• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề về màn hình cảm ứng của Diamond.

hotelcalifornia

Hôm nọ em mới làm rơi cái HTC diamond nên màn hình giờ không thấy gì luôn,mặc dù máy vẫn chạy bình thường.Hỏi hàng điện thoại nó nói có khả năng chết IC gì gì đó.Bác nào biết về vấn đề này giúp em với.Và nếu phải thay thì thay ở đâu và hết bao nhiêu ạ.Em ở HN.Trường hợp xấu nhất là thay màn hình thì hết bao nhiêu?Thanks:(:)(:)(:)((

duytien124

máy bị rớt coi chừng bị đứt màng hình rồi !! còn có phải bị chết IC không thì mình không rõ bạn à !! hồi đó mình thay màng hình Touch I mất 700 ngàn !! còn Diamond thì mình không biết nhưng chỉ khoảng 1 triệu là cùng thôi !!thành thật chia buồn với bạn !!!

Chỉnh sửa cuối:

quangvinh83hp

Bạn thử nhìn nghiêng nghiêng dưới ánh nắng mặt trời xem có thấy mờ mờ không. Nếu vậy thì chỉ sửa đèn màn hình thôi. Hi vọng là zay^^!

arsenal777

Màn hình của Diamond?

con diamond của em màn hình ở các tag dưới cùng ( chỗ hiện bên trái là contacts : bên phait thì tuy ý )
em cảm thấy hình ảnh cứ bị giật giật hay rung rung làm sao ý
và khi em chuyển vào 1 phần nào đó thì nso hay hiện mờ các chữ cảu phần trước ở dưới
có bác nào bị như em ko
ko biết là phàn cứng hay do phần mệm bị xung đột nhỉ.
bác nào biết ko giúp em với

NhatToai

Super V.I.P
con diamond của em màn hình ở các tag dưới cùng ( chỗ hiện bên trái là contacts : bên phait thì tuy ý )
và khi em chuyển vào 1 phần nào đó thì nso hay hiện mờ các chữ cảu phần trước ở dưới
có bác nào bị như em ko
Giống phần cứng hơn là PM.
Tuy nhiên để kiểm tra cho chắc trong phạm vi mà bạn có thể làm là HardReset hoặc up lại ROM Ship.Test kỹ nếu còn thì phải mang ra thợ rồi.

có bác nào bị như em ko

mình xem xét nhiều con Diamond rồi,màn hình hay giật giống bạn nói.Tuy nhiên khi up rom nào ổn thì bạn sẽ không bị giật.bạn nên tìm hiễu kỹ một số rom bên Xda,rom GenY,SunY,Benko...là một số rom ỗn nhất.Chuc vui:)

duytien124

mình cũng vậy, theo mình nghĩ Hard reset,nếu không hết thì up Rom lại chắc sẽ hết thôi !!!

arsenal777

em cũng nghĩ thế vì cũng đã tét qua 3,4 con diamond con nào cũng có tình trạng như con này
ko biết sao đây
cũng thanks các pro đã giúp
mà con của em hiện nay còn chưa kết nối được với activesync
pro nào chỉ hộ cái, nó không nhận, ko hiểu sao nữa
ngày xưa dùng con cruiser ngon lành
h chuyển sang em này thấy khó quá

khot_ta_bit_136

Màn hình cảm ứng Diamond trục trặc

Con Diamond của em mới dùng được khoảng 1 năm. Vài tháng gần đây có hiện tượng ko nhận cảm ứng, hay chọt chỗ này nó nhảy lung tung ra chỗ khác rất khó dùng. Lúc đầu thì chỉ cần ấn nhẹ vô màn hình có khi lại được. Bây giờ thì làm thế nào nó cũng trơ ra.Bệnh càng ngày càng nặng, có hôm không cảm ứng được, nhưng nếu căn lại được thì lại dùng bình thường. Mong mọi người tư vấn cho em cách sửa chữa hoặc thay thế. Em ở Hà Nội ạ

Con Diamond của em mới dùng được khoảng 1 năm. Vài tháng gần đây có hiện tượng ko nhận cảm ứng, hay chọt chỗ này nó nhảy lung tung ra chỗ khác rất khó dùng. Lúc đầu thì chỉ cần ấn nhẹ vô màn hình có khi lại được. Bây giờ thì làm thế nào nó cũng trơ ra.Bệnh càng ngày càng nặng, có hôm không cảm ứng được, nhưng nếu căn lại được thì lại dùng bình thường. Mong mọi người tư vấn cho em cách sửa chữa hoặc thay thế. Em ở Hà Nội ạ
Cái bệnh này cũng hơi khó phán đây.. Bạn thử thay tấm dán màn hình khác hay úp thử rom khác xem còn vấn đề đó không ? Nếu không hết là phải thay cảm ứng thôi...:-?

duytien124

nếu mới dùng được khoảng 1 năm thì chắc chưa hư cảm ứng đâu, không cần thay !! thử reset máy và up Rom khác xem hết không !! nếu không hết thì bạn mang ra tiệm nhờ căng lại cảm ứng ( máy bạn chắc bị lệch cảm ứng thôi hà ) !!!

duytien124

nếu không nhận thì bạn Hard reset máy, hoặc up lại Rom khác thôi !! cái này do lỗii của Rom !!

nếu mới dùng được khoảng 1 năm thì chắc chưa hư cảm ứng đâu, không cần thay !! thử reset máy và up Rom khác xem hết không !! nếu không hết thì bạn mang ra tiệm nhờ căng lại cảm ứng ( máy bạn chắc bị lệch cảm ứng thôi hà ) !!!
Lệch cảm ứng là phải thay cảm ứng rồi bạn ạ... Dùng 1 năm rồi mà hỏng cảm ứng là bình thường mà bạn, do người dùng thôi...:p

khot_ta_bit_136

Căng lại cảm ứng thì làm ở đâu ạ. Có lẽ do phần cứng vì bản Rom này em đã xài khá lâu rồi, trước khi máy bị thế này. Máy đang dùng Rom diaduit v1.6.8 bên XDA, nó bỏ đi phần aglin screen khi cài Rom, hay là do cái đấy?

arsenal777

mình vừa hảd resret xong nhưng vẫn ko nhận
nên ko thể up lại rom khác đựoc
huuuu

khot_ta_bit_136

Vậy bây giờ muốn thay hay sửa thì ở đâu ạ. Chắc chỉ hỏng lớp cảm ứng bên dưới còn màn hình hiển thị vẫn tốt

arsenal777

bạn hard reset chưa
rom thi mình nghĩ là ko hẳn bácnj cứ thử up lại 1 rom bất kỳ bên pdavieetj xem
nếu ko đỡ nưa thi đúng alf do miếng cảm ững phía sau rồi
thê đã bóc miếng dãn màn hình ra kiểm tra chưa thay cảm ứng tầm tâm 250-300k còn thay àmn tâm 7-800k
thế bạn ở đâu

khot_ta_bit_136

Mình ở ngay Hà Nội, ai chỉ giúp chỗ thay cảm ứng mà tốt ấy ạ. Màn hình hiển thị thì không làm sao