• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách phân vùng thẻ nhớ g1

trongkham

em mới mua máy g1,giờ em đổi thẻ không biết cách phân vùng thẻ nhớ như thế nào,bác nào có kinh nghiệm xin giúp em cách phân vùng thẻ nhớ,thẻ nhớ em định phân vùng là thẻ 2G.thanks nhiêụ

chonvuituoixuan

Cách phân vùng cho G1 nói riêng và android nói chung là đều thông qua recovery . Do đó việc đầu tiên là bạn phải tạo được recovery cho g1 của bạn trước, Cách tạo thì đã có hướng dẫn chi tiết trên forum rồi bạn search lại nhé.

sau khi có recovery thì bạn vào đó và sẽ có phần partition sd card để cho bạn chia thẻ.Cách vào recovery của G1 có lẽ là (mình ko nhớ chính xác lắm) : Tắt máy toàn bộ và nhấn HOME + POWER .

Mình có 1 bài hướng dẫn cách chia thẻ trên Hero tại blog này. Bạn có thể tham khảo.
Chúc bạn thành công.

comet85

em mới mua máy g1,giờ em đổi thẻ không biết cách phân vùng thẻ nhớ như thế nào,bác nào có kinh nghiệm xin giúp em cách phân vùng thẻ nhớ,thẻ nhớ em định phân vùng là thẻ 2G.thanks nhiêụ

bạn vào recovery dùng bi lăn chọn vào phần partition sdcard. trong đó có phần chọn swap đó như là bộ nhớ đệm(giống như ram ấy) tiếp đó là bộ nhớ ext đó chính là bộ nhớ để cài app vào.theo từng bước như thế bạn dùng bi để chọn dung lượng theo ý bạn và ấn home để thực hiện.