• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách quay về Android 2.1 Hboot 0.83 khi đả lên Android 2.2 Hboot 0.93

Ph_Anh

1/ Các bạn tải file : http://www.megaupload.com/?d=QQMYUGCI về máy và giải nén.
2/ Kết nối Desire với PC (HTC Sync), chọn charge only, mở USB debugging.
3/ Chạy file win-down.bat (trong thư mục desire_downgrade vừa giải nén lúc nảy).
Chờ đợi và làm theo chỉ dẫn (toàn là gỏ 1 phím bất kỳ) cho tới khi máy vào chế độ bootloader coi như thành công.
Sau khi Reboot máy bạn sẽ trở về Androi 2.1 phiên bản Châu Âu và Hboot 0.83.
Chúc bạn may mắn!

linhbo13

sao mình làm đúng như vậy, đến lúc vào được bootloader thì thấy nó báo wrong Image. rồi đứng luôn

Ph_Anh

Mình đã thiếu sót với các bạn vì không nói rõ là cần Goldcard - Sory!

linhbo13

Mình đã thiếu sót với các bạn vì không nói rõ là cần Goldcard - Sory!

Vậy làm sao để có Goldcard và sử dụng như thế nào vậy bạn, mình mới xài Android nên ko rành. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

linhbo13

Thanks all
linhbo13 đã downgrade được rối, đã ROOT và up được ROM cook luôn.

Nhưng theo hướng dẫn thì để mình để HTC Sync ở charge only ko được. Mà phải để luôn ở chế độ HTC Sync mới donwgrade được.

samachcm

em đã làm tới boot loader rồi mà vẫn kg quay về dc anh ah.huhuhu
1/ Các bạn tải file : http://www.megaupload.com/?d=QQMYUGCI về máy và giải nén.
2/ Kết nối Desire với PC (HTC Sync), chọn charge only, mở USB debugging.
3/ Chạy file win-down.bat (trong thư mục desire_downgrade vừa giải nén lúc nảy).
Chờ đợi và làm theo chỉ dẫn (toàn là gỏ 1 phím bất kỳ) cho tới khi máy vào chế độ bootloader coi như thành công.
Sau khi Reboot máy bạn sẽ trở về Androi 2.1 phiên bản Châu Âu và Hboot 0.83.
Chúc bạn may mắn!

Minh_Long

Bạn tới boot loader rồi mà không tiếp tục được là do một trong 2 nguyên nhân sau:
- Không có golcard.
- bạn cần phải remove HTC sync trong windows (giử lại HTC Driver)
Chúc bạn thành công.

samachcm

Bạn tới boot loader rồi mà không tiếp tục được là do một trong 2 nguyên nhân sau:
- Không có golcard.
- bạn cần phải remove HTC sync trong windows (giử lại HTC Driver)
Chúc bạn thành công.
đúng là em thiếu goldcar rồi,nhưng còn htc sync e kg gỡ ra ma vẫn làm dc đó bác.bây giờ e đã xuống hboot 0.83 dc rồi.cám ơn bác minh_long nói riêng và tất cả ae trên diễn đàn.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

có bác nào đi ngang qua thì giúp e vấn đề này luôn nha.e đã tạo dc goldcard rồi nhưng kg biết nên format lại thẻ nhớ làm mất goldcard,vậy cái thẻ nhớ này có tạo dc lần nữa kg vậy mấy bác.phải làm lại từ bước đầu tiên chạy goldcardtool GET CID để xin file goldcard.img hay là lấy cái file xin lần trươc để làm vậy.thank mấy bác nhiều!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

TẠO THÊM MẤY LẦN NỮA CŨNG ĐC BẠN AH LẤY LUÔN file goldcard.img mà bạn đã tạo thành công Gold mà sử dụng.nhớ tạo xong cất đi nhé đừng format

samachcm

anh ducthang cho e hỏi vấn đề này nữa nhe.sau khi hạ root xuống 0.83 máy e đôi khi nó hỏi có update lên 2.2 kg.e muốn up băng wifi đc kg bác ? dung lương nó báo là hơn 91gb,vậy time up là bao lâu vậy bác,lỡ đứt kết nói có sao kg?nếu up thành công thì hboot vẫn la 0.83 hay lên 0.93,e cực nhọc lắm mới hạ hboot xuống dc.thank bác trước nha.

Kenji1992

anh ducthang cho e hỏi vấn đề này nữa nhe.sau khi hạ root xuống 0.83 máy e đôi khi nó hỏi có update lên 2.2 kg.e muốn up băng wifi đc kg bác ? dung lương nó báo là hơn 91gb,vậy time up là bao lâu vậy bác,lỡ đứt kết nói có sao kg?nếu up thành công thì hboot vẫn la 0.83 hay lên 0.93,e cực nhọc lắm mới hạ hboot xuống dc.thank bác trước nha.

trả lời giùm anh thắng : thời gian úp bằng wifi thì hok rõ bạn à , hôm trước có úp bằng 3G của vinaphone thì tầm khoản 1h15' là sxong , up xong nó lên 0.93 và dung lượng là 91 MB chứ hok phải GH , bạn nên tìm quán nào wifi ổn định mà úp , chúc bạn thành công

ducthang

Theo mình bạn nên up rom cook đi như vậy không phải sợ vấn đề nâng boot hay hạ boot gì hết mọi người cứ sợ rom cook bị lỗi nhưng mình dùng vẫn thấy ok từ lúc mua máy tới giờ chưa từng up rom ship nào hết.up qua OTA thì nên tìm chỗ nào WIFI khỏe 1 chút và miễn phí cang tốt.\-/\-/

samachcm

anh ducthang va kenji1992 ah.cho e hỏi sao desire của em mỗi lần khởi động là nó vào chế độ safe mode (chế độ an toàn) phải khởi hoài nó mới hết.em thử mấy bản rom rồi mà nó vẫn thế.hroot lên xuống cài rom 2.1 và 2.2 mà vẫn như thế.tìm mãi trên diễn đàn mà chẵn nghe ai nói về vụ này hết.nhờ các bác giúp đỡ giùm em.thak

Chỉnh sửa cuối:

commander_HTC

trả lời giùm anh thắng : thời gian úp bằng wifi thì hok rõ bạn à , hôm trước có úp bằng 3G của vinaphone thì tầm khoản 1h15' là sxong , up xong nó lên 0.93 và dung lượng là 91 MB chứ hok phải GH , bạn nên tìm quán nào wifi ổn định mà úp , chúc bạn thành công

ợ, bác này chơi 3G để up ROM = OTA à, hao tài, hao tài quá :D