽ bị chậm và k ổn định!
MÀ dùng HTC có tốn Ram và hay bị treo máy không bác?E đã cài rồi nhg cho e hỏi e muốn bỏ bớt vài Tap đi thì là thế nào và Setting nằm ở đâu vậy ạ!
Bạn sang box ROM tham khảo thêm nhé!

HTC Home ko có Setting, nếu muốn bỏ bớt tab thì phải chỉnh lại reg bạn ạh!

ldnvinh

bác cho e hỏi 1 câu nữa với nhé!Mg bác thông cảm vì e mới tập tọe học thôi ạ!Bác chỉ giúp e cách xóa bớt TAb với,ví dụ e muốn xóa Weather Panel thì làm thế nào ạ?Thứ 2,e muốn add thêm 1 chương trình vào launcher có đc k ạ!Cảm ơn bác rất rất nhiều!

bác cho e hỏi 1 câu nữa với nhé!Mg bác thông cảm vì e mới tập tọe học thôi ạ!Bác chỉ giúp e cách xóa bớt TAb với,ví dụ e muốn xóa Weather Panel thì làm thế nào ạ?Thứ 2,e muốn add thêm 1 chương trình vào launcher có đc k ạ!Cảm ơn bác rất rất nhiều!

Thêm chương trình vào thì chỉ cần chấm vào dấu cộng là được thôi mà bạn!

Còn bỏ tab đi thì bạn dùng một phần mềm chỉnh registry nào đó như Resco Registry, tìm đến khóa HKLM\Software\HTC\HTCHome, bạn sẽ thấy khóa Tabsetting với các giá trị lần lượt là 1,2,3,4,5,6 tương ứng với các tab từ trái qua phải, muốn bỏ tab nào thì chỉ cần xóa giá trị đó đi là xong, ví dụ như muốn bỏ tab ở vị trí thứ 2 thì bạn để giá trị của Tabsetting là 1,3,4,5,6 rồi SR lại (hoặc vào Today unchek rồi chek lại) nhé!

NhatNguyen

Thứ nhất muốn xóa bớt các Tab trong HTC Home bạn vào Registry tìm đến khóa HKLM/Software/HTC/HTC Home nhấp chọn tại đây với nội dung (Tabsetting : tại key Value data bạn xóa bớt các số tương ứng với các Tab của HTC, ở đây Weather panel sẽ là tab 3 :)

Thứ 2 số lượng giới hạn của Tab Ilaucher chỉ có 9 pm, nên ko thể add thêm nữa bạn nhé, có thể dùng thêm phần mềm chuyên dụng khác : Ilaucher, SPB Plus,vv..v thân :) !!!

hcm

Thế có bản nào dành do O2 Exec ko hả các bạn ơi ?
Mình cài mà nó cứ bé tí, khó nhìn lắm T_T

longgiang81

Super V.I.P
Tất cả các soft của HTC cho đến hiện giờ chỉ hỗ trợ tốt cho QVGA thôi bạn, ngoại trừ HTC Sim Manager thì có thể dùng đc trên VGA thôi. Cứ chịu khó chờ rồi chắc sẽ sớm có thôi bạn, mình cũng VGA như bạn đây này :((