• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách hack phone lẹ nhất ko cần cài AppTrk oke các loại máy

Status
Không mở trả lời sau này.

poputamus

http://www.box.net/shared/y2okt3f3xr <--- link down bộ cài
pass: isharevn.com

- Bước 1 : Cài đặt HelloCarbide. Nhưng chưa open no' vội (có thể phải khởi động lại phone sau khi cài chương trình này cho chắc)

- Bước 2 : Extract Caps On/ Off files vào thẻ nhớ của bạn (ở đâu cũng được, miễn là sau này dễ lấy ra xài), nhưng mà nhớ cũng chưa chạy vội đâu nhé. Xài phone nào thì sử dụng file đó nhé :

* preFP1_CapsOnOff for SymbianOS 9.1 (Pre-FP1 Phones)
* FP1_CapsOnOff for SymbianOS 9.2 (FP1 as well as FP2 Phones)

1. Mở chương trình file browser (chẳng hạn như Y-browser hay X-plorer) ,sau đó ấn chặt nút menu rồi chọn cái standby để chạy ấn trình Y-browser hay X-plorer vì nếu ko chạy trước tí nữa sẽ ko chạy được soft nào hết khi làm xong bước 2
2. Mở HelloCarbide,chọn Options -> Menu1. Dòng thông báo hiện ra "done... Probably". Chọn 'Yes'

3. Mở file browser từ background. Chuyển đến nơi mà bạn extract Caps On/Off files và copy file CProfDriver_SISX.ldd vào C:\sys\bin

4. Khởi động lại chú phone và install Caps On và Caps Off

Từ giờ bạn có thể truy cập vào system directories bất cứ khi nào bạn chạy application "Caps Off". Để tắt system file access, mở application "Caps On".

- Bước 3 : Để cài đặt mà không cần signing (ghét nhất cái này ở S60v3 nên phải hack đây nè, mặt khác hiện tại cũng đã lock sign -- khốn nạn) hay sử dụng SignSis, dùng 3 file sau (xài phone nào thì sử dụng file đó)

* installserver9.1 for SymbianOS 9.1 (Pre-FP1 Phones)
* installserver9.2 for SymbianOS 9.2 (FP1 as well as FP2 Phones)
* installserver for Nokia 3250, 5500, E50, E61 (Pre-FP1 Phones)
http://www.box.net/shared/sjv80hzeqj <--- cái này cho 3250, 5500, E50, E61 (Pre-FP1 Phones)

1. Chắc chắn là bạn có thể truy cập vào system file - nghĩa là phải mở application "Caps Off" .

2. Xài 1 trong 3 file tương ứng với dòng máy và giài nén vào phone và copy installserver.exe vào C:\sys\bin
*kinh ngiem nếu có y browser thì tốt hơn ko phải mất công vào X-plore chọn show system folder nữa
và nguồn isharevn nhé , cái này rất tốt đã tét trên N73 ME và N95
chúc bà con thành công :)=D>

tal0v3t

ờ copy giỏi thôi..bác giot_tinh_cay_dang nói thế người ta tự ái đó :D [HIDE]hehe[/HIDE]

MinhThang

Manager
ờ copy giỏi thôi..bác giot_tinh_cay_dang nói thế người ta tự ái đó :D *** hidden content ***

Bài nào đã có trên DIỄN ĐÀN thì để MOD kiểm tra rồi xóa không nên chế diễu nhau gây mất đoàn kết nhé.

Kojiro

Super V.I.P
Đọc thấy dài dòng. Để anh em khỏi mắc công tại sao không làm theo bài này, đơn giản dễ hiểu, không qua nhiều bước.

Các bạn thử đọc rồi so sánh xem bài nào dễ làm hơn.

poputamus

ờ copy giỏi thôi..bác giot_tinh_cay_dang nói thế người ta tự ái đó :D *** hidden content ***

chú có bít đọc chữ ko cuối bài tui ghi nguồn kìa , đã ko đọc kĩ thì im nhé :|
mà tui nói với giot_tinh vì tui với ông ý quen nhau nên nói vậy ko bít thì trật tự ngen

poputamus

Đọc thấy dài dòng. Để anh em khỏi mắc công tại sao không làm theo bài này, đơn giản dễ hiểu, không qua nhiều bước.

Các bạn thử đọc rồi so sánh xem bài nào dễ làm hơn.

bài của KJR đúng là nhanh hơn thật nhưng nếu ko cài được cái file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS cai xong no' tên là Trk (trong trường hợp ví dụ N95 của tui thì có lẽ phải làm cách này thui vì nó ko cần cài cái file đó và cũng thấy nó lẹ hơn tí mỗi tội diễn đạt dài dòng tí , chỉ khác nhau có vậy thui ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
bài của KJR đúng là nhanh hơn thật nhưng nếu ko cài được cái file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS (trong trường hợp ví dụ N95 của tui thì có lẽ phải làm cách này thui vì nó ko cần cài cái file đó , chỉ khác nhau có vậy thui ;;)

Đồng chí chỉnh ngày theo hướng dẫn chưa? Trong AppMgr/Settings có để All và Off chưa? Tại sao KJR cài được mà đồng chí không cài được nhỉ :-?

poputamus

Đồng chí chỉnh ngày theo hướng dẫn chưa? Trong AppMgr/Settings có để All và Off chưa? Tại sao KJR cài được mà đồng chí không cài được nhỉ :-?

đã chỉnh òi mà nhưng ko phải film Tv sẵn đâu film tiếng thái :-? có lẽ khác chăng
cài cái file đó được 2/3 thì ko cài típ được

Kojiro

Super V.I.P
đã chỉnh òi mà nhưng ko phải film Tv sẵn đâu film tiếng thái :-? có lẽ khác chăng
cài cái file đó được 2/3 thì ko cài típ được

Chắc vậy rồi! Chỉ gặp cái TRK Unable to install thôi còn file .sis thì cài chẳng thấy lỗi. Mà cũng là đã up đc fw thì đáng lẽ không gặp lỗi chứ vì giống nhau mà.

Cách bạn up đâu khác chi cách cũ đâu :-?

poputamus

Chắc vậy rồi! Chỉ gặp cái TRK Unable to install thôi còn file .sis thì cài chẳng thấy lỗi. Mà cũng là đã up đc fw thì đáng lẽ không gặp lỗi chứ vì giống nhau mà.

Cách bạn up đâu khác chi cách cũ đâu :-?

có khác đấy chứ vì ko cần cài file TRK mới đọc được 1 bài kiu là file TRK bị nokia block ko bít đúng ko , chỉ đọc vậy sai thì thui ngen8-|

Kojiro

Super V.I.P
có khác đấy chứ vì ko cần cài file TRK mới đọc được 1 bài kiu là file TRK bị nokia block ko bít đúng ko , chỉ đọc vậy sai thì thui ngen8-|

Nếu bài cũ thì TRK dành để hack, còn bài mới thì TRK đâu có dành hack phone chỉ để dành cho cài Ngage thôi.

poputamus

vậy kết luận cuối do firm code thái nó ko cài được file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS ,nếu có file khác thay thế thì toppic nài xóa đẹp rùi hỉ b-)

vậy kết luận cuối do firm code thái nó ko cài được file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS ,nếu có file khác thay thế thì toppic nài xóa đẹp rùi hỉ b-)

Làm gì có chuyện đó? Thay code này code nọ chẳng qua là thay đổi gói ngôn ngữ hiển thị của máy, hoàn toàn khác biệt vì firmware của nó vẫn không đổi gì về cấu trúc cả:|

Topic này cũng là một cách để mọi người tham khảo. em nghĩ ko nên xóa:)

Còn con gà popu ta mút này spam từ 1 sao lên 2 sao trong vòng 1 topic=D>

Tgsmobile

Bữa trước hack con E61 thì ok,hôm nay hack con N95 8GB (Ver 31.0.015)khi chạy hellocarbide lên chọn Menu1 thì bị đá ra ngoài luôn.Chắc là hellocarbide chưa hack được FW phone mình phải ko? Ai biết lý do giúp dùm mình.

Chỉnh sửa cuối:

Auto

Bữa trước hack con E61 thì ok,hôm nay hack con N95 8GB (Ver 31.0.015)khi chạy hellocarbide lên chọn Menu1 thì bị đá ra ngoài luôn.Ai biết lý do giúp dùm mình
Ver 31 k hack bằng hello đc chứ lý do gì nè ;;)
Posted via Mobile Device

Kojiro

Super V.I.P
Bữa trước hack con E61 thì ok,hôm nay hack con N95 8GB (Ver 31.0.015)khi chạy hellocarbide lên chọn Menu1 thì bị đá ra ngoài luôn.Chắc là hellocarbide chưa hack được FW phone mình phải ko? Ai biết lý do giúp dùm mình.

Ver 31 k hack bằng hello đc chứ lý do gì nè ;;)
Posted via Mobile Device

Nói cho rõ: N95 v31 hack bằng HelloOX 1.03 chứ ko phải hellocarbide, có hướng dẫn rồi, search nhé!

Status
Không mở trả lời sau này.