• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài 3G MobiFone trên HD2?

dankasolutions

Mình vừa cài đặt gói 3G Mobile Internet cho HD2, soạn tin nhắn DK DATA [tên gói cước] gửi đên 999, sau đó vào phần Setting->Wireless Control -> Phone->Phone Setting-> Band -> Chọn GSM (900+1800) + UMTS(2100+900)

Tuy nhiên khi kết nối Internet máy hiện thị sóng là GPRS , mặc dù màn hình HOME có hiển thị chữ 3G VN MOBIFONE, gọi 9244 của MobiFone thì nói là sóng GPRS chính là 3G ??? :(, không biết máy mình đã thật sự sử dụng 3G chưa?

Cảm ơn.

danghuynhduy

ban thay man hinh su dung chu H la ban dang ket noi 3G do, nhan day co ai bit HD2 khi keo thanh nhan hoac tat cuoc goi khong dc la benh ji khong chi minh

dankasolutions

Trước đây mình sử dụng ROM 1.48 thì cũng gặp trường hợp này. Tuy nhiên từ ngày từ up ROM ship 1.66 thì đã khắc phục được.

yeudanyeunuoc

Mình vừa cài đặt gói 3G Mobile Internet cho HD2, soạn tin nhắn DK DATA [tên gói cước] gửi đên 999, sau đó vào phần Setting->Wireless Control -> Phone->Phone Setting-> Band -> Chọn GSM (900+1800) + UMTS(2100+900)

Tuy nhiên khi kết nối Internet máy hiện thị sóng là GPRS , mặc dù màn hình HOME có hiển thị chữ 3G VN MOBIFONE, gọi 9244 của MobiFone thì nói là sóng GPRS chính là 3G ??? :(, không biết máy mình đã thật sự sử dụng 3G chưa?

Cảm ơn.

Theo HTC bản Rom gốc kèm máy :

- Cạnh cột sóng có biểu tượng:
+ H : có thể kết nối dịch vụ HSPA (HSPDA)
+ 3G : có thể kết nối dịch vụ WCDMA/UMTS
+ E : có thể kết nối dịch vụ EDGE
+ G : có thể kết nối dịch vụ GPRS
- Nếu trên cột sóng có biểu tượng nhỏ nhỏ hiện chữ gì trg các loại trên có nghĩa là Đt của bạn đg kết nối dịch vụ đó (vd : luôn có 2 biểu tượng H - cột sóng có chữ H nhỏ nhỏ ở góc cùng nhau)
Tùy mỗi mạng cung cấp loại d vụ 3G thế nào thì biểu tg sẽ hiện tương ứng H, E, 3G (hình như thông thường có 2 loại) , ở chỗ mình ở 3G Vodafone thì hiện là H, ra khỏi vùng sóng 3G thì nó hiện là G (gprs) thông thường.
Theo trg web của Mobifone thì hình như họ chỉ cung cấp 2 loại 3G và E.

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P

Cảm ơn.
Trong phần Band/Select your network type mà bạn chọn GSM thì sóng nó chỉ hiện GPRS thôi,bạn cần chọn Auto.

nhiepchinh

Cảm ơn.

Bạn thử làm theo cách của mình: vào Settings - wireless control : bấm vào Menu chọn connections, sang tab Advanced chọn select networks, ở cụm lựa chọn trên chọn 3G_HSPA-Mobifone (có thể máy bạn đang chọn GPRS-Mobifone).
Mình không hiểu chi tiết cái này lắm nhưng 2 lựa chọn này khác nhau ở chỗ access point của GPRS là m-wap, còn 3G là m-wap 2.

Chỉnh sửa cuối:

vudq

Muốn vào 3G của thì ở phần Network Type chọn Auto. Ở phần Band Frequency bạn chọn UMTS(2100+900) là ok thôi.