• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC ỨNG DỤNG CƠ BẢN CỦA HTC

tu19_01

Các Bác giúp em với, em đợi mãi mà không có ai trả lời cho em. Các bác cho em hỏi. em cài thằng HTC today plugin 6tab vào thì chỗ hiển thị giờ gần cái loa biến mất mà thay vào đó là biểu tượng báo bin. Lúc trước em cài thằng 3tab thì nó không bị như vậy. Mong các Bác chỉ bảo giúp. Em xin cảm ơn.

Tmap

Super V.I.P
Các Bác giúp em với, em đợi mãi mà không có ai trả lời cho em. Các bác cho em hỏi. em cài thằng HTC today plugin 6tab vào thì chỗ hiển thị giờ gần cái loa biến mất mà thay vào đó là biểu tượng báo bin. Lúc trước em cài thằng 3tab thì nó không bị như vậy. Mong các Bác chỉ bảo giúp. Em xin cảm ơn.

Chắc là không ai gặp trường hợp như máy của bạn nên không hiểu được lý do tại sao, vì thế không có ai trả lời bạn được. Bạn hãy thử gỡ ra cài lại xem sao, vọc tới vọc lui biết đâu tìm được nguyên nhân thì sao. Thú thật trường hợp này mình cũng bí, chỉ biết khuyên bạn vậy thôi. Chúc bạn thành công!

pipiupapa

các bro cho mình hỏi : làm sao để đồng hồ, icon trong HTC home có màu sắc vậy ? chứ mình cài xong thì nó toàn 1 máu xám nhờ nhờ, chẳng có màu sắc gì cả ?

Tmap

Super V.I.P
các bro cho mình hỏi : làm sao để đồng hồ, icon trong HTC home có màu sắc vậy ? chứ mình cài xong thì nó toàn 1 máu xám nhờ nhờ, chẳng có màu sắc gì cả ?

Bạn sang chuyên đề NÀY tham khảo nhé.!

pipiupapa

bro cho mình hỏi : mình đã cài HTC home và HTC audio manager rồi nhưng ko tài nào mở audio manager từ tap media trong HTC home được nó cứ báo cannt be opended. Ai biết chỉ mình giùm

Tmap

Super V.I.P
bro cho mình hỏi : mình đã cài HTC home và HTC audio manager rồi nhưng ko tài nào mở audio manager từ tap media trong HTC home được nó cứ báo cannt be opended. Ai biết chỉ mình giùm

HTC Home và HTC Audio Manager bạn phải cài chung một bộ nhớ thì bạn mới mở được Audio Manager từ HTC Home, thường thì HTC Home nó cài thẳng vào bộ nhớ máy vì vậy Audio Manager bạn cũng phải cài vào bộ nhớ máy.

Medkid

bạn phải cài cái Advanced Configuration tool v 1.0 của Schap (mình đã có viết 1 bài bên Ứng dụng cơ bản của PPC, bạn tự search nhé), sau đó mở cái tool này lên chọn tab "Appearance", chọn "Show on title bar" là "time" để hiển thị giờ, Battery- pin, Date& time- ngày tháng và giờ. Thực ra cái tool này chỉ là 1 công cụ can thiệp Registry, được viết riêng cho dòng Hermes nhưng mình cài trên Wizard thấy cũng ổn, chưa có máy khác để test thêm. Bạn tự thử xem. Có gì "báo cáo" lại nhé ;)

longgiang81

Super V.I.P
Liệu hình dưới đây có phải là các phần mềm của HTC đã support cho VGA rồi chăng :-?

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Chán thật, chẳng có bản nào dành do O2 Exec cả ? K biết chừng nào mới có cho VGA nữa ?????

rosa

Chán thật, chẳng có bản nào dành do O2 Exec cả ? K biết chừng nào mới có cho VGA nữa ?????

Phải đợi thôi bác ơi. Cũng giống anh em BA nhà tui đợi dài cổ mới có WM2006, mặc dù chưa được perfect lắm nhưng cũng vô cùng hạnh phúc rồi. Bác trở lại trang 27, Mod có post một cái hình mà đã chạy đc HTC cho VGA rồi đấy. Chắc chỉ vài bữa nữa là có thôi bác ạ. Kiên nhẫn nhé

vmap

HTC Today plug có dùng được cho Universal không các bác? :-?

Em dùng SPB chán lắm rồi :-??

longgiang81

Super V.I.P
Xem lại chủ đề từ đầu thì thấy HTC toàn support cho QVGA thôi mà bạn, nhưng có thể trong 1 ngày gần đây sẽ support cho VGA, quay lại trang trước xém cái Capture cho VGA bạn nhé, kiên nhẫn chờ đi nào :D

hbcovn

Các Bác cho em hỏi với: có cách nào để HTC Audio Manager luôn thường trực trên Launch Music như hình của em không, chứ em thấy HTC Audio cũng chỉ như 1 shortcut trên HTC home mà thôi không thể play luôn trên Launch Music mà phải click vào Launch Music để mở HTC Audio mà thôi

Khuong

Các Bác cho em hỏi với: có cách nào để HTC Audio Manager luôn thường trực trên Launch Music như hình của em không, chứ em thấy HTC Audio cũng chỉ như 1 shortcut trên HTC home mà thôi không thể play luôn trên Launch Music mà phải click vào Launch Music để mở HTC Audio mà thôi

Nếu bạn đang dùng WM5 thì chịu. Cài này chỉ hộ trợ trực tiếp trên WM6 thôi bạn ạ, nếu bạn cài riêng bản HTC today plusin nhiều lúc nó cũng không hỗ trợ đâu.
Trước đây mình dùng BA WM5 cũng vậy, giờ dùng Wzad WM6 lại oke.

Tmap

Super V.I.P

Bạn mở Registry tìm đến khóa sau:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Music Plug-In]
"MusicPlayer"=dword:

Nếu bạn muốn chọn HTC AudioManager là mặc định thì đặt giá trị "dword=2"
Nếu bạn muốn chọn Windows Media Player là mặc định thì đặt giá trị "dword=1"
Xong Reset PPC là được. Hợac bạn cũng có thể dùng phần mềm HTCHome Customer cũng có chức năng tùy chỉnh này.
Hy vọng giúp được bạn.

hbcovn

- Cám ơn bác, bác xem cái hình của em đúng không ạ, no như thế sẵn rồi bác ạ
- Ý của em là trên Launch Music khi nào muốn nghe nhạc thì chỉ cần click vào play trên Launch Music la nghe luôn chu không phải click vao Launch Music để mở HTC AudioManager rồi mới nghe đc nhạc, chắc là không đc bác nhỉ

hoabinh

- Ý của em là trên Launch Music khi nào muốn nghe nhạc thì chỉ cần click vào play trên Launch Music la nghe luôn chu không phải click vao Launch Music để mở HTC AudioManager rồi mới nghe đc nhạc, chắc là không đc bác nhỉ

Muốn vậy thì bạn fải cài ct HTC Audio Manager Today Plugin, bạn trơt lại mấy trang trước mà download nhé.