• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁCH HACK KHÔNG GIỐNG AI ÁP DỤNG TRÊN N8.

MinhThang

Manager
Mình thực hiện cách này cho máy của mình, đơn giản nó chỉ là để cài Soft và truy cập cũng như can thiệp được vào các file hệ thống, giúp cho các bạn yếu tim khi úp fw không còn gì lo lắng nữa cả.

Bản Phoenix mình dùng:
Phoenix Service Software 2011.24.002.46258.

Core đã tích hợp Hack (Cảm ơn Mathanh đã chia sẻ)
Core Hack cho các dòng Sym^3.

HelloOX2 (Cảm ơn Jay_Chou đã chia sẻ)
HelloOX2 v2.11 released! RP+ 3.0 for S^3, Symbian Anna included

Các bạn dùng Navifirm tải FW đúng phiên bản máy của mình, sau đó tải Core đã tích hợp Hack theo đúng FW mà các bạn vừa tải bằng Navifirm, File Core các bạn copy đè vào gói FW rồi tiến hành Flash.

Về các bước trên Phoenix như những Topic đã hướng dẫn và các bạn cũng đã quá quen, chỉ khác là bước cuối cùng các bạn chọn theo hình của mình (Trong ô màu đỏ) Chờ khoảng 2 phút sẽ hiện cái bẳng và các bạn nhấn OK là xong!

Đặc biệt cách này sẽ không mất bất cứ 1 ứng dụng hay dữ liệu nào trên Phone của bạn.

Tới đây các bạn tha hồ cài Soft rồi đó, tuy nhiên dùng X-Plore thì nó vẫn như hình dưới:

Bước tiếp theo các bạn cài file HelloOx2 vào để được như hình dưới đây:

Chúc các bạn thành công!!!