• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách download trên Mediafire khi bị "Processing request download"

Status
Không mở trả lời sau này.

khoanguyen2512

Dạo này các bạn có để ý là khi download ở trang Mediafire rất hay bị thông báo "Processing request download" ko nhỉ ? Rất là bực mình !
Em đọc được trên 1 số web nói là Mediafire đang hạn chế dần các IP của VN, ko cho download (trong 1 số giờ nhất định) (Bố khỉ >.<)
Sau đây là cách khắc phục,làm hiện dòng "Click here..." thân yêu ^^ :
các bạn down file Ultrasurf.exe này về và cài đặt,mở nó lên rùi mới vào link Mediafire mà mình cần down nhé ! Chỉ 382kb thui nhưng tác dụng chẳng nhỏ như bản thân nó đâu :D Bây h các a e lại có thể down soft, themes .v..v. một cách dễ dàng như đẩy xe hàng :)) Thân.
Ui em post nhầm box rùi ! Phiền MOD chuyển qua box thảo luận & kinh nghiệm hộ em ah

tiny1990

Không sao đâu. vì cái này rất có ý nghĩa! TỐi tối là mình k tải đc, ban ngày thi tải ok

MinhThang

Manager
Dạo này các bạn có để ý là khi download ở trang Mediafire rất hay bị thông báo "Processing request download" ko nhỉ ? Rất là bực mình !
Em đọc được trên 1 số web nói là Mediafire đang hạn chế dần các IP của VN, ko cho download (trong 1 số giờ nhất định) (Bố khỉ >.<)
Sau đây là cách khắc phục,làm hiện dòng "Click here..." thân yêu ^^ :
các bạn down file Ultrasurf.exe này về và cài đặt,mở nó lên rùi mới vào link Mediafire mà mình cần down nhé ! Chỉ 382kb thui nhưng tác dụng chẳng nhỏ như bản thân nó đâu :D Bây h các a e lại có thể down soft, themes .v..v. một cách dễ dàng như đẩy xe hàng :)) Thân.
Ui em post nhầm box rùi ! Phiền MOD chuyển qua box thảo luận & kinh nghiệm hộ em ah

Bạn có thể nói rõ hơn nếu có hình ảnh minh họa cách Down thì càng tốt. Mình chưa hiểu lắm =D>=D>=D>

tiny1990

Bạn có thể nói rõ hơn nếu có hình ảnh minh họa cách Down thì càng tốt. Mình chưa hiểu lắm =D>=D>=D>

cái này k cần phải làm gì hết anh à. khi anh k tải đc thì anh mở cái pm nhỏ mà có võ ấy lên, rồi bấm F5 để tải thế thôi>:)

MinhThang

Manager
cái này k cần phải làm gì hết anh à. khi anh k tải đc thì anh mở cái pm nhỏ mà có võ ấy lên, rồi bấm F5 để tải thế thôi>:)

Chỉ cần chạy nó lên thôi à, Cảm ơn em nhé giờ thì đã hiểu.

Caominh171

Cách này thấy rất hay, tác dụng thì tối này sẽ thử :D
Mấy bữa cũng có mem chỉ cách đổi IP ... gì gì đó nhưng vẫn "u như kỹ" àh, chán thật.
Thank chủ topic lần nữa!!!

TraiNgheoHn

Hôm qua lúc đọc được bài viết này thì cũng là 1h30 sáng,chưa kịp thử thì đã down đc rồi,để tối thử coi sao hiii.

leminh1988

bên china dạo này nó khóa IP nhiều thứ lắm, mega,4share, media, google.vn nó còn khóa:|
ai cho dùm em PM này lên đính kèm đi, link download trực tiếp này bị khóa rồi hay sao đó

tin buồn cho anh em ở china là cái này với anh em mình ko si nhê đâu, tạm thời link mediafire với anh em vẫn là 1 điều xa xỉ

Chỉnh sửa cuối:

mr_khanhxd

Thank u! lúc trước toàn phải kiếm mấy con Sock 5 để duyệt web mới down được, nhưng tốc độ hơi chậm. Để tí test cái này xem thế nào :)

mr_khanhxd

À, tiện thể giới thiệu với anh em thêm 1 cái rất hay (hoạt động trên Firefox) nó tự check link RS,MF,MU , lại còn get direct link MF luôn nữa(mấy hum nay ko hiểu sao ko hoạt động)
Anh em vào trang chủ nhé để biết rõ cách cài đặt và sử dụng (made in Viet Nam)
Mã:
[url]http://mf.huhiho.com/[/url]

MinhThang

Manager
Thank u! lúc trước toàn phải kiếm mấy con Sock 5 để duyệt web mới down được, nhưng tốc độ hơi chậm. Để tí test cái này xem thế nào :)

Cái này chỉ để Fake IP thôi bạn à, chứ không tăng tốc Downlaod đâu.:))

mr_khanhxd

Cái này chỉ để Fake IP thôi bạn à, chứ không tăng tốc Downlaod đâu.:))

Biết chứ, cái mình nói tốc độ hơi chậm ở đây là tốc độ lướt web bạn à, ko phải tốc độ down, vì mình Fake IP bằng con Sock kia mà, hàng free nên chậm cũng đúng :d

Son_Nguyen

Pm này của chủ topic có T-Mod tommynguyen1961 post bên UIQ3 rồi. Nếu bạn nào cần chi tiết hơn thì qua đó xem nhé..:p

MinhThang

Manager
Pm này của chủ topic có T-Mod tommynguyen1961 post bên UIQ3 rồi. Nếu bạn nào cần chi tiết hơn thì qua đó xem nhé..:p

Ặc có gì mà chi tiết, chạy nó lên là xong thôi mà Fake cái IP VN vì Mediafire, nó cho mình ngày có mấy tiếng à, mới họp về nè.:))

khoanguyen2512

Uhm đúng là có bên box UIQ3 rùi thật :-? :-?? Tại tối hôm đó mình mới bít đến cách này, sau khi test ok là post lên 4rum cho a e lun nên ko kịp search trên 4rum (với lại mình chỉ truy cập box Symbian S60 3rd OS9.1 và bên PPC nên ko để ý tới UIQ3). Thui thì cũ người mới ta vậy :))

MinhThang

Manager
Uhm đúng là có bên box UIQ3 rùi thật :-? :-?? Tại tối hôm đó mình mới bít đến cách này, sau khi test ok là post lên 4rum cho a e lun nên ko kịp search trên 4rum (với lại mình chỉ truy cập box Symbian S60 3rd OS9.1 và bên PPC nên ko để ý tới UIQ3). Thui thì cũ người mới ta vậy :))

Cái này cần Box nào cũng có để anh em tiện theo dõi bạn à, không phải bận tâm, mình đã copy bài của bạn sang các Box nữa mà.:D

Son_Nguyen

Cái này cần Box nào cũng có để anh em tiện theo dõi bạn à, không phải bận tâm, mình đã copy bài của bạn sang các Box nữa mà.:D

Anh Thắng chu đáo thật đấy, em dạo này thỉnh thoảng cũng ko download được trên mediafire. Hôm nọ có bài này thì đỡ hơn hẳn..:D.

phhuy

Member
hihi cái này rất hay cám ơn bạn nhìu.mình sẽ test thử^^thanks

Status
Không mở trả lời sau này.