• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách h@ck phone nhanh cho UIQ 3.x - Tối quan trọng khi dùng UIQ!

wonbow

pác pro ơi cài CapsSwitch 1.1 27 duoc ròi bật of rồi nhung cài không được INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS và phần mềm quảng lý . và các phần mềm hát nhạc và xem phim không cài được gì cã không biết máy em bị gi nữa cài cái gì dung khong được đã wf hết cái shupot cung chẵng có bản nào hack cho ra hồn làm sao đây . mấy hôm nay làm phiền thằng bạn đang học trong một tịm điện thoại thấy ấy nấy quá :((

Nguyen_Minh

pác pro ơi cài CapsSwitch 1.1 27 duoc ròi bật of rồi nhung cài không được INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS và phần mềm quảng lý . và các phần mềm hát nhạc và xem phim không cài được gì cã không biết máy em bị gi nữa cài cái gì dung khong được đã wf hết cái shupot cung chẵng có bản nào hack cho ra hồn làm sao đây . mấy hôm nay làm phiền thằng bạn đang học trong một tịm điện thoại thấy ấy nấy quá :((

Thế khi anh cài INSTALLSERVER.SiGNED thì nó báo gì ko?

nmqhuy

mình cũng bị như thomastn trang 17 18,nhưng khi cài xplorer,dù đã chỉnh ngày tháng nhưng cũng ko được
bây h phải làm sao

phatnguyen99

Hack phones

Cách hack phone nhanh

Lâu không thấy diễn đàn có bài nào mang ý nghĩa lớn nào cả Mình ngồi tổng hợp cách hack phone Mong các anh em mới dùng dòng UIQ3 có thể dễ dàng hơn trong vấn đề này Đỡ phải mày mò tìm tòi như mình Mệt chết :D

Bước 1 : Cài CapsSwitch 1.1 27 ( anh em down về giải nén rồi cài vào máy (ổ C ) hay thẻ nhớ ( ổ D ) thì tùy )

Link dự phòng:

CapsSwitch: http://www.mediafire.com/download.php?dzeag11ncqt

Bước 2: Cài INSTALLSERVER.SiGNED_UIQ3.0 PDAVIET.SIS . Vào Tools đặt CapsSwitch ở chế độ OFF, rồi chạy phần mềm INSTALLSERVER và nhấn Install. Sau bước này tức là các bạn đã thực hiện thành công việc Hack unsign!

Bước 3 : Mình gửi anh em 2 phần mềm quản lý Swiss Manager Pro 1.7 Full Hack Allfiles (không cần đăng ký) + LCG X-plore UIQ3 1.22 Full Hack AllFiles Pdaviet (có KKK kèm theo chép IMEI rồi OK lấy nhé)

Các bạn cài phần mềm X-plore 1.22 Full Hack cần phải chuyển thời giản của máy về trước ngày 1/1/2009 (ví dụ 30/12/2008) thì nó sẽ không báo quá hạn hay Update nữa, cài xong thì chuyển lại như cũ!

Link dự phòng:

X-plore: http://www.mediafire.com/download.php?vl9xgkzlozd
Swiss: http://www.mediafire.com/download.php?zmwnymxaqux

Bước 4: Để xem các ổ, thư mục, files ẩn trong máy anh em cần làm như sau:

- Với X-Plore: Menu \ Tool \ Configuration \ Đánh dấu vào 3 ô đầu tiên

- Với SwissMgrPro: Mũi tên bên cạnh chữ Swiss Mgr Pro \ Settings \ File đánh dấu vào 3 ô đầu tiên ( đánh cả 5 ô cũng OK - Càng tốt :)) )

****Chú ý: Để thao tác trên SwissMgrPro hay X-Plore ( như Cut - Copy - Paste ) thì cần phải set CapsSwitch OFF trước. Mỗi lần khởi động lại máy CapsSwitch sẽ tự động chuyển về ON)

Chúc anh em thành công

Kết nối:

- Bản Việt hóa CapsSwitch của VIP Smiler: http://pdaviet.net/showthread.php?t=43364

- Bản Việt hóa Swiss Manager Pro 1.7 hacked Full của VIP doananhtai: http://pdaviet.net/showthread.php?t=39018

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

mình có chút đóng góp nhỏ..này vì máy mình cài bản swissmgrfree trên không được nên mình up này lên
cho AE đỡ tốn time tìm

Chỉnh sửa cuối:

hpvu

Bạn vietDuck cho mình hỏi tí. Mình đang dùng P990i, sau khi làm theo các bước 1 và 2 như hướng dẫn trên của bạn, đến bước 3 khi cài Swiss Manager Pro 1.7 Full Hack Allfiles và X-plore 1.22 Full Hack thì màn hình chỉ nháy sáng rồi thôi, sau đó ko cài được ứng dụng hay game nào khác. Mình đã Hard Reset máy và làm lại cũng bị tương tự. Nhờ bạn hướng dẫn giúp mình. ThankS!

linhhon0007

Bạn vietDuck cho mình hỏi tí. Mình đang dùng P990i, sau khi làm theo các bước 1 và 2 như hướng dẫn trên của bạn, đến bước 3 khi cài Swiss Manager Pro 1.7 Full Hack Allfiles và X-plore 1.22 Full Hack thì màn hình chỉ nháy sáng rồi thôi, sau đó ko cài được ứng dụng hay game nào khác. Mình đã Hard Reset máy và làm lại cũng bị tương tự. Nhờ bạn hướng dẫn giúp mình. ThankS!

Nếu bạn đã hard reset thì bạn hãy fomat thẻ và cài lại từng bước xem thử sao nhé,vì nhiều lúc bạn hack trên thẻ mà chỉ hard reset máy thì chưa sạch lắm vì còn dính trên thẻ.mình nghĩ vậy,chúc bạn thành công!=D>=D>=D>=D>

shadow141206

Trường hợp này, bạn chỉ cần change CDA rồi up firmware lên là đc thôi ! Đôi khi chỉ cần upfirm lên là đc :D

hpvu

Mấy anh cho em hỏi, máy em ko hack được ổ C như bạn vietduck hướng dẫn, em vừa update SW xong. Đã hack và cài các soft ok, tuy nhiên đang gặp vấn đề nghiêm trọng là sau khi update ko nghe được file .MP3, chỉ nghe được midi thôi. Cụ thể khi em mớ file MP3 trong thẻ hay Nhạc chuông mặc định MP3 trong máy đều báo error. Cài Lcg jukebox thì nghe được nhưng âm thanh rất nhỏ, nhỏ như ko nghe vậy, trong khi file midi thì lớn lắm. Vào Video cũng bị báo error tương tự, chụp hình thì ok, quay thì báo error luôn. Nay nhờ mấy a có kinh nghiệm giúp đỡ. Cám ơn các a rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Mấy anh cho em hỏi, máy em ko hack được ổ C như bạn vietduck hướng dẫn, em vừa update SW xong. Đã hack và cài các soft ok, tuy nhiên đang gặp vấn đề nghiêm trọng là sau khi update ko nghe được file .MP3, chỉ nghe được midi thôi. Cụ thể khi em mớ file MP3 trong thẻ hay Nhạc chuông mặc định MP3 trong máy đều báo error. Cài Lcg jukebox thì nghe được nhưng âm thanh rất nhỏ, nhỏ như ko nghe vậy, trong khi file midi thì lớn lắm. Vào Video cũng bị báo error tương tự, chụp hình thì ok, quay thì báo error luôn. Nay nhờ mấy a có kinh nghiệm giúp đỡ. Cám ơn các a rất nhiều.

Cái này anh thử up lại firm đi xem sao

dinhducbao

đi em rồi. máy mình trước đã cài được capswitch thành ko nhưng bây h sau khi mình master reset và hard reset thì lại ko cài đc nữa. nó báo CapsSwitch.exe already exists and will be overwritten. Do you want to proceed? mình kick vào yes thì nó bật ra ko cài nữa. đã có ai bị như mình chưa và chỉ dùm mình cách sửa với. mình cảm ơn rất nhiều!