• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách biến Windows XP dỏm thành Windows xịn

dinhtrung

Để các bạn không phải phân tâm về việc tìm Licence của Windows khi kết nối với MS để Update chương trình thoải mái mà không bị khóa do Licence thì mình xin phép gửi bài viết này cho các bạn tham khảo và làm theo,bảo đảm qua bài này các bạn sẽ Update thoải mái mà không bị MS khóa tài khoản và hoàn toàn Free với KEY xịn
[HIDE="Ấn nút Thanks để thấy file ẩn"]Đầu tiên các bạn vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEventsỞ ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Nó sẽ đưa các bác đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Các bác hãy nhập cho em cái key này nha(đây là key xịn của bác Bill đó)
DHXQ2-WRGCD-WGYJY-HHYDH-KKX9BĐánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
%systemroot%\system32\oobe\msoobe.exe /a
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Vậy là Windows đã có bản quyền rùi đó.Hãy tận hưởng bằng cách vào ngay trang update hay cài IE7,WMP11,Windows Defender hay bất cứ cái gị có check bản quyền của Microsoft[/HIDE]
bạn ơi. mình làm theo các bước bạn chỉ, tìm các khóa :HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\ nhưng chỉ tìm được đến đây thôi, ko tìm thấy khóa WPAEvents đâu cả, bạn giúp mình với, mình đang dùng vista Utimate SP1 mua cái đĩa ngoài tiệm có 20.000 à. lúc cài nó kêu nhập kây nhưng bỏ qua ko nhập( có key đâu mà nhập :p). giờ thấy cách bạn chỉ hay quá lại làm ko được, buồn quá, giúp mình nha.....

AnhTu

Super V.I.P
bạn ơi. mình làm theo các bước bạn chỉ, tìm các khóa :HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\ nhưng chỉ tìm được đến đây thôi, ko tìm thấy khóa WPAEvents đâu cả, bạn giúp mình với, mình đang dùng vista Utimate SP1 mua cái đĩa ngoài tiệm có 20.000 à. lúc cài nó kêu nhập kây nhưng bỏ qua ko nhập( có key đâu mà nhập :p). giờ thấy cách bạn chỉ hay quá lại làm ko được, buồn quá, giúp mình nha.....
Ra yahoo mình send cho file active.

apala

cái này làm tốt lắm, nhưng sao mình ko update được WM11,win defender.chán thế ko biết.nó ko hiện genius nữa nhưng vẫn ko update được.

XuanTruong

Super V.I.P
cái này làm tốt lắm, nhưng sao mình ko update được WM11,win defender.chán thế ko biết.nó ko hiện genius nữa nhưng vẫn ko update được.

Bạn Download File đính kèm này về giải nén ra rồi chạy nó => Bấm OK hai lần => Cài IE7 và WMP 11 phe phé!:)):)):))

rosebeast

mình có PM này chỉ cần cài đặt là windows có bản quyền thôi.hình như ai cũng cài WIN bản quyền hết thì phải

Chỉnh sửa cuối:

hungdqk

Các cách này bây giwof ko khả thi nữa rùi các bác ah. Bác nào có cách mới để update đuwocj chỉ em với nhé. Bây giwof ko active để update đc rùi

dinhgia35

MẤY CÁI NÀY HÌNH NHƯ CŨNG HẾT SÀI ĐƯỢC RỒI HAY SAO ẤY, TỐI MỚI CÀI LẠI WIN SP2 CẬP NHẬT THÁNG 3 NĂM 2010, CÀI XONG LÀM LẠI GIỐNG NHƯ DIỄN ĐÀN CHỈ VẬY MÀ ĐÂU CÓ ĐƯỢC, CÀI CÁI PHẦN MỀM CACK KIA CŨNG ĐÂU CÓ ĐƯỢC. AI CÓ CÁCH NÀO MỚI KHÔNG, UP CHO MỌI NGƯỜI CÙNG LÀM VỚI. CÁM ƠN CÁC ANH HÙNG LƯƠNG SƠN BẠC RẤT NHIỀU!!

NhatToai

Super V.I.P
Em sài SP2 anh à em nhiều PM nên mới chuyển qua SP3264. ( 2008 ) roài..!:D

Nếu dùng SP3 thì em tải file này về và làm theo hướng dẫn trong đấy là có XPSP3 xịn ngay có Genuine từ MS hẳn hoi,update vô tư.
Lưu ý thực hiện phải có kết nối net đấy(active online)

ThaiChienvn

Nếu dùng SP3 thì em tải file này về và làm theo hướng dẫn trong đấy là có XPSP3 xịn ngay có Genuine từ MS hẳn hoi,update vô tư.
Lưu ý thực hiện phải có kết nối net đấy(active online)
Em đã thực hiện 4 bước đã thành công nhưng em chưa hiểu bước cuối cùng anh à.!?!:D
1. "[FONT=&quot]Bước cuối cùng bạn vào đường dẩn C:\Windows\Sytem32 tìm file LegitControlCheck.dll "[/FONT] rồi xóa đi. nhưng em chỉ tìm thấy " LegitCheckControl.DLL " em thấy nghi nghi nên đã xóa nó đi được không anh ?!
2. Khi " Xóa ( [FONT=&quot]LegitControlCheck.dll )[/FONT] nó đi rôì thì vào đâu để UpLoad và up nhưng gì vậy anh?!:-??
Em đang sài Windows XP SP3-2008 Phiên bản là v3264 và được đặt tên là bản 2008 của anh XUANTRUONG. MÀ em thấy chưa hiểu là sao các bản Win mình đã mua bản quyền về dùng lại chưa phải là Windows xịn thật sự anh nhỉ?!

NhatToai

Super V.I.P
Em đã thực hiện 4 bước đã thành công nhưng em chưa hiểu bước cuối cùng anh à.!?!:D
1. "[FONT=&quot]Bước cuối cùng bạn vào đường dẩn C:\Windows\Sytem32 tìm file LegitControlCheck.dll "[/FONT] rồi xóa đi. nhưng em chỉ tìm thấy " LegitCheckControl.DLL " em thấy nghi nghi nên đã xóa nó đi được không anh ?!
2. Khi " Xóa ( [FONT=&quot]LegitControlCheck.dll )[/FONT] nó đi rôì thì vào đâu để UpLoad và up nhưng gì vậy anh?!:-??
Em đang sài Windows XP SP3-2008 Phiên bản là v3264 và được đặt tên là bản 2008 của anh XUANTRUONG.
Cứ xóa file "LegitCheckContro.dll" đi mới đúng bài vì trong HD gõ nhầm tên.
Em vào Control panel>>Windows Update>>chọn vào dòng" Download updates but let me choose whether to install them" là mỗi lần có bất kỳ cập nhật nào từ MS là nó sẽ tự thông báo để mình lựa chọn các update.
MÀ em thấy chưa hiểu là sao các bản Win mình đã mua bản quyền về dùng lại chưa phải là Windows xịn thật sự anh nhỉ?!
Mua bản quyền là mua như thế nào nữa chứ...mua mấy cái đĩa ngoài hàng về cài sao là có bản quyền được?
Key xịn thật sự thì sau khi update (từ SP2 lên SP3)vẫn dùng được,còn hàng đểu là tèo ngay.Cho nên cách HD trên của anh là để nhập key lại cho nó bởi SP3 active online.