• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách giải quyết lỗi 3194 khi restore FIRMWAE gốc mới nhất

dungeasy

Nguyên nhân chính là do trước đây bạn đã từng chạy timumbrella để lưu SHSH nên vì thế TU nó sẽ tạo ra 1 file hosts.umbrella làm chuyển hướng kết nối , nhưng do giờ apple store đã chặn nên phát sính lỗi restore hay update lên firmware gốc mới nhất của apple bị lỗi 3194

Cách giải quyết :

B1 : C:\WINDOWS\system32\drivers\etc, bạn vào xoá file hosts.umbrella đi.

Trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc bạn thấy 1 file tên host , click phải vào chọn Open, chọn mở bằng Notepad . Thấy ở cuối có dòng 74.208.10.249 gs.apple.com thì thêm ký tự "#" vào trước (#74.208.10.249 gs.apple.com --> vô hiệu hoá việc connect tới máy chủ của cydia), save lại file host. Khởi động lại máy tính (bước này rất quan trọng, nếu không khởi động lại thì vô hình chung file host cũ nó vẫn còn hoạt động trong bộ nhớ và bạn vẫn mắc lỗi như trên). Sau khi khởi động lại máy tính chỉ bật itunes lên (không được bật timumbrella) và tiến hành restore như bình thường.=D>=D>=D>

AquaSta

Moderator
Mình không làm cách này, chỉ cần mở tinyumrella lưu SHSH về máy tính của mình. Sau đó bấm nút Start TTS Server và Restore >> Xong

daolong83

Mình không làm cách này, chỉ cần mở tinyumrella lưu SHSH về máy tính của mình. Sau đó bấm nút Start TTS Server và Restore >> Xong

Em cũng làm cách này!
Hôm qua mới có con 3G white 16GB về Restore mãi không được! Toàn báo 3194
Sau khi mở tinyumbrella lên lưu SHSH rồi Start TTS Sever lên là restore mái thoải luôn!
Chỉ cần Start TTS Sever xong thì để nguyên Tinyumbrella không tắt, rồi bật Itune Shift + Restore >> OK

Chỉnh sửa cuối:

rgx120

tớ làm cả 2 cách, thấy cái nào cũng ok. đây là 2 cách ok nhất

V

vietnam123

Guest
Làm sao Update lên 4.3.1 thay vì 4.3.2?

Cho mình hỏi 1 vấn đề sau:

Máy mình IP4 World đang cài IOS 4.1, đã lưu SHSH 4.1

Bây giờ mình muốn update lên IOS 4.3.1 (chưa lên bản mới nhất là 4.3.2)

Mình dùng Shift+Update, chọn firmware đã tải về.

Nhưng bị báo lỗi 3194.

Xin hỏi có cách nào giải quyết vấn đề này? Mình chưa muốn lên 4.3.2 ngay.

Cám ơn các bạn nhiều.

AnhPheCT

Nhưng bị báo lỗi 3194.

Cám ơn các bạn nhiều.
Lỗi SHSH và ko fake host
Sửa file host C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts đặt dấu # tất cả các dòng có xxx.xxx.xxx.xxx gs.apple.com....Trừ dòng này: 74.208.10.249 gs.apple.com lưu lại Reset máy tính tiến hành Shift + Restore lại. Nếu Shift + Update phải để iP chế độ bình thường.

TatDat_Canon

Nhưng bị báo lỗi 3194.

Cám ơn các bạn nhiều.

Lỗi 3194 vì ko có shsh file của 4.3.1

Lỗi SHSH và ko fake host
Sửa file host C:\Windows\System32\drivers\etc\hosts đặt dấu # tất cả các dòng có xxx.xxx.xxx.xxx gs.apple.com....Trừ dòng này: 74.208.10.249 gs.apple.com lưu lại Reset máy tính tiến hành Shift + Restore lại. Nếu Shift + Update phải để iP chế độ bình thường.

Sữa file host như anhphe chỉ có thể giúp bạn update 4.3.2 thôi, nếu không có shsh file của 4.3.1 thì không thể nào restore về 4.3.1 được. Xài custom 4.3.2 đi bạn, thấy OK đó, nhìu người xài rồi mà.;;)

miss84

Nguyên nhân chính là do trước đây bạn đã từng chạy timumbrella để lưu SHSH nên vì thế TU nó sẽ tạo ra 1 file hosts.umbrella làm chuyển hướng kết nối , nhưng do giờ apple store đã chặn nên phát sính lỗi restore hay update lên firmware gốc mới nhất của apple bị lỗi 3194

Cách giải quyết :

B1 : C:\WINDOWS\system32\drivers\etc, bạn vào xoá file hosts.umbrella đi.

Trong C:\WINDOWS\system32\drivers\etc bạn thấy 1 file tên host , click phải vào chọn Open, chọn mở bằng Notepad . Thấy ở cuối có dòng 74.208.10.249 gs.apple.com thì thêm ký tự "#" vào trước (#74.208.10.249 gs.apple.com --> vô hiệu hoá việc connect tới máy chủ của cydia), save lại file host. Khởi động lại máy tính (bước này rất quan trọng, nếu không khởi động lại thì vô hình chung file host cũ nó vẫn còn hoạt động trong bộ nhớ và bạn vẫn mắc lỗi như trên). Sau khi khởi động lại máy tính chỉ bật itunes lên (không được bật timumbrella) và tiến hành restore như bình thường.=D>=D>=D>
Kg biết sao mình thử đi thử lại cách này mà kg được.

miss84

Em cũng làm cách này!
Hôm qua mới có con 3G white 16GB về Restore mãi không được! Toàn báo 3194
Sau khi mở tinyumbrella lên lưu SHSH rồi Start TTS Sever lên là restore mái thoải luôn!
Chỉ cần Start TTS Sever xong thì để nguyên Tinyumbrella không tắt, rồi bật Itune Shift + Restore >> OK
Cách này mình cũng làm mấy lần,cũng kg đc,nản ghê,mình up lên 5.0.Cả hai -ba chục lần,đều báo 3194.

vipboy_9x

Moderator
Cách này mình cũng làm mấy lần,cũng kg đc,nản ghê,mình up lên 5.0.Cả hai -ba chục lần,đều báo 3194.
nếu bạn không có shsh của FW 5.0 thì việc báo lỗi (3194) là điều tất nhiên rùi.
Tải FW 5.0.1 về Xoa Fire Host(nếu có) restore xem nó có báo lỗi (3194) không?.