• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách kiểm tra điện thoại chính hãng thông qua số imei....

onlylove80

Mình vừa sưu tầm được cách Check Imei để phân biệt hàng thật hàng giả..Nhưng không biết Post Chủ đề vào đâu cho đúng,,:D Xin nhờ các Mod di chuyển vào Box nào phù hợp hộ mình nhé..Thankss! Tôi có 2 cách để phân biệt chú dế các bạn đang dùng có phải chính hãng hay ko?Bạn hãy thử 1 trong 2 cách sau để có được câu trả lời nha.

Cách 1: Từ bàn phím điện thoại các bạn bấm *#06# để lấy số imei rồi vào web http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr để check số imei của mình. Các bạn nhập 15 số Imei vào rồi Check,, nếu các thông số khớp với máy của bạn thì YÊN TÂM nhé!:D

Cách 2: Sử dụng thuật toán sau
Thuật toán dùng để tính toán số này như sau:

Bước 1: Nhân đôi giá trị của những số ở vị trí chẵn (là các số ở vị trí 2, 4, 6,...,14), trong đó số thứ 1 là số ngoài cùng phía bên phải của chuỗi số IMEI.

Bước 2: Cộng dồn tất cả các chữ số riêng rẽ của các số thu được ở bước 1, cùng với các số ở vị trí lẻ (là các số ở vị trí 1, 3, 5 ... 13) trong chuỗi số IMEI.

Bước 3: Nếu kết quả ở bước 2 là một số chia hết cho 10 thì số A sẽ bằng 0. Nếu kết quả ở bước 2 không chia hết cho 10 thì A sẽ bằng số chia hết cho 10 lớn hơn gần nhất trừ đi chính kết quả đó.

Ví dụ: số IMEI là 350880-10-195032-A, trong đó A là số kiểm tra cần phải tính toán.
Bước 1: 10, 16, 0, 0, 18, 0, 4
Bước 2: (1 + 0 + 1 + 6 + 0 + 0 + 1 + 8 + 0 + 4) + (3 + 0 + 8 + 1 + 1 + 5 + 3) = 42
Bước 3: A = 50 – 42 = 8
Như vậy số IMEI hợp lệ phải là 350880-10-195032-8.
Chúc mọi người check thành công........ :D

gily4ever

chẳng có cơ sở gì cả!vì trên thì trường hiên này có dòng máy fake nó làm nhái đến 99% bạn không thể kiển tra bằng imei được đâu

Kojiro

Super V.I.P
Cách này có tác dụng sơ sơ cách đây vài năm chứ giờ thì... :) Check IMEI trên hãng còn chưa chắc nữa là :)

noikhodanong87

cách nì quá cổ điển rồi bro ơi, bọn buôn bán trên 5giay cứ cho imei, check thoải mái mà đi xem thì toàn hàng dựng k