• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách chạy Unlock Bootloader chính thức từ htcdev.com cho Flyer?

caothanhhai

Em thấy trên trang http://htcdev.com/bootloader/ đã có Unlock Bootloader cho HTC Flyer rồi, vậy bác nào đã thực hiện được xin chỉ dẫn giúp anh em chưa làm.

Mở lâu rồi bạn, mà hướng dẫn của Htcdev rõ thế còn gì, chưa hiểu đoạn nào? Nói chung là việc mở Bootloaded chỉ cần khi muốn cài lên HoneyComb thôi, chứ nếu dùng bình thường thì chẳng có tác dụng gì, cứ Revolution mà chơi

PhamQuang

Manager
Em thấy trên trang http://htcdev.com/bootloader/ đã có Unlock Bootloader cho HTC Flyer rồi, vậy bác nào đã thực hiện được xin chỉ dẫn giúp anh em chưa làm.

Cách Unlock Boot rất đơn giản, cứ tuần tự các bước mà làm là được thôi, chỉ có mấy lưu ý:
- Bước 8: sau khi mở CMD, bạn có thể copy dòng lệnh fastboot oem get_identifier_token vào CMD rồi nhấn ENTER là được.
- Bước 9: nhớ qua CMD lấy chức năng Mark rồi dùng chuột quét từ <<<< đến >>>> cho đúng
rồi Paste vào My Device Identifier Token phía dưới là được.
- Bước 10: vào Email tải Unlock_code.bin về
- Bước sau cùng: có thể tạo file BAT với dòng lệnh:

fastboot flash unlocktoken Unlock_code.bin

Nhấn vào là chạy ngay.

Với cách chính thức này thì đỡ phải cài Boot khác như trước đây, sẽ an toàn hơn, không bị Brick như trước, bạn không ngại hỏng máy đâu nhé.

taoyuxiu

Mở lâu rồi bạn, mà hướng dẫn của Htcdev rõ thế còn gì, chưa hiểu đoạn nào? Nói chung là việc mở Bootloaded chỉ cần khi muốn cài lên HoneyComb thôi, chứ nếu dùng bình thường thì chẳng có tác dụng gì, cứ Revolution mà chơi
Dùng Revolution là sao vậy bác, em đã cài được ROM V05 lên máy rồi, có chức năng Fone rồi, nhưng vẫn ko nhận đc sim !!!

PhamQuang

Manager
Dùng Revolution là sao vậy bác, em đã cài được ROM V05 lên máy rồi, có chức năng Fone rồi, nhưng vẫn ko nhận đc sim !!!

Máy đã cài được ROM V05 của mình tức là mọi thứ cần thiết đã bình thường rồi.
Còn máy nhận hay không nhận SIM là do mạng hoặc máy bị lock mạng thôi, không dính dáng gì tới tool Revolutionary hay Htcdev nào cả.

taoyuxiu

Máy đã cài được ROM V05 của mình tức là mọi thứ cần thiết đã bình thường rồi.
Còn máy nhận hay không nhận SIM là do mạng hoặc máy bị lock mạng thôi, không dính dáng gì tới tool Revolutionary hay Htcdev nào cả.

Cám ơn bác Quang, em cứ nghĩ unlock được là bỏ sim gì vào xài cũng đc giống như con iPhone của em đang xài, vậy là em phải lên nhà mạng để nó unlock IMEI hả bác ?

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác Quang, em cứ nghĩ unlock được là bỏ sim gì vào xài cũng đc giống như con iPhone của em đang xài, vậy là em phải lên nhà mạng để nó unlock IMEI hả bác ?

Đúng đó, muốn Unlock mạng với Flyer hiện nay chỉ có cách mua Code unlock mà thôi, chưa có công cụ free nào cả.
Các khái niệm unlock bootloader, S-OFF và unlock Sim là hoàn toàn khác nhau, không dính dáng gì với nhau cả.

boy_depzai125

Em đến bước 14 Unlock xong rồi khởi động lại nó treo luôn ở màn hình HTC.mặc dù các bước trên đều báo OKAY....ko hiểu sao