• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách cập nhật Quickoffice Premier v6.1.94 full cho dòng E Serial

TMA

Cách cập nhật Quickoffice Premier v6.1.94 full cho dòng E Series

Nếu bạn chưa cài bất cứ một phiên bản Quickoffice Premier cr@c nào thì việc cập nhật Quickoffice Premier v6.1.94 cho dòng E (s60v3) đơn giản theo các bước như hướng dẫn của nhà sản xuất (http://www.quickoffice.com/quickoffice_symbian/free_update/).

Còn vì lý do nào đó mà bạn đã cài phiên bản Quickoffice Premier cr@c, nếu cập nhật theo cách nói trên thì sẽ gặp phải lỗi. Cách khắc phục như sau:

Trước hết bạn download phiên bản Quickoffice Premier v6.1.94 tại:
http://www.mediafire.com/download.php?z2xmyzeivnl
Sau đó bạn vào C:\sys\intall\sisregitry\200002b3 và xóa sạch những file trong này, sau đó khởi động lại máy
Chạy file cài đặt SP_QO_6.1.94_AM_S603.0.sis mà bạn vừa download về máy, nếu nó tiếp tục báo lỗi, kệ nó, lại chạy lại. Máy của bạn có thể như đơ trong vòng 10 phút, nhưng không phải mà nó đang cài đặt.
Kết thúc quá trình cài đặt, bạn khởi động lại máy, vào chương trình, nhấn option - help - register và ghi địa chỉ emai để đăng ký bản full.
Lưu ý: Cách này chỉ dùng cho dòng E thôi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

langmanhtung

Nếu bạn chưa cài bất cứ một phiên bản Quickoffice Premier cr@c nào thì việc cập nhật Quickoffice Premier v6.1.94 cho dòng E (s60v3) đơn giản theo các bước như hướng dẫn của nhà sản xuất (http://www.quickoffice.com/quickoffice_symbian/free_update/).

Còn vì lý do nào đó mà bạn đã cài phiên bản Quickoffice Premier cr@c, nếu cập nhật theo cách nói trên thì sẽ gặp phải lỗi. Cách khắc phục như sau:

Trước hết bạn download phiên bản Quickoffice Premier v6.1.94 tại:
http://www.mediafire.com/download.php?z2xmyzeivnl
Sau đó bạn vào C:\sys\intall\sisregitry\200002b3 và xóa sạch những file trong này, sau đó khởi động lại máy
Chạy file cài đặt SP_QO_6.1.94_AM_S603.0.sis mà bạn vừa download về máy, nếu nó tiếp tục báo lỗi, kệ nó, lại chạy lại. Máy của bạn có thể như đơ trong vòng 10 phút, nhưng không phải mà nó đang cài đặt.
Kết thúc quá trình cài đặt, bạn khởi động lại máy, vào chương trình, nhấn option - help - register và ghi địa chỉ emai để đăng ký bản full.
Lưu ý: Cách này chỉ dùng cho dòng E thôi nhé.

Sao mình update theo chương trình trong máy được bản v6.1.94 rồi mà dùng như kiểu full rồi ý.chỉ cần download về và cài đặt thôi. Thử 1 lần sau fomat lại máy và update lại lần nữa vẫn thế dùng ngon luôn. Không hiểu nổi...

Posted via Mobile Device

TMA

Đúng vậy, chỉ dành cho dòng E thôi. File cài đặt kia là do mình update từ máy mình (E51) download ở trang quickoffice về đó, vì trước đó mình dùng bản cr@c nên cũng bị lỗi, sau khi dùng mẹo trên đã cài đặt thành công.

Mình đã bảo là nếu chưa cài phiên bản Quickoffice cr@c nào thì mọi chuyện đơn giản như bạn langmanhtung làm đó. Nếu ai không muốn format lại máy thì làm theo cách của mình. OK ngay.

Last edited by a moderator:

langmanhtung

Đúng vậy, chỉ dành cho dòng E thôi. File cài đặt kia là do mình update từ máy mình (E51) download ở trang quickoffice về đó, vì trước đó mình dùng bản cr@c nên cũng bị lỗi, sau khi dùng mẹo trên đã cài đặt thành công.

Mình đã bảo là nếu chưa cài phiên bản Quickoffice cr@c nào thì mọi chuyện đơn giản như bạn langmanhtung làm đó. Nếu ai không muốn format lại máy thì làm theo cách của mình. OK ngay.

À hiểu rồi! Thế là cách đó cứu vớt cho những anh em đã cài bản cr@ck rồi nhỉ!!! Hì thế thế thì mình đỡ lo rồi, tưởng máy mình cao thủ không phải cr@ck....

Posted via Mobile Device

Trungls

Đã update thành công. Nhưng vẫn còn mục Register.
Chẳng biết có sao ko nữa.
Chủ topic xem lại tiêu đề nhé. 'Series' chứ ko phải 'S e ri a l' đâu.

Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

TMA

Có mục đấy cũng có cái hay đấy trungls ạ. Ví dụ: Mục đăng ký, mình điền email vào, họ sẽ gửi lại cho mình bản cập nhật mới cài vào địa chỉ email của mình (coi như bản dự phòng có bản quyền), bạn đăng ký lại bao nhiêu lần thì người ta gửi lại link cho mình bấy nhiêu lần. Chữ Register thì không vấn đề gì đâu, máy nào cũng thế cả, đọc trong trang quickoffice chưa có ai ý kiến về vấn đề này. Nhưng chắc chắn rằng đó là full, không bị lỗi như các bản crc.

Trungls

Có mục đấy cũng có cái hay đấy trungls ạ. Ví dụ: Mục đăng ký, mình điền email vào, họ sẽ gửi lại cho mình bản cập nhật mới cài vào địa chỉ email của mình (coi như bản dự phòng có bản quyền), bạn đăng ký lại bao nhiêu lần thì người ta gửi lại link cho mình bấy nhiêu lần. Chữ Register thì không vấn đề gì đâu, máy nào cũng thế cả, đọc trong trang quickoffice chưa có ai ý kiến về vấn đề này. Nhưng chắc chắn rằng đó là full, không bị lỗi như các bản crc.

Uhm, cảm ơn bạn đã thông tin.
Không biết đây là chương trình khuyến mãi có thời hạn hay là dành luôn cho Eseries nhỉ ?

Posted via Mobile Device

TMA

Mình nghĩ là vô thời hạn, vì họ chẳng có cảnh báo nào về vấn đề này.

thanhlongnd

Mình nghĩ là vô thời hạn, vì họ chẳng có cảnh báo nào về vấn đề này.

Cho mình hỏi là mình dùng E63 pm này co tiếng việt . Vậy khi update còn tiếng việt ko hay là tiếng Anh ? Và fomat máy có cần update lại ko ?

noobvn2009

Update xong k có TV,ma dùng TV thấy khó dùng hơn đó bạn.
Format máy thì phải update lại chứ.

thanhlongnd

Update xong k có TV,ma dùng TV thấy khó dùng hơn đó bạn.
Format máy thì phải update lại chứ.

đâu có chi khó dùng bạn ơi ?

Tiếng Anh mấy từ đơn giản ko sao, mấy từ phức tạp là chịu . Vì mình học tiếng Nga mà :(

phuochalan

Dòng E-Series có thể dùng miễn phí Quick Office và Psiloc Wireless Presenter phiên bản mới nhất đó các bạn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Dòng E-Series có thể dùng miễn phí Quick Office và Psiloc Wireless Presenter phiên bản mới nhất đó các bạn.

Quick office bản 4.x miễn phí nhưng tính năng thì thiếu nhiều lắm. bản 6.x thì mới có nhiều tính năng hay.

Trungls

Quick office bản 4.x miễn phí nhưng tính năng thì thiếu nhiều lắm. bản 6.x thì mới có nhiều tính năng hay.
Hình như miễn phí cả bản 6 nữa anh à
Máy của em update lên rồi. Không thấy giới hạn thời gian gì cả.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Hình như miễn phí cả bản 6 nữa anh à
Máy của em update lên rồi. Không thấy giới hạn thời gian gì cả.

Em vào mục option xem nó còn mục REGISTER không? Nếu FULL thì phải mất mục đó mới được. Nếu còn mục register thì sau 15 ngày sẽ bị block và k xài được nữa đâu. Thân;;)

Trungls

Em vào mục option xem nó còn mục REGISTER không? Nếu FULL thì phải mất mục đó mới được. Nếu còn mục register thì sau 15 ngày sẽ bị block và k xài được nữa đâu. Thân;;)
Đúng là chưa mất thật. Nhưng em vào Update and Upgrade thì trong list không còn QO 6 nữa mà chỉ còn Adobe Reader 2.5 và những phần mềm khác :D.
Chỗ này chắc cũng có vấn đề đấy :D.
Trên trang hd update của Quick Office (link #1) có đoạn
Starting June 15, 2009 through a program sponsored by Nokia, Quickoffice is offering ongoing free Quickoffice Premier updates to users of certain Nokia E-series devices. Devices included in this program will be able to receive free updates to the latest edition of Quickoffice Premier via the Quickmanager/Updates and Upgrade functionality found within Quickoffice applications. The devices currently included in this program include Nokia models E51, E52, E55, E63, E66, E71 (excluding AT&T E71x model), E72, E75 and E90.
In order to receive this free update, please follow the following steps:
Nên em nghĩ là được đấy.

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đúng là chưa mất thật. Nhưng em vào Update and Upgrade thì trong list không còn QO 6 nữa mà chỉ còn Adobe Reader 2.5 và những phần mềm khác :D.
Chỗ này chắc cũng có vấn đề đấy :D.

Bản này là bản TRIAL 15 ngày của chính hãng đó em. Phải có k3y xịn để nhập vào mục Register thì mới xài vĩnh viễn và có thể update tiếp tục nữa. Còn k thì sau 15 ngày sẽ k xài được nữa. Khi vào các tính năng nó sẽ báo là cần có k3y đăng ký để xài tiếp và out ngay. Phải xài bản FULL thì mới k có vụ hỏi k3y này.Không ai cho mình xài FREE đâu nhé e:)
Đây là bản mà anh đã đăng ký bằng k3y xịn mua 50k thì nó sẽ thế này.

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

Bản này là bản TRIAL 15 ngày của chính hãng đó em. Phải có k3y xịn để nhập vào mục Register thì mới xài vĩnh viễn và có thể update tiếp tục nữa. Còn k thì sau 15 ngày sẽ k xài được nữa. Khi vào các tính năng nó sẽ báo là cần có k3y đăng ký để xài tiếp và out ngay. Phải xài bản FULL thì mới k có vụ hỏi k3y này.Không ai cho mình xài FREE đâu nhé e:)
Chết, em sửa bài giữa chừng anh refresh dùm em nhé.
Đang cố đưa ra chứng cứ hy vọng mình không mơ :D.