• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách copy tài liệu (*.PRC) vào WP7 không thông qua FileExplorerServiceHost.

vuhoangx1

Hi all,
Nếu theo cách copy dữ liệu vào WP7 như các bạn trình bày bằng Advance Explorer bằng cách copy dữ liệu vào UploadRoof có một nhược điểm không ai chối cãi, đó là tốc độ quá chậm, 1 file vài trăm kb có thể copy mất cả tiếng đồng hồ. Mình rãnh rỗi tìm được cách này nhanh hơn nhiều, dựa trên các cách mà các bạn đã trình bày. Tuy nhiên mình mới dùng cách này để add sách vô cho Amazon Kindle, cho Adobe Reader thì chưa được, các bạn xem xong và mày mò giúp mình nhé!
Chuẩn bị:[/B]
1/ Cài phần mềm Advanced Explorer hoặc TouchXplorer.
2/ Biến máy HD7 thành USB ( xem trong diễn đàn).
3/ Syns Zune với HD7 để Zune tạo ra các thư mục Video, Music... trên HD7.
Tiến hành:
- Bạn copy các tài liệu cần copy trong máy tính như file PRC vào HD7 USB Strorage vào mục ( Video). Nhớ tắt Zune thì chức năng USB Storage mới có tác dụng.
- Trong HD7, vào Advanced Explorer hoặc TouchXplorer( khuyến kích xài TouchX vì có màn hình Rename to hơn)--> My Documents--> Zune-->Content-->004-->00 tiến hành đổi tên từng file( nhớ đổi đuôi qua prc). Chọn tất cả các file và cop vào đường dẫn Applications\Data\48195FB4-EE0E-E011-9264-00237DE2DB9E\Data\IsolatedStore\kindle\để add sách cho Amazon.
Mình copy mấy file Từ điển dạng prc khoảng 200Mb mất khoảng <1':D.
------------
Nhân đây mình cũng hỏi thêm:
1/Chức năng tìm kiếm trong Amazon Kindle có bác nào biết không, chỉ giáo với! Vì sẽ rất tuyệt cho từ điển Anh- Việt, Việt- Việt dạng file PRC.

vuhoangx1

Mình đã mày mò mà vẫn chưa kiếm ra thư mục data của Adobe PDF, bác nào biết ko nhỉ???

sweetmoon

Cách này vẫn lâu hơn cách dùng Deploy trực tiếp vào rồi copy and paste

pole_star139

em làm theo cách của bác, hỳ huj đổi đuổi .prc cả buổi (hơn 200 file) copy vào kindle bj đơ, xóa bớt đi còn khoảng 70 file thì okie, đọc ngon. ko biết có bác nào cùng lỗi như em ko???

banxaydung

bạn ơi, ko có phần mềm như mobireader để đọc file .prc hả bạn? bắt buộc phải làm như vậy mới đọc được hả? dùng pm kindle mới độc đọc được hả? cài vào rồi cho vào thẻ nhớ là đọc bình thương?

master1007

sao mình đã đổi tên sách và đuôi prc, cóp vào khu vực bạn chỉ nhưng sao k mở sách lên đc nhỉ, ai chỉ mình cách dùng program này cái, thks

thanhrau123

Mình đã lèm theo hướng dẫn, ok. Tuy nhiên lúc vào ducument/zune/content/004/01 chứ ko phải 00 như bạn --> không hiểu vì sao nhưng vẫn rename và copy bình thường.

vuhoangx1

Hì, mình lập topic này từ hồi dùng 7004. Có khi nào lên 7712 nó thay đổi số thứ tự thư mục ko ta ???

Levan

Member
bạn copy các file PDF vào thư mục My Documents sau đó click double vào file PDF tai My Documents sẽ báo lỗi chọn ok, nhưng bạn sẽ mở được file này trong trình đọc Acrobat.

Levan

Member
bạn cài Adobe acrobat trước thì sau đó vào Advanced Explorer\Applications\Data, click vào folder sau:
BC4F319A-9A9A-DF11-A490-00237DE2DB9E, đây là thư mục bạn sẽ copy các files PDF vào.

Levan

Member
sao mình đã đổi tên sách và đuôi prc, cóp vào khu vực bạn chỉ nhưng sao k mở sách lên đc nhỉ, ai chỉ mình cách dùng program này cái, thks
bạn cần phải vào Kindle và vào xxx@gmail.com của bạn để đăng ký thì mới nhìn thấy các sách dã copy vào.