• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài đặt Winterboard trên FW 3.0 Beta 2

Status
Không mở trả lời sau này.

tantaitv

có thể cài winterboard bằng X-IPA được rồi.Và đây là file Winterboard.ipa cho các bạn!chúc các bạn vui, đừng lo sẽ không bị ăn táo đâu

Chỉnh sửa cuối:

tantaitv

giải nén ra xong rồi thì bạn cứ chép vào root/var/mobile/library/download và dùng x-IPA để install thôi!

haitaclenbo

Bác Tantaitv chỉ giáo giùm chút, sao tui cài xong, khởi động lại rồi bấm vào Winterboard nó lại thoát ra, chẳng hoạt động gì cả.

DEVIL_BESIDE_YOU

có thể cài winterboard bằng X-IPA được rồi.Và đây là file Winterboard.ipa cho các bạn!chúc các bạn vui, đừng lo sẽ không bị ăn táo đâu

Giờ còn dùng XIPA cài ứng dụng đuôi ipa nũa bác:D có file installd fix lỗi đễ cài game ứng dụng đuôi ipa trực tiếp qua itune rùi mà:D

daophuccanh

Nhấn kép chuột vào File IPA đó rồi Sync bằng iTunes không khỏe hơn à?:D

Anh Xuân trường ơi cài qua itunes ok chạy không báo lỗi ( thông thường dùng win scp vô var>star>thems để chép thems vào nhưng cài xong mở lên không thấy gì trắng phóc vào đường dẫn tim không thấy tạo foder mới chép thems vào set 755 ,775,777 rset máy cả chục lần loay hoay mãi >> Bó tay Anh có cách nào chỉ anh em với thank
=D>=D>=D>=D>

huyiphone

Chao cac bac
Em co con iphone 3G World, Chot up len FW 3.0, khi up len da co version 3.0 (7A280f). Modem 04.24.02. Nhung van de la may ko co song (NO SERVICE)
Em da lam theo cach huong dan cua cac bac, nhung van ko dc
Cac bac xem co cach nao giup em voi. Thanks so much

hongdat1106

Chao cac bac
Em co con iphone 3G World, Chot up len FW 3.0, khi up len da co version 3.0 (7A280f). Modem 04.24.02. Nhung van de la may ko co song (NO SERVICE)

Bạn hãy làm theo hướng dẫn của pác XuanTang nhé

Hi AE!
Mình đã thử cài bản firmware 3.0 beta 5 rồi trên IP 2G và đã thành công. nhân tiện chia sẽ cùng các bạn luôn.
Bạn làm theo các bước sau:
B1. Shift + Restore và chọn firmware 3.0 beta 5 (iPhone1,1_3.0_7A312g_Restore.ipsw).
B2. Sau khi restore xong bạn download Quickpwn 3.0 beta 5 và thực hiện việc Active IP của bạn (không cần Unlock).
B3. Sau khi chạy Quickpwn xong (lúc này IP của bạn vẫn bị mất sóng nhưng kệ nó) bạn vào chọn Cydia và tìm phần mềm (soft) BootNeuter chọn và cài nó vào.
B4. Sau khi cài nó xong bạn thoát ra khỏi Cydia và chạy BootNeuter và bật ON cho phần Baseband (phần cuối cùng bên dưới) sau đó chọn Flash. IP của bạn sẽ khởi động lại 2 lần.

Lưu ý: nếu IP của bạn khởi động lai mà vẫn chứ có sóng thì chạy BootNeuter xem đã bật chức năng Baseband lên ON hay chưa, nếu chưa thì bật lại nó lên và chọn nút Flash.
Sau khi làm xong hết bạn vào Cydia và remove BootNeuter đi.

Dưới đây là link download quickpwn cho firmware 3.0 beta 5.
http://www.quickpwn.com/2009/05/quic...-0-beta-5.html

DEVIL_BESIDE_YOU

Chao cac bac
Cách đơn giãn nhất là restore FW 221 custome 3G world
Máy bạn chưa add UDID nên lên 3.0 không có sống thôi:D

Status
Không mở trả lời sau này.