• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các vấn đề về màn hình cảm ứng của Diamond.

khot_ta_bit_136

Hôm nay đã up thử qua vài ROM đều không khắc phục được. Chắc phải thay cảm ứng rồi. Mọi người chỉ giúp em chỗ thay, đi xa mà không có cái này để xem map với định vị thì phiền lắm :(

fbbk

Con này không thay được cảm ứng bác ạ mà phải thay cả màn hinh :(

khot_ta_bit_136

Hôm nay đến 1 cửa hàng có bán lớp cảm ứng trên cùng nhưng họ cũng ko nhận thay. Hic, vậy chưa ai thay được cái lớp cảm ứng đấy riêng, phải mua cả màn hình mới ạ :(

duytien124

bạn đi dò những cửa hàng xem còn chỗ nào chịu thay không !! chỉ sợ không phải họ không thay được mà nhiều khi còn có dụng ý khác đó !! vì Diamond mà thay nguyên màng hình thì sẽ đắt hơn nhiều so với thay lớp polymer ở trên thôi !!!

khot_ta_bit_136

Bác này cũng mua quen rồi nên chắc chả mồi chài mình thêm cái màn hình, tim trên youtube cũng chưa thấy bác nào thay được :(

duytien124

Mình cũng hy vong là vậy , chúc bạn may mắn !! Mấy PPC cảm ứng mà đụng tới màn hình cảm ứng thì tốn tiền lắm !!!:)

mình vừa hảd resret xong nhưng vẫn ko nhận
nên ko thể up lại rom khác đựoc
huuuu

sao lại không nhận vậy,khả nang này là không thể,vậy bạn sẽ không thể up rom,máy bạn còn sạc dc không vậy?thật không hiểu nổi?không kết nối nhung có cho phép xài ổ 4Gb không?bạn nên trình bày rỏ ràng nhé,bọn mình sẽ giúp

bạn đi dò những cửa hàng xem còn chỗ nào chịu thay không !! chỉ sợ không phải họ không thay được mà nhiều khi còn có dụng ý khác đó !! vì Diamond mà thay nguyên màng hình thì sẽ đắt hơn nhiều so với thay lớp polymer ở trên thôi !!!

hjj,nguòi ta không thay vì:1-màn hình zin sẻ vô cùng khó khan nếu muốn tách miếng cảm úng ra(cảm úng gồm có 4 lóp sát nhau),miếng cảm úng và màn hình hit rất sát nhau,nguy co bể màn hình là 80%.
2-thay trọn bộ màn hình giá 1tr-1,2tr sẻ an toàn tuyệt dối,tuy nhiên chỉ là linh kiện,không ok so vói màn hình zin,nếu miếng cảm úng linh kiện thì giá là 320ng-350ng.Nếu màn hình dã thay rồi thì nguòi ta mói dám thay cảm úng vì nó không còn nguy hiểm.
bản thân mình vùa làm bể màn hình của 1 em Diamond,cho dù bất kì của hàng nào cũng vậy,họ sẽ khuyên bạn là thay trọn bộ.Chú ý:nếu thay trọn bộ thì bạn nên lấy lại màn hình củ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

archvuong

Hôm nọ em mới làm rơi cái HTC diamond nên màn hình giờ không thấy gì luôn,mặc dù máy vẫn chạy bình thường.Hỏi hàng điện thoại nó nói có khả năng chết IC gì gì đó.Bác nào biết về vấn đề này giúp em với.Và nếu phải thay thì thay ở đâu và hết bao nhiêu ạ.Em ở HN.Trường hợp xấu nhất là thay màn hình thì hết bao nhiêu?Thanks:(:)(:)(:)((

Chết chắc rồi. Hôm trước vzo e đập một phát tiêu lun. Thay ở Hồng Quang (HCM) hết 1,7triệu ~X(~X(. Về sài đc 1 tháng rồi die lun (kg biết vì sao) =>> làm cục chặn giấy cao cấp :(>:)

heobanhki

Hôm nọ em mới làm rơi cái HTC diamond nên màn hình giờ không thấy gì luôn,mặc dù máy vẫn chạy bình thường.Hỏi hàng điện thoại nó nói có khả năng chết IC gì gì đó.Bác nào biết về vấn đề này giúp em với.Và nếu phải thay thì thay ở đâu và hết bao nhiêu ạ.Em ở HN.Trường hợp xấu nhất là thay màn hình thì hết bao nhiêu?Thanks:(:)(:)(:)((

cứ bình tĩnh ;;) từ từ bung máy ra coi sao. đừng vội đi sửa. Mình chưa bung diamond nhưng thông thường htc nối màn hình với main bằng socket, nếu bung socket thì chỉ cầm gắn lại thôi, kg tốn 1 xu.
Kg có khả năng hư 'IC màn hình" gì đâu, chỉ có thể là hư màn hình thôi, thằng tiệm nào phát câu đó minh nghĩ nó cũng cùi mía thôi.

LuonGThanGtk

thời buổi giờ cứ liên quan đến phần cứng là chúng nó gán cho cái tên IC :D IC chuông IC màn hình ... chết cười mấy thằng thợ ngu còn tỏ ra nguy hiểm

heobanhki

thời buổi giờ cứ liên quan đến phần cứng là chúng nó gán cho cái tên IC :D IC chuông IC màn hình ... chết cười mấy thằng thợ ngu còn tỏ ra nguy hiểm

bạn nói cũng đúng nhưng mình nghĩ kg phải ai cũng như vậy :-? cũng có nhiều người làm ăn chân chính. Đặt chữ tín lên đầu. \-/
Một điều đáng buồn là thời đại này đa số ai cũng đặt chữ tiền lên trên đạo đức cả :(

LuonGThanGtk

mình ko ở hn nên mới nói vậy, tại ở dưới nd nên rất bức xúc với mấy thằng thợ dưới này, mang máy ra sửa chúng nó toàn luộc đồ rồi trả lại kêu máy ko sửa đc, kể lỗi cho nó nó còn tỏ vẻ mình ko hiểu biết gì múa rìu qua mắt thợ, nói iphone dựng nó còn bảo trên thế giới này chẳng có đứa nào đủ trình độ dựng iphone, điên thế ko biết

cho nên máy mà có hỏng tốt nhất vất đi mua máy mới :D ko tiền mất mà tật vẫn mang

anh1122

HTC mấy pa muốn thay đồ hay linh kiện hoặc tham khảo,ở hà nội hình như 108 hay 88 triệu việt vương hay sao ấy. công ty Hồng Quang. bọn này chuyên bảo hành máy HTC. Số điện thoại của nó đây 39743988, 39743989. Nhớ thay trong hãng giá thì cứa cổ ~X(