• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt Email và MMS đơn giản nhất

vjpcoj

Member
hôm trước có dịp ghé qua blog bác mạnh tú thây có bài hương dẫn cài email cho máy trong mục nhắn tin.em đã làm với n70 nhưng không được.sau mày mò mãi mới tìm được phần mêm SettingWizard trên trang chủ nokia nên e post lên đây chia sẻ với những người không thể tự cài được.sau khi cài xong vào SettingWizard chọn email rồi chọn mạng sau đó chon email là gmail hay la yahoo rồi điền thông tin là được.rất nhanh chóng.nếu muôn cài mms thì chọn operar đó
N70_SettingWizard.sis
Nokia_6600_SettingWizard_APAC.sis
Nokia_6680_SettingWizard_APAC.sis

jimmyvn88

Cài đặt theo cách anh ManhTu hdẫn trên N70 đc đó. Mình thử với Viêttel thì ko đc, nhưng Vina thì ngon lành

thanhtungsx

Mình có xem qua blog của thèng em zai manhtu rồi . Thank bạn đã leech bài qua đây cho anh em tham khảo . Bạn cho vài tấm hình với nào !

vjpcoj

Member
xin lỗi mọi người nha.khi cài đặt thì cứ chọn mobi hay vina đều được.nếu dùng viettel thi sau khi cài xong vào emai trong tin nhắn sửa chọn cấu hình là của viettel nha.không hiểu sao cai nokia pc suit của em đọc đươc dữ liêu trên điện thoại nữa.em mơi cài win xong.có lẽ thiếu driver.em sẽ cố gắng up hình sớm nhất có thể

vjpcoj

Member
mình cũng không biết vì trên đó không thấy của n72.bạn thử lấy của n70 dùng xem sao

manhtu

Cài thủ công trên 6681 một phát ăn ngay 2 mail yahoo, hình minh họa thì ở blog của mình đã post rồi nhé
Lần đầu chưa được thì làm lần thứ 2
Uc7. sao vào 4share lại toàn tiếng trung vay. Khó down quá bạn oi
uc với 4share thì liên quan gì ở đây hả bạn

manhtu

Minh nghi la co lien quan day. Vi dung 6.3 thi tieng anh ma 7.2 4share lai la tieng trung. Ban thu vao trang chu cua 4share ma xem. Vi minh dung hai ban ma. Xl vi minh viet bai ko co dau

ặc bó tay, đang nói vấn đề mail thì uc vào 4share hiển thị tiếng Tàu thì ko liên quan tới cái topic này, ok?

Chỉnh sửa cuối:

vjpcoj

Member
mấy cái link này mình up bằng máy tính bạn à.Không lẽ 4shared là của TQ à