• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK HỆ THỐNG CHO UIQ3.O

triquan

.. hình như phải hack theo Bước 1 rồi mới cài Capswitch vào
.. bác nào up lại link ở trang 1 dùm mình với
thanks

Dzungscor

.. hình như phải hack theo Bước 1 rồi mới cài Capswitch vào
.. bác nào up lại link ở trang 1 dùm mình với
thanks

Nếu dùng capswitch bản mới 1.1.27 thì không cần làm gì cả, cài CSW vào, chuyển qua Off là được thôi

hieusaco

như bạn nói thì chỉ cần cài capswith 1.1.2.7 và dùng swiss manager là có thể vào thư mục ẩn rồi.các thao tác và file còn lại(ở phần đầu topic) có cần cài đặt và thực hiện trên PC nữa không?mình đọc rất nhiều lần nhưng nó vẫn mơ hồ quá.giá như có ai đó post ảnh thao tác các bước thì anh em dễ làm hơn biết bao nhiêu.Dù sao cũng cảm ơn sự nhiệt tình của các bạn
Trước cái capswitch 1.1.2.7 chưa ra đời thì mới phải dùng nhiều thứ như vậy, giờ thì bỏ hết chỉ cần capswitch 1.1.2.7 là hack được, còn quản lý hệ thống thì bạn dùng swiss hoặc xplore đều được hết

AnhJ

hu hu các bạn ơi Mình dùng P1i mình đã cài capswitch 1.1.2.7 vào rồi nhưng mà vẫn o thấy đc file ẩn trong ổ C ai giúp mình với

AnhJ

Mình cũng đã chuyển sang chế độ off rồi nhé anh em ra tay giúp cái

AnhJ

mình đã hack đc ổ C nhưng sao cài các chương trình kia nó vẫn bắt Sign nhỉ???

thanhchi

Hack ổ C đâu phải là cài PM không cần Sign, bạn phải copy thêm cái này vào ổ c:sys/bin nữa thì cài PM thoải mái luôn (nhớ là phải để Capswicth Off nhé).
Chúc vui!=D>

antuongkhophai

mình đã làm theo từng bươc của bạn rồi nhưng đến phần Mở điện thoại và chạy chương trình TRK.sis, chờ cho xuất hiện dòng "connected" thì trên máy mình có thông số sau :
status: Connected
PDD:NONE
LDD:EUSBC
CSY:ECACM
port numer :2
baud rate : 115200
COM của mình là COM 7,COM 8
sau đó làm theo bước :Trong máy tính, chạy file 1.py bằng lệnh CMD. Chờ một vài giây, chương trình chạy xong thì đóng lại.
chạy file 1.py thì chỉ nháy lên và thoát ra không thể hack được
mong giúp mình với

antuongkhophai

mình đã làm theo từng bươc của bạn rồi nhưng đến phần Mở điện thoại và chạy chương trình TRK.sis, chờ cho xuất hiện dòng "connected" thì trên máy mình có thông số sau :
status: Connected
PDD:NONE
LDD:EUSBC
CSY:ECACM
port numer :2
baud rate : 115200
COM của mình là COM 7,COM 8
sau đó làm theo bước :Trong máy tính, chạy file 1.py bằng lệnh CMD. Chờ một vài giây, chương trình chạy xong thì đóng lại.
chạy file 1.py thì chỉ nháy lên và thoát ra không thể hack được
mong giúp mình với

thanhchi

Bạn đã thử cài capswicth ver1.27 chưa? Nếu cài rồi thỉ chỉ cần swicth cho nó off là Hack được ổ C mà.

Dzungscor

hu hu các bạn ơi Mình dùng P1i mình đã cài capswitch 1.1.2.7 vào rồi nhưng mà vẫn o thấy đc file ẩn trong ổ C ai giúp mình với

Muốn thấy được file ẩn và file hệ thống trong C thì còn phải chọn Show hidden folders/files và Show system folders/files trong chương trình quản lý file bạn đang dùng ví dụ SMP hoặc Xplorer nữa mới xem được bạn ơi

bebuon09

hihi, cảm ơn bác Dzungscor. cái này làm em chết dở. hack mấy lần ko thấy hiện. tick vào ă cái hiện ra luôn.
cảm ơn bác lắm lắm :D

Dzungscor

Bạn làm được là vui rồi, show được cái file ẩn của C ra để mới còn lại làm được nhiều điều thú vị với máy của mình. :)

ngothinuong

cho hoi với: tối mới đổi CDA cho con P990i xong, bắt đầu hack: cài file .sis thì nó báo: failed security check! vậy là sao?ko thể install được, dù cố gắng bằng PC suite, ai đó giúp với! Y!M: midian_nd(@yahoo.com.vn)

rockmeout

cho hoi với: tối mới đổi CDA cho con P990i xong, bắt đầu hack: cài file .sis thì nó báo: failed security check! vậy là sao?ko thể install được, dù cố gắng bằng PC suite, ai đó giúp với! Y!M: midian_nd(@yahoo.com.vn)

Bạn phải hack bằng CapSwitch 1.1.27, chuyển sang OFF, rồi cài mod install server vào thì sẽ cài được tất cả các file *.sis

lynam_lx

Anh Voi ơi giúp với !

Bạn cài capswitch vào, sau đó copy trkdriver.ldd vào c/sys/bin thì bạn phải cài phần mềm như x-plore hoặc swit manager để xem được các file ẩn thì mới copy và cài đè vào bin được.

Dùng Swiss mg vào tới C:\Sys định vào nữa nhưng nó báo là file protect ! khôn vào được nữa

Son_Nguyen

hack ổ C

Dùng Swiss mg vào tới C:\Sys định vào nữa nhưng nó báo là file protect ! khôn vào được nữa

Bạn đã cài CapsSwitch 1.1.27 vào chưa? Nếu bạn chưa cài thì nó ko cho vào là phải thôi. Bạn cài xong cái pm đó thì vào chạy rồi chuyển sang chế độ OFF là vào được ngay thôi. Chúc bạn thành công!!!! PM CapsSwitch 1.1.27 trên diễn đàn có đấy bạn, mình đang bận nên ko up lên được.