• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách nhận Update bản NODO ngay bây giờ trên các thiết bị WP7

edmundo2203

Như các bạn đã biết tối hôm qua 22/3 đã có bản Update NoDo cho các thiết bị WP7 thông qua kết nối Zune.Dường như MS chú ý Update nhiều hơn cho các máy xuất xứ từ Châu Âu dẫn đến sự chậm trễ Update của các dòng máy khác (Asia....).Vậy nếu bạn muốn nhận bản Update Nodo ngay bây giờ thì làm theo cách sau:

1. Các bạn tải 3 file Xap (Chevron.WP7.Ringtone.Xap; Connection Setup; TouchXplorer) ở đây : Xap
Sau đó cài đặt vào thiết bị WP7 thông qua Tom Xap Install.

2. Chạy app Chevron.WP7.Ringtone.Xap trên thiết bị WP7 đợi đến khi xuất hiện dòng chữ "Ringtones added… and CustClear.provxml underneath"

3. Chạy app TouchXplorer, sau đó chọn đến đường dẫn : My Documents/My Ringtones, Copy file CustClear.provxml trong My Ringtones và Paste đến thư mục Window

4. Cuối cùng chạy Connection Setup đợi đến khi hoàn tất nhấn OK.

Và bây giờ bạn sync thiết bị WP7 với Zune để tiến hành Update bản NODO ngay bây giờ từ MS.
=D> =D> =D> =D>

Nguồn : WPcentral.com

Chỉnh sửa cuối:

blackdoor

Manager
Biện pháp này không có tác dụng với HD7 Asia đã update lên 7008. Bác nào còn ở 7004 thì có thể thử.

thekhai

Đúng rồi, máy mình đang 7004, làm theo hướng dẫn thì chuyển len 7008, không lên được 7390.

pole_star139

Máy của edmundo 2203 chạy Rom j vậy, mình cài bản Rom asia đang chạy ver 7008 làm như vậy cũng ko update đc :(

edmundo2203

Máy mình T-Mo.Sync với Zune thì có thông báo update nhưng mình chưa update vì tiếc đống app mới cài.:(

tdlongb

Từ 7004 chỉ lên được 7008 thôi các bác ạ, lên 7008 không mất game va app đâu.

pole_star139

cách dễ nhất hiện nay là các bạn update bản Nodo rò rỉ (có link ở trên diễn đàn) rồi cắm vào zune sẽ báo để update lên bản 7.0.7390

pole_star139

Mình đang sử dụng ver 7390. Cảm nhận rõ nét là máy chạy nhanh, mượt mà hơn. Có copy vs paste. Ngoài ra thì có rất nhiều các nâng cấp nhỏ về searching trong marketplace, sử dụng tai nghe bluetooth khi có cuộc gọi đến, chuyển đổi khi chụp ảnh với quay phim, loa ngoài to hơn. Trước khi update thì zune sẽ có thêm 1 bước là backup, bược này để phòng trường hợp update bị lỗi thì có thể restore lại.

Một điểm đặc biệt lưu ý là khi up lên thì chevron bị vô hiệu hóa, ko cài phần mềm chùa được nữa :)) Ah, nhân tiện thấy Microsoft có thông báo rằng hỗ trợ tốt hơn các tài khoản ở ngoài nước mỹ, bạn nào có creditcard thì thì sử dụng xem ổn ko nha ;))

emperor_htg

các bạn đá thử pes2011 xem vẫn chưa mượt lắm đâu

10 phút trôi qua mà vẫn download update 99% là sao vậy các bác

bạn nên tắt chương trình đó và ngắt kết nối với máy đi rồi bật lại +kết nối với máy lại