• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách add thư viện tiếng Việt vào trong bàn phím Swype?

hlp

Nhờ các bạn hướng dẫn cho mình cách add thư viện tiếng việt vào phần mềm bàn phím swype với?..
Nguyên do là mình có úp 1 số bản rom có sẵn phần mềm bàn phím swype nhưng nó lại chỉ có thư viện bàn phím tiếng anh, còn tiếng việt thì ko có..trong khi bản swype của bác hanoiwap thì có sẵn thư viện tiếng việt ko dấu..vậy bác nào biết cách add thì hướng dẫn mình với...
khi mình cài đè bản khác vào thì swype bị lỗi..( do swype đã được cài từ rom rồi..)
thanks các bác trước

trinh12345

giờ em mới bít là HD2 có bàn phím swype, sử dụng như nào bác? dùng android hay bên winmo ạ?

matmeo41087

- Bác down bản Swype_1.60.36.8214_WVGA.apk về cài lên
- Mở cái t9vietnam.txt gửi kèm bên dưới ra chọn select all để bôi đen tất cả các chữ tiếng việt không dấu trong file t9vietnam.txt
- Nhấn vào cái ô khoanh tròn màu vàng trong hình là được ( chờ khoảng 30s đơ đơ để nó lưu vào từ điển :-?)
Chúc bác thành công\-/

http://www.mediafire.com/?632kr4n3erpn1f3

View attachment 181533

Chỉnh sửa cuối:

hlp

ok...thanks bác...mặc dù file bác đưa là áp dụng cho android nhưng e đã tìm cách áp dụng được cho wm rồi....thanks bác

leosanxin

ok...thanks bác...mặc dù file bác đưa là áp dụng cho android nhưng e đã tìm cách áp dụng được cho wm rồi....thanks bác
bạn có thể hướng dẫn mình cách sử dụng được không, mình down ve được file .apk không biết cài đặt và sử dụng như thế nào? Thank!

hlp

cái apk là sử dụng cho android mà bác...bác down về vứt ở trong thẻ nhớ rồi dùng trình duyệt file của android ( estrong explorer chẳng hạn) duyệt đến file đó và cài thôi...

bungbukaka

cho mình hỏi cái là làm sao để add từ điển đính kèm vào swype đc, bạn nói rõ hơn đc ko,thanks

Chỉnh sửa cuối: