• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cài game cho N-Gage với file *.ngage?

silver_knight

các pác có ai bít cách cài game ngage theo cách mới không? (không cần trk, pcsuite...) chỉ mình với. mình xai n77, đã hack phone

manhhaVirgo

Bạn nói cài game N-Gage để chơi hay là cài bản N-Gage...Bạn nói rõ thì anh em mới giúp đc chứ.
Nếu bạn cài game để chơi thì đơn giản thôi.Bạn vào file game.exe click vào đó rồi Next>>>
đánh dấu vào ô bên trên thôi rồi next>>>next tiếp.Ròi bạn ấn vào Extract n-gage file to PC.
Xong nó sẽ có 1 file đuôi.n-gage ngay cạnh file game.exe bạn vừa Click vào.
Cuối cùng bạn cop file.n-gage vừa Extract vào Folder n-gage trên thẻ vào game install và chơi thôi.

silver_knight

ý mình hỏi là cài game ngage bằng file .ngage thì cần phải cài những gì trước, rồi trình tự sao các bạn hướng dẫn cụ thể cho mình nhé, mình gà vụ này lắm

tal0v3t

có topic hướng dẫn rùi mà anh chàng đẹp trai :D cài pm N-gage xog cop file .ngage vào thư mục ngage trên thẻ nhớ..mở pm ra và nó tự nhận file cho bạn :D

hbinhlove2003

ý mình hỏi là cài game ngage bằng file .ngage thì cần phải cài những gì trước, rồi trình tự sao các bạn hướng dẫn cụ thể cho mình nhé, mình gà vụ này lắm
hack phone xong rồi chép file .n-gage vào rồi là nó tự cài thôi ^^

silver_knight

mình cài được nhưng không play được các bạn ơi. có phải đầu tiến cài cái ngage.sisx, rồi cài cái path, xong rồi vào ngage nó tự cài cho mình? nhưng cài xong làm sao để play game đây, mình bấm vào đợi một lúc nó tự thoát ra giao diện ngage. nhìn cái trò câu cá ngay trước mặt mà không chơi được ức chế quá, bác nào kinh nghiệm đầy mình hướng dẫn em với

traihp9001

Well-Known Member
bạn thử chờ 1 lúc khoảng 15-20s nó sẽ chạy.nếu ko remove đi cài lại,có thể do trò đó bị lỗi.bạn cài 1 trò chơi nào đó trước rồi hãy cài patch.sau đó tiếp tục cài các games còn lại

silver_knight

mình cũng chờ 15-20s nhưng nó cứ chuẩn bị vào lại tự thoát ra không à, ghiền trò câu cá nhưng tìm mọi cách chẳng chơi được

Kojiro

Super V.I.P
mình cũng chờ 15-20s nhưng nó cứ chuẩn bị vào lại tự thoát ra không à, ghiền trò câu cá nhưng tìm mọi cách chẳng chơi được

Trước tiên bạn hải cài Ngage.sisx bản mới cho icon thành màu xanh, sau đó chép file *.ngage (file đá có thuốc của BiNPDA) vào folder ngage, nhấp vào icon Ngage màu xanh để chạy Ngage cho nó tự động install. Chạy xong, đừng chơi liền mà hãy cài file patch, cài xong file này rồi chơi vô tư.

Nếu vẫn không chạy thì chờ thầy khác, KJR bó tay :D

silver_knight

Trước tiên bạn hải cài Ngage.sisx bản mới cho icon thành màu xanh, sau đó chép file *.ngage (file đá có thuốc của BiNPDA) vào folder ngage, nhấp vào icon Ngage màu xanh để chạy Ngage cho nó tự động install. Chạy xong, đừng chơi liền mà hãy cài file patch, cài xong file này rồi chơi vô tư.

Nếu vẫn không chạy thì chờ thầy khác, KJR bó tay :D

chời ơi vẫn không chơi được. cả mítxì kojiro còn bó tay thì ai giúp mình được đây.:D:D:D:D à mà khi cài hình như có coppy cái file text gì gì nữa phải không các bác

Kojiro

Super V.I.P
chời ơi vẫn không chơi được. cả mítxì kojiro còn bó tay thì ai giúp mình được đây.:D:D:D:D à mà khi cài hình như có coppy cái file text gì gì nữa phải không các bác

Mới làm hồi nãy nè, do không cài SecMan nên cài kiểu này.

Mình làm như trên thôi, file .ngage mình tự lấy từ file exe bằng cách Extract ra trên PC rồi chép vào folder ngage trên phone, mới cài game BlockDeluxe chạy phà phà nè.

Còn file text gì đó chỉ để hỗ trợ các máy chơi ngang màn hình không được thôi.

silver_knight

pó tay, hay do cấu hình máy mình không đủ tiêu chuẩn nhỉ. bực quá bực quá, à mà hỏi ngoài lề chút, sao bác "mrs" kojiro bít em bị ban nick một lần rồi nhỉ:D:D:D::D:D:D

silver_knight

KJR ban chứ ai :)) SM được nhiều quyền hơn bạn tưởng đó.

Link nè: http://pdaviet.net/showpost.php?p=428927&postcount=15

hahahaha oan cho em quá, đấy là do lúc đấy mạng bị lỗi em bực quá bấm tầm bậy, ai ngờ lúc đấy mạng lại được mới đau->bài bị gửi->nick bị ban. bác kojiro khó tính thật, em post ba bài trong ba topic bác xóa cả ba:D:D:D, mà sao bác bít em là thanhnam711 nhỉ:O:O

Kojiro

Super V.I.P
hahahaha oan cho em quá, đấy là do lúc đấy mạng bị lỗi em bực quá bấm tầm bậy, ai ngờ lúc đấy mạng lại được mới đau->bài bị gửi->nick bị ban. bác kojiro khó tính thật, em post ba bài trong ba topic bác xóa cả ba:D:D:D, mà sao bác bít em là thanhnam711 nhỉ:O:O

Tự bạn khai trong topic nào đó, quên rồi :D

Không phải nóng tính mà là đã là thành viên cấp 2 mà post bài kiểu đó thì ban là đúng. Không bàn vấn đề đó tại đây nữa nhé, lạc chủ đề, mem sẽ la SM spam :)

silver_knight

hình như chẳng có ai bị tình trạng tương tự mình hay sao ý, có ai xài n77 mà chơi ngage game được không? có thì click thanks để mình bít nick mà thảo luận nha=))=))=))

boybreakln

Em cài theo cách này nhưng game báo lỗi KERN-EXEC 3. Vào đc game một tí là văng ra ah. em cài trò creature of the deep. Hok bít là bị j

dinhhaiyt

Mới làm hồi nãy nè, do không cài SecMan nên cài kiểu này.

Mình làm như trên thôi, file .ngage mình tự lấy từ file exe bằng cách Extract ra trên PC rồi chép vào folder ngage trên phone, mới cài game BlockDeluxe chạy phà phà nè.

Còn file text gì đó chỉ để hỗ trợ các máy chơi ngang màn hình không được thôi.

Bác cài cho máy gì thế ạ.e cài cho N81 toàn bị báo lỗi.nhưng cho N82 lại ngon toàn báo lỗi fire encrup... j j đó ạ

spiderman_anhvu

Bác nào có list game đã xuất thành file *.n-gage thì up lên share cho mình với! Mình thèm chơi game lắm nhưng chả hiểu các bác bảo cài trk hay cái gì gì để làm gì hết! Hôm qua đã cài thử thành công và chơi được game brother in arms rồi nhưng là cài từ file .n-gage :)
thanks các bác nhiều

Quach

cài bằng cách chép thẳng file .ngage vào thư mục ngage trong máy chỉ chơi được bản trial thôi.