• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

HuynhThanh

Mò mẫn qua nay cuối cùng cũng đã hack xong! Mới xài dòng này lần đầu nên hơi chậm tiếp thu! Cám ơn anh em đã những hướng dẫn tận tình! Chúc anh em luôn vui vẻ!:p

Oni_kei

Mọi người ơi cho mình hỏi cái. Mình cài đc Capswi rồi. Sau đó mình cài X-plore (link của vietduck) rồi mình nhập code ==> success rồi mình xóa file install ở trong thẻ nhớ ==> cài file install của Congvoi (Xplore 1.22 hacked) rồi install ==> khi ins thì máy báo là upgrade ==> valid upgrade. Mình thử ra tools xem thì vẫn thấy có xplore, vào thử thì xplore ko xem đc file sys ở ổ C vậy là mình đã làm sai cái gì? Mình đã cài được installserver của gabika - file này tự động cop vào ổ C (đấy là theo như lời 1 bạn nào đó nói trên 4rum mình k nhớ lắm và làm theo bạn ý - file này dung lượng tầm hơn 330kb)

Ai giải thik giùm mình cái :(

shadow141206

Mọi người ơi cho mình hỏi cái. Mình cài đc Capswi rồi. Sau đó mình cài X-plore (link của vietduck) rồi mình nhập code ==> success rồi mình xóa file install ở trong thẻ nhớ ==> cài file install của Congvoi (Xplore 1.22 hacked) rồi install ==> khi ins thì máy báo là upgrade ==> valid upgrade. Mình thử ra tools xem thì vẫn thấy có xplore, vào thử thì xplore ko xem đc file sys ở ổ C vậy là mình đã làm sai cái gì? Mình đã cài được installserver của gabika - file này tự động cop vào ổ C (đấy là theo như lời 1 bạn nào đó nói trên 4rum mình k nhớ lắm và làm theo bạn ý - file này dung lượng tầm hơn 330kb)

Bạn phải uninstall chứ không phải xóa file install đi là xong nhé !!! Vào Control Panel --> Other --> Uninstall, sau đó, chọn X-Plore rồi uninstall nó đi. vậy là đc !!! Sau đó mới install bản của anh Công nhé b-)

tommynguyen1961

Khi bạn đưa dc file installserver vô ổ C/sys/bin là bạn đã hack dc máy và có thể cài dc tất cả các phần mềm rồi.
Còn khi bạn mở Xplore mà không xem dc các file sys trong hệ thống là do bạn chưa để Capswitch ở chế độ OFF.
Còn nếu upgrade Xplore 1.22 hacked thì cách tốt nhất bạn nên uninstall bản cũ đi rồi cài luôn bản mới vào là ok thôi.
Chúc bạn thành công.

Oni_kei

Thax bác Shadow và tommynguyen :D
Mình đã unistall được bản xplore cũ rồi nhưng khi install bản của bác Congvoi thì máy báo rằng "A required capability is not signed for" ?? vậy là tnao ạ?

vuongtrungduong

@Oni : theo mình bạn nên chắc chắn đã đưa đc installserve.exe vào C:/sys/bin chứ ko phải chỉ đưa vào C đâu bạn nhé!vì lỗi trên bạn gặp phải là lỗi chưa sign pm đó mà.thử check lại xem sao?

Oni_kei

@ vuongtrungduong: mình k rõ là đã vào được ổ C hay chưa vì trước khi mình cài bản của bác Congvoi thì mình đaxem được ổ C :D (vì quên k chỉnh configuration) sau đó mình unistall bản cũ đi để cài bản của bác Congvoi thì máy lại báo vậy. :( mình không rõ bj phải làm thế nào nữa :(

mình down 1 bản installserver của 1 bạn trên 4rum bạn ý nói rằng chỉ cần install là nó tự động cop vào ổ C (dung lượng tầm 332Kb)

mình down bản này của Caohieu88 : http://pdaviet.net/showthread.php?t=30501&page=18

Chỉnh sửa cuối:

vuongtrungduong

bạn làm chưa xong các bước hack mà đã uninstall rồi thì còn làm ăn gì!
giờ bạn làm lại bước 3 của bác Duck trên kia kìa,làm thật chuẩn xác nhé!
xem đc ổ C,D hay Z đều chưa phải là đã hack đc sign đâu,mà chỉ là hack để xem đc file ẩn thôi.
nếu làm đúng hướng dẫn của Duck thì đảm bảo bạn sẽ thành công!

Oni_kei

Bây h tôi cài lại xplore hả rồi cop file vào ổ C kiểu gì? tôi cắm cable rồi cóp à? chọn phone mode hả? hay tnao chỉ tôi cách cóp vào ổ C kĩ tí nhé :"> hơi con gà tẹo. thông cảm hehe

NokuaN70

Well-Known Member
Bây h tôi cài lại xplore hả rồi cop file vào ổ C kiểu gì? tôi cắm cable rồi cóp à? chọn phone mode hả? hay tnao chỉ tôi cách cóp vào ổ C kĩ tí nhé :"> hơi con gà tẹo. thông cảm hehe

Bạn đã cài dc X-plore vô dc rùi phải kg? Vậy thì open X-plore lên click vào menu/tool/configuration bấm chọn ở 3 dòng Show Hidden files,Show Rom drives, Shw system file/folder. Xong bạn copy File Installserver.exe vào đúng theo đường dẫn C:sys/bin là xong nhé. chép xong bạn có thể check bằng cách cài thử 1 vài soft vào thử.

Oni_kei

@nokua: tôi đã cài đc xplore, xem được C/sys rồi nhưng tôi k biết cóp file install vào kiểu gì? Tôi đã cóp tạm vào thẻ nhơ rồi :( bj làm thế nào để cóp đc file vào ổ C?

lamquangtu

@nokua: tôi đã cài đc xplore, xem được C/sys rồi nhưng tôi k biết cóp file install vào kiểu gì? Tôi đã cóp tạm vào thẻ nhơ rồi :( bj làm thế nào để cóp đc file vào ổ C?

Bạn thử làm theo hướng dẫn của mình ở đây xem (tại #46). Nếu dùng Xplore không được thì bạn có thể tìm Swiss Manager Pro 1.7 full trên diễn đàn để copy nhé (nó có các icon copy - paste dễ dùng lắm).

Oni_kei

@lamquangtu: cậu ơi tôi đã move đc install vào C/sys/bin restart lại máy thì vào xplore ko xem vào đc C/sys và private nữa :( k xem đc các file trong 2 folder này

Oni_kei

Hehee sorri Lamquang nhé tôi quên k chỉnh capswitch về off :D mà capswitch dùng làm gì vậy hả cậu?

shadow141206

Hehee sorri Lamquang nhé tôi quên k chỉnh capswitch về off :D mà capswitch dùng làm gì vậy hả cậu?

Caps off là hack phone đó bạn ;;). Khi chuyển sang off, bạn có thể truy cập vào các folder hệ thống của đt ;)

Oni_kei

thax mọi người. Tôi hack ổ C đc rồi :D tối qua mới hack xong cái mod âm thanh và walkman 2.0 :D thax all

vietDuck

Chà chà Chủ đề này vẫn có vẻ rất HOT :D Mình dạo này bận Cám ơn các anh em đã đóng góp ý kiến để Topic không bị nhạnh Rất cám ơn mọi người

tommynguyen1961

Chà chà Chủ đề này vẫn có vẻ rất HOT :D Mình dạo này bận Cám ơn các anh em đã đóng góp ý kiến để Topic không bị nhạnh Rất cám ơn mọi người

Điều này chứng tỏ ngôi nhà UIQ3 của pdaviet chúng ta đang ngày càng phát triễn đấy.:D

wan_dilemma

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D
Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào thẳng máy C hay D thì tùy )
http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt
Bước 2 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss 1.7 ( Full bởi Gabika có thể xem các file không cần mở CapsSwitch ) + LCG X-plore UIQ3 1.22 ( có key kèm theo chép IMel rồi OK lấy nhé ) Do bản này đã hết hạn Các bạn có thể Up nó lên bản 1.30 hoặc tìm bản này trong diễn đàn dùng tam Chờ các Pro cho ra bản 1.30 Full Còn 1 vấn đề nữa mình cài swiss của Gabika thì phần mềm này bắt sign Các bạn cài bản X-plore 1.22 Full chuyển ngày về 30/12/2008 thì nó sẽ không báo quá hạn hay Update nữa sign xong thì cài Swiss Và chuyển lại ngày h Và lần sau muốn vào X-plore thì lại đổi ngày h như thế nhé :(
X-plore :http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
Swiss :http://www.mediafire.com/download.php?zmwnymxaqux
Bước 3 : cho ai muốn sign Anh em chép file này theo đường dẫn Thế là từ bây h chả phải sing gì hết ( chép vào ổ C\sys\bin nhé )
http://www.mediafire.com/download.php?6bg3jr95spi
Hướng dẫn anh em thêm 1 chút Cài CapsSwitch xong anh em khởi động chương trình này Tắt cái khóa đi >> OFF Rồi mới mở ứng dụng quản lý phần mềm
Nếu dùng X-plore thì thôi không phải mở CapsSwitch Vào thẳng >Tool > Configuration > đánh dấu vào 3 cái ô đầu ( nhưng mình vẫn khoái dùng Swiss hơn vì giao diện đẹp dễ nhìn thêm cái quét RAM cũng hay )
Chúp anh em thành công b-)b-)b-)

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

ko làm đc cì cí phone cả , đả thay 3 thẻ nhớ mới :-/, install CapsSwitch 1.1 27 ------> file corrup , ko cài đc bất cừ gì :((

hack theo cách cũ thì ko cài đc TRK :-??

thay thẻ nhớ ra zô lun , master reset gòi lun :)):))

change cda tới lúc update thì nó báo chưa có zữ liệu=))=))

mở XS++ lên chạy lun file M600i _SEUS updated lun -----> giờ cắm cap nó ko nhận nữa =))=))

po chíu =))=))

bi giờ mở XS++ lên bấm nó cũng ko thèm nhận PHone :)):))