• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nào để xóa 1 phần mềm hoàn toàn khỏi máy

troy28790

Mỗi khi xóa phần mềm thì mình thấy vẫn còn file rác.Đặc biệt là xóa phần mềm xong cài mới lại thì vị trí icon nằm ở chỗ cũ(vd như thư mục benpham) ko phải nằm ở nơi mặc định là ứng dụng(mọi phần mềm mới tinh chưa cài lần nào đều nằm ở đây)

Như vậy chắc chắn pm đó vẫn chưa bị xóa hoàn toàn khỏi máy và nó vẫn đễ lại xương cẳng thịt thừa

Vậy mấy bro ai giúp mình làm cách nào xóa triệt để 1 pm ko?Xin lưu ý là mình đều khởi động lại máy sau khi xóa pm.Mấy bro chỉ cách cũng xin đừng bắt hard reset nhé
thank you guys

DreamLand

Mỗi khi xóa phần mềm thì mình thấy vẫn còn file rác.Đặc biệt là xóa phần mềm xong cài mới lại thì vị trí icon nằm ở chỗ cũ(vd như thư mục benpham) ko phải nằm ở nơi mặc định là ứng dụng(mọi phần mềm mới tinh chưa cài lần nào đều nằm ở đây)

Như vậy chắc chắn pm đó vẫn chưa bị xóa hoàn toàn khỏi máy và nó vẫn đễ lại xương cẳng thịt thừa

Vậy mấy bro ai giúp mình làm cách nào xóa triệt để 1 pm ko?Xin lưu ý là mình đều khởi động lại máy sau khi xóa pm.Mấy bro chỉ cách cũng xin đừng bắt hard reset nhé
thank you guys

Vào App Manager xoá là OK, trừ một số phần mềm chạy ẩn cứng đầu dùng Xplore kill trước rồi xoá.
File rác thì phải hiểu nó, xoá nó có ảnh hưởng gì không :D
Sau cùng sạch sẽ nhất là Format :)

habaolinh

Super V.I.P
Chính ra bài này tmod nên del thì hơn, hoặc nhờ mod move vào chỗ thích hợp.