• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Restore lại bản WM 6.1 sau khi up lên 6.5

Status
Không mở trả lời sau này.

DJT

Các bác cho hỏi sau khi mình HardSPL và Up Rom lên bản WM 6.5 của PDA Việt nhưng sau đó không muốn dùng nữa mà muốn khôi phục lại bản WM 6.1 gốc của máy thì mình phải làm sao ?

Thân !

xuandung11a2

Well-Known Member
Bản rom gốc mà bạn nói mình hiểu là bản rom ship của máy(HTC Touch 3G chẳng hạn:D:D)Vậy bạn kiếm 1 bản rom ship (wm6.1 cho dòng máy bạn đang dùng) mà up thôi.

AnhPheCT

Không thể Restore lại Rom gốc, mà là tải 1 bản Rom WM 6.1 hay bản nào ưng ý Up Rom bình thường!! Hoặc tải bản Rom Ship của dòng máy Bạn đang xài về Up Rom thường!! Bạn đang xài con gì nói tên máy sẽ gởi cho Link Rom!!! Hi!!!

NguyenTu

Super V.I.P
Không thể Restore lại Rom gốc, mà là tải 1 bản Rom WM 6.1 hay bản nào ưng ý Up Rom bình thường!! Hoặc tải bản Rom Ship của dòng máy Bạn đang xài về Up Rom thường!! Bạn đang xài con gì nói tên máy sẽ gởi cho Link Rom!!! Hi!!!

kiếm đúng bản rom ship có thông số như bản cài trên máy thì sao đồng chí? chẳng coi là rom gốc thì là gì, hehhêh

DJT

Ý mình là có cách nào Ghost lại bản Window gốc như trong Window XP không đó mà. Khi cần mình có thể Restore lại. Mình đang xài con Touch 3G, bạn có bản ROM 6.1 gốc của Touch 3G send link cho mình nha. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

TruongHan

Super V.I.P
Thank bác Xuân Dung và mọi người nhiệt tình chỉ bảo. Mình cũng mới làm quen với WM đây nên chưa biết nhiều. Giờ thì đã biết thêm 1 điều là bản Rom Ship là bản Rom gốc dành cho 1 đời máy :) . Tải về để dành và tha hồ Up 6.5 , vọc cho nó đã :)

Hi,người wen,coi bộ newbie này cũng máu đó :D ,chắc sớm thành Pro thôi ;;)

xuandung11a2

Well-Known Member
Thank bác Xuân Dung và mọi người nhiệt tình chỉ bảo. Mình cũng mới làm quen với WM đây nên chưa biết nhiều. Giờ thì đã biết thêm 1 điều là bản Rom Ship là bản Rom gốc dành cho 1 đời máy :) . Tải về để dành và tha hồ Up 6.5 , vọc cho nó đã :)

Em là Xuân Dũng chứ ko phải "Xuân Dung" bác à:)):))

vncqn2

các pác oi cho em hỏi tí . minh mới dùng o2 con atom exec dang xai ban rom 6.1 minh dang muon up len 6.5 ma chang bit cach up . pác nao có thể chi giúp . cam on nhiu nhiu

Satan

các pác oi cho em hỏi tí . minh mới dùng o2 con atom exec dang xai ban rom 6.1 minh dang muon up len 6.5 ma chang bit cach up . pác nao có thể chi giúp . cam on nhiu nhiu
bạn qua box các dòng atom tìm hiểu và tìm rom để up nhé!
Posted via Mobile Device

JongZiZi

Cần gì để dành. Thích bản ROM nào thì up bản đó thôi.
Mình chuyển ROM búa xua nè. Từ 6.1 lên 6.5 rồi về 6.1 lại.

ROM cho AtomExec nè, còn cách up ROM thì dzô đây.

LuongQuang

Super V.I.P
Vấn đề của chủ Topic đưa ra đã giải quyết xong, hơn nữa đây chỉ đơn thuần là up bản rom tương ứng, cách up thì đã có trong các dòng máy cụ thể!

Tránh các bài không liên quan nên sẽ lock topic này!

Status
Không mở trả lời sau này.