• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách lấy ảnh trong trong theme

donga_hp

:p=D> Sau nhiều lần mày mò vì thấy một số ảnh nền trong theme rất đẹp mà ko có chương trình nào lấy ra được mình đã tìm ra cách lấy ảnh . Các bạn có thể làm theo cách sau :
1. Lấy file .utz đổi đuôi file thành .rar hoặc .zip
2. Dùng winrar giải nén các bạn sẽ thấy một thư mục trong đó chứa các ảnh của theme sau đó tuỳ ý sử dụng để thay vào các theme khác.
:D

CongVoi

Super V.I.P
:p=D> Sau nhiều lần mày mò vì thấy một số ảnh nền trong theme rất đẹp mà ko có chương trình nào lấy ra được mình đã tìm ra cách lấy ảnh . Các bạn có thể làm theo cách sau :
1. Lấy file .utz đổi đuôi file thành .rar hoặc .zip
2. Dùng winrar giải nén các bạn sẽ thấy một thư mục trong đó chứa các ảnh của theme sau đó tuỳ ý sử dụng để thay vào các theme khác.
:D

CÁM ƠN BẠN ĐÃ CHIA SẼ.MỘT THÔNG TIN KHÁ BỔ ÍCH CHO NHỮNG BẠN IU THÍCH THEMES =D>=D>

ngadodo

đổi đuôi .utz thanh .rar như thế nào?mình ko hiểu.minh rat muốn lấy ảnh từ trong them

hoanghai1992

trước khi làm như trên các pác phải vào Tools>folder options> tìm cái mục mà "hide file extension" ấy rồi bỏ chọn đi mới nhìn thấy các cái phần mở rộng trên máy tính, sau đó cứ rename bt :D chúc vui

elicius

cái này đơn giản nhưng chưa ai biết hết, bro này đúng là thiên tài.
À sãn đây chia sẽ 1 cách mở file *.utz này bằng winrar, winzip đơn giản hơn là đổi đuôi file nè: nhấp phải vào cái file theme (*.utz) chọn open with --> choose program --> Browse đến chương winrar hay winzip.
Với cách này bạn khỏi cần đổi đuôi file lần thứ 2 để chuyển nó vào máy dtdđ

rokky

Khó khăn giữ vậy mấy bro vào C:/Resoucre/Private/101F6278 là ok roàiiiii

hoanghai1992

Khó khăn giữ vậy mấy bro vào C:/Resoucre/Private/101F6278 là ok roàiiiii
ặc ặc, =)) cách của pác còn khó hơn đấy, lại phải hack ổ C, tớ thấy cách rename là nhanh nhất, ko cần hack, dùng X-Plore hay máy tính dều ok ;)

nguyenthang2311

cho mình hỏi chút.mình giải nén ra 3 file(2 file hình nền và 1 file *.utz) bây giờ mình phải copy 3 file này vào đâu.thông cảm mới dùng UIQ nên hơi gà

Caohieu88

cho mình hỏi chút.mình giải nén ra 3 file(2 file hình nền và 1 file *.utz) bây giờ mình phải copy 3 file này vào đâu.thông cảm mới dùng UIQ nên hơi gà

Bạn cài File Utz thôi, còn 2 file hình nền là để thay vào Wallpaper
hoặc dùng làm mẫu xem trước khi cài!

thanhnhut87

mình giải nén ra rồi thay skin bằng hình khác đổi tên giống như mặc dịnh nhưng khi chuyển lại .utz đưa vào máy thì ko mở lên dc nhỉ???

manhnk80p9

sao mình bung nén ra cái Theme hình con cá của Iphone đó nó có rất nhiều file làm cách nào mình đổi được thành hình khác vậy bạn và đổi rồi làm sao về về được như cũ đuôi .UTZ

lamquangtu

sao mình bung nén ra cái Theme hình con cá của Iphone đó nó có rất nhiều file làm cách nào mình đổi được thành hình khác vậy bạn và đổi rồi làm sao về về được như cũ đuôi .UTZ

Sao bạn không sử dụng chương trình sửa themes của Sony ericsson mà làm cho tiện. Chương trình này trên diễn đàn đã có post rồi mà, nó là Sonyericsson themes creator

thanhtamlx

Các bạn nào sử dụng phần mềm giải nén 7-zip thì giải nén file *.utz trực tiếp luôn không cần phải rename gì cả. Thực hiện click phải chuộc lên file theme cần giải nén -> 7-zip -> extract files... -> OK. thế là xong.