• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Downgrade từ FW 2.2.1 xuống 2.2

• Thread starter evnd1
  • Ngày gửi
E

evnd1

Guest
* Kết nối IP với Mac hoặc PC và chọn IP của bạn từ danh sách devices trong Itunes. Nếu Itunes không nhận được IP do quá trình hack trước đó bạn phải chuyển về chế độ DFU (Device Firmware Upgrade).

o Bạn thực hiện các bước sau để chuyển IP về chế độ DFU (chỉ thực hiện nếu Itunes không nhận ra IP):
+ kết nối IP với máy tính.
+ Tắt IP.
+ Giữ đồng thời nút home và power chính xác 10 giây.
+ Thả nút power nhưng vẫn giữ nút home cho đến khi máy tính kêu bíp (nên để to âm lượng trên máy tính để dễ phát hiện) lúc này máy tính nhận IP như một thiết bị USB.
+ Chỉ một ít giây sau đó Itunes sẽ nhận ra IP của bạn.

* Trong thẻ Summary, giữ option và ấn Restore đối với Mac. Nếu bạn sử dụng Windows, giữ Shift và ấn Restore. chọn FW downgrade

Sau đó dùng QuickPWN để jailbreak

huyhoangs

quả hay cho nhũng bạn nào lõ lên 2.2.1 mà phiên bản này trên hầu hểt cảc diển đàn cảnh bảo không nên ủp, thay mặt cảc anh em lõ ủp lên cảm on bảc rẩt nhiều.

Germaniteen

co 1cai wan trog la baseband!khi upgrade thi baseband cug up len!k bit downgrade thi baseband co down k nua!k la ip thah ipod,doi dev team!
Posted via Mobile Device

LangLeYeunguoi

co 1cai wan trog la baseband!khi upgrade thi baseband cug up len!k bit downgrade thi baseband co down k nua!k la ip thah ipod,doi dev team!
Posted via Mobile Device
baseband không down, vẫn là 2.30.03 nên vẫn không dùng yellowsn0w để unlock được

Chỉnh sửa cuối:

LangLeYeunguoi

* Kết nối IP với Mac hoặc PC và chọn IP của bạn từ danh sách devices trong Itunes. Nếu Itunes không nhận được IP do quá trình hack trước đó bạn phải chuyển về chế độ DFU (Device Firmware Upgrade).

o Bạn thực hiện các bước sau để chuyển IP về chế độ DFU (chỉ thực hiện nếu Itunes không nhận ra IP):
+ kết nối IP với máy tính.
+ Tắt IP.
+ Giữ đồng thời nút home và power chính xác 10 giây.
+ Thả nút power nhưng vẫn giữ nút home cho đến khi máy tính kêu bíp (nên để to âm lượng trên máy tính để dễ phát hiện) lúc này máy tính nhận IP như một thiết bị USB.
+ Chỉ một ít giây sau đó Itunes sẽ nhận ra IP của bạn.

* Trong thẻ Summary, giữ option và ấn Restore đối với Mac. Nếu bạn sử dụng Windows, giữ Shift và ấn Restore. chọn FW downgrade

Sau đó dùng QuickPWN để jailbreak
khi bạn dùng Windows để restore từ 2.2.1 về 2.2 có thể bị báo lỗi error code 1013 thì bạn làm tiếp theo cách sau : mở quickpwn 2.2 lên rồi làm theo cái message nổi lên ( giữ nút Home và Power 15 giây, sau đó bỏ cả 2 nút, rồi giữ lại nút Power 2 giây). bây giờ mở lại itunes và làm lại, erro code đã được fix. hãy chờ cho itunnes restore xong trước khi Jailbreaking. theo nguồn :http://www.quickpwn.com/forums/jailbreaking-unlocking-iphone/189-iphone-3g-downgrade-steps-yes-works.html
chúc vui

Chỉnh sửa cuối:

Gsm_pro

Jailbreak+Active cho vui thôi chứ bb lên rồi thì miễn giùm cái chuyện có sóng:)

thailino3

tình hình là em cũng đã dow xuống nhưng baseband vẫn là 2.30.03 và chả có tẹo sóng gió nào các bác chi giúp em với chứ không con 3G lock của em thành ipod mất rùi

vtp9x

tình hình là em cũng đã dow xuống nhưng baseband vẫn là 2.30.03 và chả có tẹo sóng gió nào các bác chi giúp em với chứ không con 3G lock của em thành ipod mất rùi

Downgrade thì chỉ down fw thôi chứ bb thì thua. Chờ đợi thôi bạn à!:(

giangcoco

Không biết chờ đến bao giờ đây!con iphone biến thành ipod mất rồi

thuocbac

may bac cho em hoi tai sao khong nen upgrade len 2.2.1 vay? no hay bi loi ha bac? vi em tinh up len 2.2.1

venusx1319

anh evnd1 em đã lỡ update từ itune lên, giờ em có tải bản fw 2.2.0 nhưng đang hạ xuống nữa chừng bị báo lỗi 1013 hoài giờ phải làm sao ha anh evnd1, có cách nào hạ basehand 2.30 xuống 2.28 không anh, xin chỉ giáo

trajtjmtjnhsjj

Em lở lên 2.21 con 3glock

em lở lên cái máy 3g lock 8g gời không Jailbreak, Active và Unlock mong các anh giúp em với

Cám Ơn !!!!!:|:|

JohnnyTung

đọc các bài của các bạn mà buồn quá :( mình cũng lỡ tay nâng lên 2.2.1 con iphone 3G lock , đã làm nhiều cách nhưng không được , giờ để nghe nhạc rùi, đợi chờ tin vui thui
thanks

venusx1319

trời ơi cái ipod 3G cua minh sao mà chờ lâu thế này, chừng nào mới có chương trình unlock không biết nữa