• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt IM để chat với Yahoo

jinsk8r

Symbian OS 9.4 s60v5 có 1 app IM dùng để chat mà mình thấy cũng ít người biết cách thiết lập nên mình post lên đây.
Đây là cách thiết lập IM để chat với Yahoo
>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)>:)

Vào Options > Settings chỉnh như sau:

-Server name: imps.msg.yahoo.com

-Access point in use: Kết nối mặc định (GPRS hoặc Wifi)

-Web address: http://imps.msg.yahoo.com
Sau đó các bạn điền tên đăng nhập và mật khẩu Yahoo vào là có thể chat thoải mái rồi.
Cước phí thì tính phí GPRS nên ngang ngửa xài Nimbuzz hay ViTalk thôi :)

Chúc các bạn thành công! \-/

Nếu ai biết cách config MSN, Gtalk,vv thì share ở đây luôn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

galabuon

mod đưa vào rom luôn cho gọn :)

@ : ko có tùy chọn wifi nha!

Chỉnh sửa cuối:

manhphanmem

IM nó nằm ở đâu vậy. Vào đâu để cài đặt IM bạn, chỉ rõ đường dẫn đi

jinsk8r

mod đưa vào rom luôn cho gọn :)

@ : ko có tùy chọn wifi nha!
Cái này là kinh nghiệm sử dụng thôi mà, đâu phải mod rom ^^
Tại toàn xài 3G nên k biết :p Thường thì có chứ WLAN nhỉ

IM nó nằm ở đâu vậy. Vào đâu để cài đặt IM bạn, chỉ rõ đường dẫn đi
IM là một ứng dụng mặc định của Nokia 5800 và s60v5 mà bạn =.= nó nằm trong thư mục Applications đó

manhphanmem

Mình tìm trong tư mục úng dụng của 5530 không có. Bạn tìm giúp mình với. IM để ngôn ngữ tiếng việt nó là gì nhỉ

DreamLand

Cái này phải nói là có chung cho cả dòng S60 luôn chứ không riêng 5800 nì :D

manhphanmem

Mình tìm IM trên máy 55XpressMusic của mình ko có mới chán. Bạn nào giúp mình với

Khoaaa

Mình biết cái này rồi nhưng ko biêt đia chỉ serve thôi, tính hỏi jờ lại thấy

tamdao1

Mình đăng nhập thành công, nhưng khi load danh sách là bi out ah, giúp mình với.

tamdao1

Mình đã test 2nick với 2 máy 5800, 1 nick vào đc và thì kô. IM kén nick hay sao ý ????

takeshima

Máy 5800 của mình không hiểu sao mà mất tiêu cái logo mạng với cái lịch ở dưới rồi, làm thế nào để khôi phục lại đây

jinsk8r

Máy 5800 của mình không hiểu sao mà mất tiêu cái logo mạng với cái lịch ở dưới rồi, làm thế nào để khôi phục lại đây
Qua box thảo luận hỏi đi bạn X-( Tự nhiên post ở đây chả liên quan gì

MOD nào đi qua nhờ move bài trên vào box TL và del bài này giùm mình nhé :p Thanks in advance

LeMyChinh

Qua box thảo luận hỏi đi bạn X-( Tự nhiên post ở đây chả liên quan gì

=))=))=)) bảo bạn ấy 4mat máy lại là hết chứ sao lại nóng thế em =))=))=)) toát mồ hôi :p lại còn nhầm chuồng nữa chứ =)) ai kia cũng nhầm chuồng kìa >:)

ljz282

Nó load list Y!M cứ thế nào ý nhỉ @.@

Hình như nó cho load có 30 contacts hay sao ý nhỉ? Mà cũng không load trạng thái nữa @.@

Gửi và nhận mes có vẻ ì ạch như xài wep ý :( Gửi từ đt vào PC thì nhanh còn ngược lại thì lâu kinh khủng ~X(

Chỉnh sửa cuối: