• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách sử dụng Samsung I 5700

longwall

Tôi đã tìm rất nhiều trang, nhưng những thông tin về I 5700 rất ít. Tôi rất muốn mở topic này để các bạn chia xẻ những hiểu biết về I 5700. Đặc biệt cho những ai mới hữu I 5700 mà chưa hiểu nhiều về cách thức dùng.
Rất mong các bạn đóng góp bài viết cho Samsung I 5700 nhé=D>=D>=D>

longwall

Tôi cũng không hiểu nhiều về hệ điều hành Android, nhưng vẫn quyết định mua vì thấy I 5700 cấu hình tốt, cảm ứng nhạy, đặc biệt tốc độ vào web thì quá tốt so với giá thành hơn 6 triệu đồng.
Đó là những ưu điểm có thể thấy ngay của I 5700. Nhưng điểm yếu là I 5700 không thấy Market( tôi cũng chỉ biết là phần hỗ trợ để cài đặt và quản lý các ứng dụng). Thế nên khi mua về tôi loay hoay mãi không biết cài đặt các ứng dụng thế nào. Kể cũng hơi nản phải không.

longwall

Tôi được chỉ dẫn cài appinstalls. Tôi đã down được về máy tính nhưng không thể nào chuyển được vào điện thoại. Sau đó tôi đã thử down trực tiếp bằng điện thoại I 5700 thì thành công. Sau khi cài xong Appinstalls thì các ứng dụng được cài đặt dễ dàng. Lúc này thấy I 5700 lại đáng yêu.

longwall

Các ứng dụng cho Samsung I 5700 tôi đã tải về và dùng thấy tiện lợi gồm:
1.Ứng dụng:
-Lịch: Âm lịch
-Máy tính
-File manager
2. Games:
- Bejeweled
-Labyrinth

----
Rất mong được các bạn bổ xung giúp các phần mền và games tiện ích cho samsung I 5700 nhé. Tôi rất thich dùng Android nhưng lại gặp khó khăn vì ứng dụng chưa nhiều và hiểu biết về nó còn hạn chế.8-|

thedat007

Khi đã down chương trình File manager về và cài đặt thành công thì sẽ cài đặt phần mềm trên điện thoại một cách thoải mái. Bạn chỉ cần chép file *apk vào thẻ nhớ và vào file manager để cài đặt và tận hưởng thôi!!!

convdtvt98

Nói chung với giá thành 6tr/ samsung I5700 là quá ổn. Nhưng các pac nên mang em nó ra ngoài trung tâm bảo hành của SAMSUNG dể up Market cho em no! chu chạy bằng Appintall chán lắm> máy đơ suốt!

hanoi1975

Àh ! chào các bạn, mình cũng mới được sở hữu 1 con i5700 nhưng cũng phải nói thật là fw1.5 của em nó chán quá. chả có gì để mà hy vọng nay mói vớt được cái fw2.1 ECLAIR ,phải nói là em nó bây giờ quá tuyệt vời và đáng yêu !

hanoi1975

Các bác ai có i5700 thi nên mang ra hãng bao hành. nếu ở hà nội thì tới 87 Láng Hạ(trung tâm chiếu phim quốc gia) chạy lại fw lên fw2.1 ECLAIR cho em nó có Maket.chỉ mất khoảng 10-20 phút chờ đợi thôi chứ không phải 3,4 ngày như có người đã nói đâu. mọi cái sử dụng bình thường nhưng thêm được cái nghe nhạc co chỉnh Eq,và máy ảnh thì cũng được thêm mấy bước chỉnh nữa. nhưng nói chung là quá tuyệt vời khi em nó được sở hữu Elcair2.1. thật đáng buồn cho AE nào vẫn còn fw1.5 hix nếu ai thắc mắc gì thì call 0946534239 mình sẽ giải thích

letuancuong

Ram nó có 128 MB liệu có ảnh chậm quá không các bác nhỉ ?
Mà con này có khả năng đa điểm không ? Dù up lên 2.1 chưa hỗ trợ nhưng liệu sau này có hỗ trợ không nhỉ?

huhjun

Mình cài 2.1 xong thì GPS không hoạt động :( ai biết chỉ mình cách khắc phục với. Ngoài ra mình cũng k0 thể hiện la bàn được luôn
Mình xài JB4-7 và update 2.1.4

phutin

minh cung vua moi nhung dag chay fw 1.5 nen chua co chuong trinh va k mo dc blutoo dc.va phan nhac chuong cho tin nhan cai k dc.chi keu len dc co 1 tieg rui im len mong a e jup do.

phungluc

cac bac cho em hoi, em dung t-939 dang dung v1.5 co up len 2.1 nhu cua cac bac duoc khong a?
cam on cac bac nhiu nhiu

jonyhoanganh

Mình cài 2.1 xong thì GPS không hoạt động :( ai biết chỉ mình cách khắc phục với. Ngoài ra mình cũng k0 thể hiện la bàn được luôn
Mình xài JB4-7 và update 2.1.4
Bạn cái lên 2.1 mà phiên bản EDXJC4 trở về trước chắc chắn là không chạy nha. Bạn phải up bản mới hơn EXXJG2 hoặc EXXJH6, EXXJH7.. thì mới bắt dc GPS. Còn đây là bản EXXJH7
http://www.mediafire.com/?qb4m2733to2iret