• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách biến Windows XP dỏm thành Windows xịn

O2XDAEXEC

Để các bạn không phải phân tâm về việc tìm Licence của Windows khi kết nối với MS để Update chương trình thoải mái mà không bị khóa do Licence thì mình xin phép gửi bài viết này cho các bạn tham khảo và làm theo,bảo đảm qua bài này các bạn sẽ Update thoải mái mà không bị MS khóa tài khoản và hoàn toàn Free với KEY xịn
[HIDE="Ấn nút Thanks để thấy file ẩn"]Đầu tiên các bạn vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEventsỞ ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9BĐánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft[/HIDE]

O2XDAEXEC

Bạn phải làm theo đúng như hướng dẫn nhé,đổi khóa ở OOBETimer là 1 số nào đó,có thể bạn đổi bị trùng với User khác,bạn thử làm lại xem sao.Máy của mình đang Active với KKK này và sử dụng tốt,không hề bị lỗi cũng như bị treo máy.Mình đã xài hơn 1 tháng nay rồi.
Chúc vui!

TraiNgheoHn

Cái này mình cũng xài lâu rồi nhưng vẫn update được mà.có báo lỗi gì đâu chứ hiii

O2XDAEXEC

Bạn traingheohn nhìn hình thấy quen quen?Sorry nếu không phải nhé,bạn tên gì vậy?Ở đâu?

theviola

cái trò này cổ lỗ lắm rồi, nhưng dung thì tốt lắm đấy, A E làm theo đúng hướng dẫn là ok. Chúc vui!

O2XDAEXEC

Các bạn cứ làm theo đi,bảo đảm an toàn mà lại có Win xịn để xài!:):)

TraiNgheoHn

Bạn traingheohn nhìn hình thấy quen quen?Sorry nếu không phải nhé,bạn tên gì vậy?Ở đâu?

quen quen à?tớ tên Phương ở HN nè,trước tớ tham gia bên hoangppc.net. không bít có quen không nhỉ?

O2XDAEXEC

À,vậy chắc không phải rồi.Vì mình thấy hình bạn giống 1 người bạn của mình nhưng mình ở tp.HCM lận.Cũng vui vẻ hết mà!

O2XDAEXEC

Có ai biết vừng cho winxp3 ko?

Bạn ơi,WinXP3 Microsoft chưa phát hành mà?Bên ngoài chỉ là bản tự viết của nhiều người khác nhau thôi..Đa số WinXP3 mà mọi người sử dụng là của Amit Talkin gì đó,đây không phải là chính hãng.Microsoft chưa có thông tin gì về WinXP3 này cả!
Thân!

vettau

Có ai biết vừng cho winxp3 ko?
Một là dùng SP2 hoặc là Vista Ultimate chứ SP3 dở dở ương ương dùng làm gì bạn thích giao diện đẹp thì dùng Vista Aero (Tuy nhiên còn phụ thuộc vào cấu hình của máy) còn ổn định thì XP2 :D

dzunganhnguyen

Cám ơn bạn O2XDAEXEc nhé. Lâu nay toàn bị có biểu tượng windown không bản quyền mà không xóa đươc. Cài lại thì sợ mất dữ liệu. Bây giờ thì thoải mái dùng. Chạy rất ổn. Thanks nhé

O2XDAEXEC

Cám ơn bạn O2XDAEXEc nhé. Lâu nay toàn bị có biểu tượng windown không bản quyền mà không xóa đươc. Cài lại thì sợ mất dữ liệu. Bây giờ thì thoải mái dùng. Chạy rất ổn. Thanks nhé

Không có gì đâu bạn,chỉ cần mọi người thấy ok là mình vui rồi!!!:):):)

nguyenarc

Để các bạn không phải phân tâm về việc tìm Licence của Windows khi kết nối với MS để Update chương trình thoải mái mà không bị khóa do Licence thì mình xin phép gửi bài viết này cho các bạn tham khảo và làm theo,bảo đảm qua bài này các bạn sẽ Update thoải mái mà không bị MS khóa tài khoản và hoàn toàn Free với KEY xịn
[HIDE="Ấn nút Thanks để thấy file ẩn"]Đầu tiên các bạn vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEventsỞ ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9BĐánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft[/HIDE]

Cách làm này có nhiều diến đàn hướng dẫn rùi. Hic! BQT đã biểu là không tuyên truyền crack cơ mà. :O

tienhung

Active Member
hix cũng không hiểu sao mà tuyên truyền KKK ấy nhỉ.
thực ra cách này tuy cổ điển nhưng hiệu quả cao.

O2XDAEXEC

Cách này là hàng xịn chứ đâu phải bẻ khóa đâu nè!BQT đâu có cấm việc sử dụng hàng xịn đâu,phải không nè!?:D:D:D