• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách đổi chương trình chơi nhạc mặc định

thiennhat

Sau khi cài các bản rom mới về sau này Leo manila 2.5 của Energy, Duttys.. chương trình chơi nhạc mặc định bị đổi của HTC sang dùng Windows Media Player, không biết có bác nào có cách sửa đổi trong registry hoặc chương trình nào đó để set mặc định trở lại chương trình của HTC được không? mình dùng tai nghe bluetooth stereo nên mỗi lần nhấn nút play chơi nhạc trên tai nghe thì trên điện thoại cứ chạy chương trình WMP mà không chạy chương trình chơi nhạc của HTC. WMP có cái dở là mỗi lần khởi động lại là phải vào set lại albulm chơi nhạc thì mới có thể chơi được bất tiện lắm. Có cao thủ nào biết cách trị chỉ giúp mình với.

DucLong

Super V.I.P
Cái này dễ thôi mà. Bạn cài HTC PocketMusic Bundle vào máy. mở chương trình chọn playlist sau đó mỗi lần bạn mở nhạc nó tự động kích hoạt.