• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hack E51 và N82 firmware V20 cập nhật mới nhất!

Status
Không mở trả lời sau này.

venusian

Moderator
Sao lại thế nhỉ!? Tóm lại các bác cho em một câu kết là N82 fw v30 có hack được không? Bạn dpc nói đã hack thành công trên N82 fw mới nhất mà :-?

bạn fai hiểu là bài viết này có từ rất lâu rùi. Và fw mới nhất lúc dó là V20 bạn ạ. Còn bây giờ là V30 thì còn đang đợi. :-?

haiboy2091

Anh chị nào có cách Up lai Fw (V20.) ko em them mấy cái phần mềm mà đòi sign lắm rùi mà kô biết cách sign chờ Up lên mạng để Sign thì hơi lâu...

MinhThang

Manager
Anh chị nào có cách Up lai Fw (V20.) ko em them mấy cái phần mềm mà đòi sign lắm rùi mà kô biết cách sign chờ Up lên mạng để Sign thì hơi lâu...

Bạn nên Hackphone nhé xem bài huớng dẫn trên khung chú ý( Hack cũ mà mới...) chúc bạn thành công.

Bạn nên Hackphone nhé xem bài huớng dẫn trên khung chú ý( Hack cũ mà mới...) chúc bạn thành công.

Đọc bài của bạn ấy kỹ thì sẽ hiểu được FW bạn ấy đang sử dụng là V30 của N82. FW này có hack được đâu anh:|

hongngant

Mọi người cho em hỏi làm cách nào để cài lại FW V20 cho N82, lúc em mua máy nó cài sẵn V30 rồi?

Zenki

Super V.I.P
Mọi người cho em hỏi làm cách nào để cài lại FW V20 cho N82, lúc em mua máy nó cài sẵn V30 rồi?

Không đơn giản và cũng chưa có nhiều người làm được nên cách downgrade chưa phổ biến đâu bạn. Giờ chỉ có nước chờ cách hack mới mà thôi :D

nguyenpa

Super V.I.P
Nói thật ai có n82 cũng nên thử down xuống, mình dùng J A F ( no box nhé ) down cái N81 từ 2.00.0.57 -> 2.00.0.56 có TV đo, làm ok :D

dpc

SMOD sửa lại tên chủ đề cho a e đỡ nhầm là đã hack đc N82 FW 30

Zenki

Super V.I.P
Chủ đề nào? là đã hack đuợc N82 fw 30 hả bạn.

Sửa lại thành

Cách hack E51 (FW v...) và N82 (FW v20)

Nhiều bạn không theo dõi Topic từ đầu cứ tưởng là v30 của N82 đã hack được nhưng thực ra Topic này đang nói về v20 của N82 :D

romano81

Giúp mình với con e51 màu đồng, ver 100.34.20 của mình cài theo hướng dẫn ko được, khi cài x-plore va nhiều phần mềm khác đều ko được vì máy mình chỉ cài được đuôi .sis thôi, có cách hack phone nào với phần mềm đuôi chấm sis ko? vì mấy hướng dẫn trên diễn đàn toàn đuôi .sisx nên ko cài được, giúp mình với, thank nhiều

Giúp mình với con e51 màu đồng, ver 100.34.20 của mình cài theo hướng dẫn ko được, khi cài x-plore va nhiều phần mềm khác đều ko được vì máy mình chỉ cài được đuôi .sis thôi, có cách hack phone nào với phần mềm đuôi chấm sis ko? vì mấy hướng dẫn trên diễn đàn toàn đuôi .sisx nên ko cài được, giúp mình với, thank nhiều

Sis hay sisx thì S60v3 đều cài được. Khi cài nó báo lỗi ra sao bạn phải nói ra chứ. Cách hack ở bài 1 mình thấy ok đó, bạn đọc kỹ rồi làm theo, chịu khó mày mò tí, không sợ hỏng máy đâu.

Kojiro

Super V.I.P
Sửa lại thành

Cách hack E51 (FW v...) và N82 (FW v20)

Nhiều bạn không theo dõi Topic từ đầu cứ tưởng là v30 của N82 đã hack được nhưng thực ra Topic này đang nói về v20 của N82 :D

Xin phép bác Lâm edit lại rồi nhé:p

Thì hồi đó khi lập topic này thì cái v30 đã có đâu, qua thời gian lỗi thời thì phải chịu thôi chứ sao. Cảm ơn a e đã nhắc nhở và chỉnh sửa nhé!

romano81

tôi cài x-plorex báo lỗi là Certificate error contact the application supplier, tôi chỉnh lại ngày 15/5/2007 thì lại báo lỗi là Certificate may not yet be valid, is expired or phone's date setting may be incorrect, tôi cài app trk thi máy báo
status: connected
pdd: none
Ldd: eu
sbc
csy: ecacm
port number: 1
Baud rate: 115200
còn khi cài rompatcher thì
Connecting to COM3...
Ping metroTRK...
Connecting to metroTRK...
Checking [0xC0000148] == 0x1E... Failed :( [0xC0000148] = 0x00