• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Hackactive bằng Redsn0w 0.96b6 Update từ Blog của Dev-Team

TatDat_Canon

Nhóm DEV vừa update một phương pháp hackactive mới bằng Redsnow 0.96b6.

Cho phép IP đã jailbreak và hacktive = redsnow, nay sẽ được active giống như active = stock sim. (cách này DEV lấy "công nghệ" từ Sbinger http://www.bingner.com/SAM.html :p)

Cách này có thể làm cho bạn active IP như một IP "chính hãng", được hưởng đầy đủ các quyền lợi như các máy được active = stock sim, và tuổi thọ pin cũng tăng đáng kể. \-/

Cách làm:

1. Cách 1: (cách này không tìm thấy source này trên cydia, ai biết thì chỉ dùm nha!) ---- tham khảo: http://www.bingner.com/SAM.html#troubleshoot
+ Vào cydia add source: http://repo.bingner.com
+ Install "SAM" và "SAMPrefs"
+ Vào Settings > SAM and touch "De-Activate iPhone"
+ Reboot and active IP với Itunes

2. Cách 2:
+ install SAM và SAMPrefs
+ Chạy Redsnow 0.96b6 --> chọn Deactive và thực hiện theo hướng dẫn. BẠn se đưa iphone về Lockdown (màn hình Emergcy call)
+ Sau đó active lại = Itune

Linkdown:

+ Redsn0w 09.6b6: http://www.mediafire.com/?3xjm6xzkxhk6qxd

Hình minh họa:

Lưu ý: Chỉ hổ trợ 3G/3Gs xài FW gốc(mình nói FW gốc vì mình đang xài custom làm theo cách này Itune không active được đang thử lại với FW gốc

Chỉnh sửa cuối:

thanhletri

Bác nói rõ phần Active với itunes là sao bác, là dùng itunes restore firmware custom à

tsthanhhai

active được nhưng có unlock được hay không vậy bạn. Quan trọng là unlock :d

TatDat_Canon

Bác nói rõ phần Active với itunes là sao bác, là dùng itunes restore firmware custom à

Có nghĩa là sau khi Deactive, thì bỏ sim vào mở itune lên kết nối IP vào PC để itunes active vào homescreen

active được nhưng có unlock được hay không vậy bạn. Quan trọng là unlock :d

Máy jailbreak và unlock trước rồi mới chạy lại cái này mà!

pole_star139

Sorce repo add bình thường vs cài 2 gói í bình thg.
Sau khi cài xong 2 goi: SAM và SAMPrefs thì có hai cách:
- vào setting > SAM > de active
- dùng redsnow b6 chọn deactive
Sau đó cắm iphone vào máy tính cài itune đế nó active

Chỉ áp dụng cho 3g vs 3 gs nhé

myangle

Sorce repo add bình thường vs cài 2 gói í bình thg.
Sau khi cài xong 2 goi: SAM và SAMPrefs thì có hai cách:
- vào setting > SAM > de active
- dùng redsnow b6 chọn deactive
Sau đó cắm iphone vào máy tính cài itune đế nó active

Chỉ áp dụng cho 3g vs 3 gs nhé

IP 4 không được à. đang sài ios 4.0.2 và bb 1.59 máy để qua đêm không làm gì ngồn 20% pin.. đang tìm hiểu nguyên nhân

xuantang

Thanks tatdat_canon,

Mình cũng đã làm theo cách của bạn nhưng không được...mình đã thừ với cách khác thì OK. sau đây là cách mà mình đã làm:

Theo như mình biết thì redsn0w active iPhone không đúng cách nên nó sẽ rất hao PIN. Cách dưới đây là dùng iTunes để Active iPhone của bạn...nó sẽ tiết kiệm PIN rất nhiều:

1: Add source "http://repo.bingner.com" vào Cydia.

2: Install “SAM” and “SAMPrefs” từ source trên.

3: Reboot lại iPhone.
- Bạn có thể kiểm tra tình trạng Active của iPhone bằng cách vào Setting -> SAM
ActivationState: FactoryActivated
SAMState: Loaded OK

Subscriber Artificial Module
Deactivate iPhone
Enabled (ON)
Regenerate SIM
Method: Auto Detect

4: Chạy Redsnow 0.96b6 --> chọn Deactive (có thể chọn thêm "Enable battery percentage", "Enable homescreen wallpaper" để sau này iPhone của bạn có thêm 2 chức năng này) và thực hiện theo hướng dẫn của redsn0w.

5: Vào Settings -> SAM, chọn “De-Activate iPhone”.
- SAM sẽ hiển thị như sau:
ActivationState: UnActivated

Deactivate iPhone
Enabled (ON)
Regenerate SIM

6: Cắm iPhone vào máy tính, mở iTunes lên. iTunes sẽ activate iPhone của bạn.
- Nếu iTunes đưa ra thông báo “Invalid SIM” thì bạn vào Setting -> Carrier (đợi khoảng 10 giây nó sẽ hiện ra các mạng di động mà nó tim thấy) sau đó chọn mạng mà SIM bạn đang dùng (đừng để ở chế độ automatic) ví dụ: SIM viettel thì chọn "VNM and VIETTEL".

7: Nếu Active thành công, iTunes sẽ thấy iPhone của bạn.
- Để kiểm tra xem iPhone của bạn đã được iTunes active chưa. Bạn vào Setting -> SAM

ActivationState: WildcardActivated

Deactivate iPhone
Enabled (ON)
Regenerate SIM
Nếu máy của bạn hiển thị như trên thì chứng tỏ bạn đã Active iPhone bằng iTunes thành công.

8: Vào Cydia gỡ bỏ "SAM" và "SAMPrefs" ra sau đó reboot lại iPhone.

Tham khảo link: http://www.iphonedownloadblog.com/2...attery-drain-after-jailbreaking-and-unlocking

Download Redsn0w 09.6b6: http://www.mediafire.com/?3xjm6xzkxhk6qxd

Chỉnh sửa cuối:

xuantang

Đúng vậy bạn.
Máy bạn phải cài IOS gốc và được active bằng redsn0w thì mới áp dụng cách này.

aktkce

mình làm đến đoạn thứ 6 thì itunes bảo The SIm card inserted in this iphone does not appear to be supported. Vào carriers làm mãi củng chẳng thấy gì khác!

pole_star139

Xác nhận 1 lần nữa là với máy Lock thì không áp dụng đc SAM nhé

Chỉnh sửa cuối:

xuantang

Chào aktkce,
Vậy máy của bạn trước đó đã được unlock và có sóng chưa? vì phải được unlock thì bạn vào Setting -> carriers mới chọn được nhà cung cấp (ví dụ Viettel).
Nếu máy bạn đã được unlock rồi thì làm lại bước 5 một lần nữa (5: Vào Settings -> SAM, chọn “De-Activate iPhone”.) sau đó đến các bước 6 - 7 - 8.
Mình đã thử đi thử lại 3 lần rồi...kết quả OK.

nick1412

1)Xin hỏi chủ thớt test chưa vậy?
2) Phương pháp này áp dụng cho Iphone nào- chưa thấy nói 1 cách rõ ràng, chỉ thấy nói dành cho 3G và 3GS và phải là bản IOS gốc, nhưng không nói là áp dụng cho IOS 4.1 hay 4.2.1 và có nâng băng tần 5x hay 6x hay không, nói quá mơ hồ=> khó hiểu.
3) Trong tường hợp nào dùng phương pháp này.
4) Nếu dùng bảng gốc thì sao mà active được vào được bên trong mà vào Cydia cài Sam.
5) Và các bước rõ ràng thực hiện từ A->Z trên IOS nào không thấy nói đến.
Xin thx.

TatDat_Canon

1)Xin hỏi chủ thớt test chưa vậy?
2) Phương pháp này áp dụng cho Iphone nào- chưa thấy nói 1 cách rõ ràng, chỉ thấy nói dành cho 3G và 3GS và phải là bản IOS gốc, nhưng không nói là áp dụng cho IOS 4.1 hay 4.2.1 và có nâng băng tần 5x hay 6x hay không, nói quá mơ hồ=> khó hiểu.
3) Trong tường hợp nào dùng phương pháp này.
4) Nếu dùng bảng gốc thì sao mà active được vào được bên trong mà vào Cydia cài Sam.
5) Và các bước rõ ràng thực hiện từ A->Z trên IOS nào không thấy nói đến.
Xin thx.

1. đã test 3G custom 4.1 not ok, 3gs 4.1 gốc 06.15 OK
2. Chỉ áp dụng cho 3G và 3Gs, IOS 4.x (cái này đã ghi ở tiêu đề topic mà bạn, bản redsnow 0.96 đâu có xài cho 3.x)
3. Cái này cũng nói luôn rồi
Cho phép IP đã jailbreak và hacktive = redsnow, nay sẽ được active giống như active = stock sim. (cách này DEV lấy "công nghệ" từ Sbinger http://www.bingner.com/SAM.html )
4. Nhìn chữ in đậm bạn sẽ hiểu ý thắc mắc này nhé.
5. Bước thực hiện mình cũng đã nêu rồi, và dĩ nhiên là trên IOS 4.x, ban xuantang cũng đã nhắc lại rồi!

Hình như bạn chưa đọc kỹ topic thì phải!!!!

nguoihn83

Mình đang dùng IP 3G bản lock.Vấn đề của mình là khi update FW lên 4.x "hay FW 3.x cũng vậy" máy không thể nào vào được màn hình singboad để add source cydia hay làm bất cứ điều gì khác được. Nó đang dừng ở màn hình "slide for emergency" và đòi sim nhà mạng để active, điều mình quan tâm là phần mềm này có thể giúp active máy để vào được màn hình singboad hay không thôi đã. Bạn nào làm được xin chia sẻ cho mình với thank.

TatDat_Canon

Mình đang dùng IP 3G bản lock.Vấn đề của mình là khi update FW lên 4.x "hay FW 3.x cũng vậy" máy không thể nào vào được màn hình singboad để add source cydia hay làm bất cứ điều gì khác được. Nó đang dừng ở màn hình "slide for emergency" và đòi sim nhà mạng để active, điều mình quan tâm là phần mềm này có thể giúp active máy để vào được màn hình singboad hay không thôi đã. Bạn nào làm được xin chia sẻ cho mình với thank.

Bạn ơi, khi update FW rồi phải jailbreak mới hackactive vào homescreen được.

Tham khảo cách jailbreak 4.x ở đây nhé: http://www.pdaviet.net/showthread.p...i-Redsn0w-0.9.6b5-và-Unlock-với-Ultrasn0w-1.2

nukenuky

máy mình 3GS Lock thì phải dùng FW gố nào bây giờ bạn, mình có tất cả shsh cho tất cả fw

Lưu ý: Chỉ hổ trợ 3G/3Gs xài FW gốc(mình nói FW gốc vì mình đang xài custom làm theo cách này Itune không active được đang thử lại với FW gốc

kennypro

Yeah, 3G Lock custom 4.2.1 đã text thành công.Mà không biết có giảm hao pin không nữa.Mà được hưởng đầy đủ các quyền lợi như các máy được active = stock sim là hưởng những gì nhỉ

Chỉnh sửa cuối:

oceandragon

Yeah, 3G Lock custom 4.2.1 đã text thành công.Mà không biết có giảm hao pin không nữa.Mà được hưởng đầy đủ các quyền lợi như các máy được active = stock sim là hưởng những gì nhỉ

Ban lam cach nao the?
May minh 3g lock,baseband 6.15, custom 4.2.1 pdaviet

Minh dung redsnow deactivate thi may teo luon,khoi dong xong thi treo may,phai restore firmware tu dau.

Dung chuc nang restore to stock cua SAM cung khong duoc.

Sorry vi go khong dau.minh dang dung iphone.