• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách câp nhật phần vững FOTA bằng wifi không cần change profile 5800

Hoden

Super V.I.P
Đối với những phiên bản orange khi bấm *#0000# thì điện thoại sẽ kêu cài đặt profile máy chủ

Nay đã có cách sửa lỗi đó bằng cách chép 1 file vào bộ nhớ máy
Cách này chỉ sử dụng cho những máy đả hackphone

Chuẩn bị những phần mềm sau:
X-plore 3.0 hoặc bản cao hơn cũng được
Và phần quan trọng là file :fotafix5800.zip 863 Byte

Mình sẽ đưa bên dưới

Sau đây là cách thực hiện:
Làm theo dường dẫn file chép file tải về giải nén ra chép vào c:\private\100012a5\DBS_101F99FB_nsmldmsettings.
Chép đè vào nó sẽ báo file browser overwrite chọn ok nhé

Chép xong bấm *#0000# kiểm tra sẽ thấy điện thoại kết nối khi đó nếu có frimware mới sẻ cập nhật được ngay
Cách này ứng dụng trên nokia 5800 bản frimware orange nhé mấy bản khác không cần vì đã có sẳn

Sau đây là hình mình đã test :​

Chỉnh sửa cuối:

nashayuna2

Máy mình cũng bị tình trạng này nhưng chưa biết hỏi ai. Chưa test nhưng mình nghĩ sẽ được. Cám ơn chủ topic nha
Cho mình hỏi ngoài lề tí, khi up fien bản Orange mình bị thêm lỗi khi soạn thảo tin nhắn không sử dụng được phím * phím gõ dấu và kí hiêu ấy. Khởi động lại thì sử dụng được nhưng chỉ một lúc thôi. Đã thử fotmat lại vài lần rồi. Các pro giúp mình nha THANK...

Hoden

Super V.I.P
Máy mình cũng bị tình trạng này nhưng chưa biết hỏi ai. Chưa test nhưng mình nghĩ sẽ được. Cám ơn chủ topic nha
Cho mình hỏi ngoài lề tí, khi up fien bản Orange mình bị thêm lỗi khi soạn thảo tin nhắn không sử dụng được phím * phím gõ dấu và kí hiêu ấy. Khởi động lại thì sử dụng được nhưng chỉ một lúc thôi. Đã thử fotmat lại vài lần rồi. Các pro giúp mình nha THANK...

máy bạn bị lỗi j rồi đó.máy mình vẫn oki.đừng nói thank mà ấn vào nút thank í vậy thực tế hơn

nashayuna2

Mình đã tìm ra lỗi rồi thì ra là do ứng dụng ghi âm cuộc gọi Xelnex Lite. Phần Enable * key chọn No la đc. Đã THANK chủ topic bằng click roi nha :p

LeMyChinh

máy bạn bị lỗi j rồi đó.máy mình vẫn oki.đừng nói thank mà ấn vào nút thank í vậy thực tế hơn

lỗi là lỗi thế nào hôi đen.:( phải giải thích rõ ràng (có thể đưa cách jai? quyết nữa chớ):p

kidkylin

nếu *#7370# mà vẫn ko được thì thử FLASH lại đi bạn, tớ xài Orange mượt lắm :D

bang3lang

Bạn nên up FW Orange của kydkylin nhé , rất good , dùng đến giờ đc 1 tháng rồi chưa thấy bất cứ 1 lỗi nào xảy ra cả . Up FW Orange của kydkylin xong làm hướng dẫn này của hoden thì quá tuyệt vời , cảm ơn hoden nhiều !

sonduocviet

khổ thân quá, trong ổ c ko có đường link đó hoden ơi làm sao ma 2 chép mình xài explore v1.33 lận mà có thấy đường dẫn nào như thế đâu nhỉ?

lbxminh

Mình đã dùng cách này, máy đã không yêu cầu tạo profile tuy nhiên mình đang bị trường hợp khác. Bạn nào có kinh nghiệm cùng chia sẻ.

Máy của mình (hàng công ty) đã up firmware 21.0.101 bằng JAF, có tiếng việt và giao diện orange. Bây giờ đã có bản (RM-356) v30.0.011 up bằng FOTA. Mình thử up nhưng khi kết nối vào FOTA thì báo như thế này:
"Đang nhận dữ liệu từ NOKIA"
"Không có phiên bản cập nhật mới"????
Trong khi đó đã có người up FOTA lên (RM-356) v30.0.011 thành công. Như vậy máy mình trục trặc, nhưng mình không biết là bị gì? (Mình nghi là do thay đổi fw20.0.101, nghe nói đây là phiên bản HONGKONG không phải VIETNAM)
Có bạn nào có kinh nghiệm cùng chia sẻ, cảm ơn.

sonduocviet

ủa hoden đâu rùi, máy mình xplore rối mà sao ko thấy đường dẫn giống như của bạn chỉ vậy, mấy mình fw orange, cho hỏi thêm nếu up OTA như thế themes orange vẫn còn hay mất vậy hoden. Lỗi của mình là không tìm thấy c:\private\ còn cách nào khác không vậy?

mrakon

ủa hoden đâu rùi, máy mình xplore rối mà sao ko thấy đường dẫn giống như của bạn chỉ vậy, mấy mình fw orange, cho hỏi thêm nếu up OTA như thế themes orange vẫn còn hay mất vậy hoden. Lỗi của mình là không tìm thấy c:\private\ còn cách nào khác không vậy?

Mở explore vào tùy chọn hiển thị file ẩn thử xem. :)

ljz282

Mình vẫn bị báo server not responding =.=
Mà mình vào cái App. update cũng ko được nữa >.< Muốn cài cái Flash lite mới mà ko vào được App. update >.< Trong cái Sett. wizard chỉ có mỗi 1 mục setup e-mail chứ không có Operator. Làm sao giờ nhỉ :-/
Chết dở, mình không vào mạng được nữa :(

Chỉnh sửa cuối:

ngoanrazor

Well-Known Member
Cấu hình profile máy chủ fw orange như tn?

Mấy pác chỉ em cách cấu hình profile máy chủ nha! Em ko rành lắm