• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục lỗi 270. có thể Up rom

hoangb89

Sau rất nhiều lần cố gắng thực hiện. mình đã tìm ra cách up mà ko bị lỗi 270.
các bạn chạy upls.bat trong Excalibur USPL CID BYPASS.
đến khi nào màn hình thành màu trắng hoàn toàn thì chạy ROMUpdateUtility.exe
trong bản rom mà bạn cần up. cứ thế sẽ ko bị lỗi 3% 270 nữa. đợi hết 100% Finish là bạn đã up rom thành công rồi đó.
Chúc các bạn thành công.:D

miss_you505

vẫn không được bạn oi ban co o ha noi khong hôm nào mình qua nhờ bạn làm hộ mình nhé

hoangb89

vẫn không được bạn oi ban co o ha noi khong hôm nào mình qua nhờ bạn làm hộ mình nhé

Bạn cố thử lại xem. mình cũng phải làm đi làm lại nhiều lần mới đc.
chú ý lúc chạy upls.bat đến khi màn hình màu trắng thì dừng lại (vẫn để cửa sổ dos) và chạy ROMUpdateUtility ngay.
chúc bạn thành công.

vh1981

lỗi 270 là do trước khi chạy ROMutiliti bạn chưa bỏ Allow USB connection trong Activesync/Mobile center đi.

Các bước thực hiện như sau:

1/ Run the SDA Application Unlock.exe, it will greet you with "SDA successfully unlocked".

2/ Turn off your Excalibur and remove the storage card.

3/ Turn your Excalibur on and connect it to active sync/windows mobile device center.

4/ From the USPL- CID BYPASS run Uspl.bat.
Follow the on screen step by step instructions.
Press enter through the prompts which you have already completed in steps 1-3.
On your Excalibur mobile you “may” be prompted to allow "JumpSPL" to run, press yes.
On running JumpSPL your screen will go white with the backlight on dim.
(note all going well the screen will remain in this white state until step 5 has completed).
--> sau bước này màn hình SDA sẽ chuyển sang màu trắng, bạn hãy mở Activesync vào phần Option uncheck phần Allow USB Connection

nhấn ok để thực hiện tiếp bước 5

5/ Now run the update RUU_Excalibur... or HTC_S620... update you want flash, everything else is automated. You’re done!

sau bước 5 bạn vào activesync mở lại Allow USB connection

beyw2003

Bữa nay up con HTC s710, hehe. Lúc đầu up lỗi mãi giờ được rồi, thanks u !

mattro1

Cái lỗi này tôi cũng đã từng bị rồi các bác ạ. có một lầm tôi up ROM có chữ snip đằng sau đó. có chạy SDA Application Unlock.exe cả nghìn lần thì vẫn lỗi thôi.
Phương pháp của tôi là tìm rất nhiều bản ROM rồi up đại 1 cái. lạy trời tui up đến cái thứ 5 thì thấy up được. xong xuôi up lại bản mình thích là OK.