• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục Gprs Cho vietel.

hoanganht

Đối với vietel gprs 1 số người sẽ bị không kết nối được opera mini hoặc vitalk.slick...mà vào wes kèm theo máy thì vẫn ok.Đã có nhiều người đã hỏi vấn đề này rồi.Và cũng có nhiều cách giải quyết.Về phần mình có 1 cách giái quyết như său mà mình cảm thấy rât tiện lợi nhất dành cho ai khó chịu khi dùng gprs vietel

Vào Control panel/Connection/Internet Accounts .

Khi mới cài cấu hình tự động gprs cho máy(qua tổng đài hoặc .. tùy bạn)
thì trong mục Accounts có 2 mục là vietlel và viettel MMS.

Bước 1:
Mục vietel thì để nguyên.Vietel MMS thì các bạn nháy vào trong đó có phần Address :v-mms đổi thành v-internet và save lại.
Bước 2:Cũng trong Internet Accounts vào groups:Nháy vào internet.Trong đó có acc nào thì remove hết đi.Các bạn add 2 acc lúc nãy là viettel và vietlel MMS lúc nãy= cách nháy vào Add new acount.

Xong phần chỉnh.Giờ các bạn muốn dùng opera theo máy thì các bạn ưu tiên cho vietel đứng thứ 1.(nháy vào chữ vietel có các con số chọn số 1)

Muốn dùng opera mini hoặc vitalk hoạc slick (2 chương trình chát phổ thông)
thì cho vietel MMS đưng thư 1.Mục vietel còn lại sẽ là thứ 2.

Mỗi lần chỉ việc đổi thứ tự 1 -2 của vietlel và vietel MMS.Lần đầu tùy từng máy được luôn nếu không phai reset lai máy nhe.Các lần sau thì rất đơn giản rồi
Khi dùng quen rồi thì rất tiện lơi.Đó là cách khắc phục dùng GPRS mạng vietel của mình.Lựa chọn số 1 bây h vẫn là mạng vietel với gói cứoc 1d/1kb thue bao 10k /1thang.Rẻ nhất trong các mang.

Sr vì đa spam.Đây là mình tự mỏ mẫm.Nêu bài viết đã có rồi Mod del hộ mình nha.
.Mình không biết nên cho nó vào mục nào..Vì mình mới tham ra pdaviet.Nếu có ích mod di chuyên dúp mình :p:p:p:p