• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục hiện tượng dật cục của CAMERA Kaiser trong bóng tối

littlerain

Dùng Kaiser, ai trong chúng ta cũng biết là thiết bị thiếu mất Graphic Driver nên khi chụp ảnh trong điều kiện thiếu sáng sẽ thấy camera dật cục vô cùng, cách sau đây tham khảo bên http://forum.xda-developers.com/ có thể tạm thời khắc phục được hiện tượng đó

Bước 1: Mở chương trình chụp ảnh
Bước 2: Tắt máy ( sử dụng nút Power), lưu ý không đóng chương trình chụp ảnh
Bước 3: Hướng ống kính về phía vật tối ( tốt nhất là lấy tay che kín ống kính). Trong khi tay vẫn che ống kính bật nút power lên. Khi màn hình Kaiser bật sáng nếu để ý kỹ bạn sẽ thấy màn hình hơi hơi nháy một chút, lúc đó bạn bỏ tay ra sẽ thấy tốc độ khung hình của Camera tăng lên rõ rệt, bạn có thể thực hiện các bức ảnh chuyển động mà không bị nhòe hình.

Lưu ý: - Khi thực hiện 1 lần mà không được bạn hãy thử lại , chú ý đừng để ánh sáng lọt vào camera trong lúc che tay
- Nhớ tắt các chương trình khóa màn hình kiểu như S2U
- Cách này chỉ là tạm thời khắc phục do ta đã lừa máy không thực hiện thao tác lựa chọn ánh sáng trong khi chụp trong bóng tối nên tốc độ khung ảnh sẽ tăng lên. Nguyên nhân chủ yếu dẫn đến hiện tượng nhòe ảnh khi chụp được các PRO đánh giá là do Kaiser thiếu mất Graphic Driver, do đó hãy đừng quên ủng hộ cộng đồng dùng Kaiser bằng cách tham gia đóng góp cho Topic này =D>=D> http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=351986

PhamQuang

Manager
HTC Kaiser khi mua với bản ROM chạy trong máy đúng là có lỗi phần Camera.
Đây là điều mà nhiều người sử dụng phàn nàn và thậm chí đã có kiện cáo HTC.
Nguyên nhân tại Driver Camera mà thôi.

Nghe trên WiKi nói, sau khi Up các bản ROM 6.1 Original sẽ fix được các lỗi Camera.

Bạn hãy Up thử lên 6.1 xem sao, chắc là sẽ tốt hơn đó.

littlerain

Hôm qua thử up vài Rom WM 6.1, camera của máy có đỡ hơn khi chụp trong bóng tối thật nhưng vẫn chưa bằng cách tôi thử, dù sao cũng cảm ơn PHAM QUANG. Đang đợi bác cho ra đời ROM cho kaiser mà mãi vẫn chưa thấy nhỉ :) . CHÚC mọi người ăn Tết vui vẻ

toanbui

Anh Little rain! mình làm theo cách của anh, nhung khi bịt camera lai khi mở ra màn hình đứng luôn, thử lại 2-3 lần cũng vậy. Anh chỉ mình với!
Toànbùi

littlerain

@toanbui

Bạn cố gắng làm theo đúng thứ tự các bước mình đã chỉ. Trước hết bật chương trình camera lên, sau đó để yên chương trình đó, ấn nút power (bên hông phải của máy), sau đó lấy tay che kín camera(nhớ che thật kín). Trong lúc vẫn che tay thì ấn nút power cho màn hình sáng lên rồi bỏ tay ra thế là xong. Cách này chỉ là cách tạm thời thôi. Tốt nhất bạn thử up rom lên WM 6.1 như man Pham quang nói xem, chắc sẽ tốt hơn đó.
:D

ohtt

Các bác ơi! CAMERA con KAISER của em bị 1 sọc là do gì ạ? Mọi thứ vẫn tốt chỉ có camera bị 1 sọc! THANKS!

cuunon

Nếu là máy tính thì minh kiếm dĩa driver grap, con ppc thi hổng có hả các bác

D

deocoten

Guest
em đã làm thử giống bác nói nhưng mà vẫn ko đc. Chán mỗi con kaiser này khoản chụp ảnh.

atomcuibap

đúng là mình thử nhiều bản Rom nhưng chụp hình củng chẳng khá hơn được!!! chán chú kaiser này cái vụ chụp hình

ultrakill

Active Member
cách này hay nhưng khá bất tiện. mỗi lần vào camera lại phải làm lại. rất mất thời gian

zeon

có cách này cũng tạm được rồi, không biết có chương trình chụp ảnh nào khác để cài vào ko nhỉ??

kimquypticc

Cải thiện đáng kể nhỉ! Trước giờ cứ tưởng cái camera 3.0M của Tylt lại chán đến thế!