• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách khắc phục tiếng ồn khi quay phim khi dùng I8910 - HX-V3-17

nhathuy2007

Thực ra tiếng ồn khi ghi âm, quay phim là do micro được chỉnh thông số quá nhạy. Để khắc phục hiện tượng này, Hyper X đã chỉ cách làm như sau:
Hầu hết các bạn sau khi ghi âm đã nhận thấy rằng có một tiếng ồn kêu ee trong video-ghi âm .. điều này là do việc vô hiệu hóa việc lọc tiếng ồn của micro, do đó, trong điều kiện im lặng, bạn sẽ nghe thấy tiếng kêu eee bởi vì micro được chỉnh độ nhạy cao hơn firmware gốc. Đối với tất cả những người không chấp nhận chuyện này, có một giải pháp khắc phục cho họ:

1/ Bấm mã code: * # 0002 * 28346 #
- Bấm 3) Record
- Bấm 04) CamcordARM_AMR (đây là tinh chỉnh trong file video)

Vào set như sau

TxMicAmp: 24 - giảm xuống còn 12 và bấm #
và sau đó khi bạn trở lại sẽ thấy - TxMicAmp: 12

2/ Tới
Tx Channel: 25 - Chỉnh giá trị về 21 bấm #
và sau đó khi bạn trở lại sẽ thấy - Tx Channel: 21

Để lưu tất cả thay đổi quay trở lại
6) Sao lưu phone sẽ hiện lên "Backup OK"

Tinh chỉnh này làm giảm độ nhạy của Microphone. Tuy nhiên, chất lượng Micro sẽ không tốt, không ghi được âm nhỏ hay âm ở xa. Tùy các bạn chọn lựa phù hợp với mình

taolahoan

cho mình hỏi cái giá trị kia mình thay đổi bao nhiêu cũng được tùy mình hay phải theo thông số nhất định của nhà sản xuất

xike

Đổi lại thì micro phone sẽ không còn nhạy nữa. Với nhưng âm thanh to như trong phòng karaoke sẽ bị bể tiếng.