• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách tạo "Gold card" cho HTC Desire?

trungkien245

Desire của em bị Brick USB http://www.pdaviet.net/showthread.php?100188-HTC-Desire-USB-BRICK

nay cần bác nào ở HN dùng Desire tạo giúp Gold card để em root.
mong các bác giúp đỡ em
Cho e xin địa chỉ và số đt, em sẽ liên lạc lại ngay và mang theo thẻ nhớ đến nhà bác

Lý do vì sao em muốn nhờ 1 bác dùng Desire tạo giúp Gold card
Desire của em bị Brick USB nên không thể kết nối với máy tính trong android được

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager

PhamQuang

Manager
Lưu ý thêm:
Tạo "Gold Card" có mấy bước:
1/ Lấy goldcard.img cho thẻ.
2/ Add goldcard.img vào thẻ, cách Add như đã giới thiệu trong bài hướng dẫn đưa trên đó.
Thẻ nên format trước khi tạo "gold card" nhé.

trungkien245

tks bác Pham Quang nhiều lắm
Nhưng hiện nay cơ bản là Desire của em khi vào Android không kết nối được với máy tính thì làm sao tạo được ạ

poseidon0380

do bạn ở HN ko thì qua mình tặng bạn một cái goldcard luôn! Tạo goldcard quang trọng là lấy được cid, dùng goldcard tool (down từ monaco) là cách làm nhanh nhất, cái này đã có một bạn post
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98888-Tạo-Goldcard-cho-Android-chưa-bao-giờ-dễ-hơn-thế
tuy nhiên cần máy phải kết nối được với pc! Theo mình bạn chỉ cần mượn một con Hero, legend, etc.. nào đó để tạo được goldcard là ok rồi, ko nhất thiết phải desire đâu! Và dùng tool sẽ nhanh hơn! Cách của bác Quang là chính thống nhưng dài dòng, làm sai thao tác là card sẽ ko nhận được trong win sau khi chép đè img vào! (Nếu vào disk maganer thì sẽ thấy nó có dung lượng > 1xxG mặc dù thẻ chỉ có 1G).
Có lẽ nhắc lại ko thừa là: Goldcard thành công là vẫn nhận bình thường và có thể chép file vào bình thường! Các bạn nào hay phá máy thì nên tạo sẵn goldcard, còn ko thì vẫn tạo, thẻ giờ rẻ, mua một cái làm goldcard dự phòng cũng chẳng sao.

trungkien245

do bạn ở HN ko thì qua mình tặng bạn một cái goldcard luôn! Tạo goldcard quang trọng là lấy được cid, dùng goldcard tool (down từ monaco) là cách làm nhanh nhất, cái này đã có một bạn post
http://www.pdaviet.net/showthread.php?98888-Tạo-Goldcard-cho-Android-chưa-bao-giờ-dễ-hơn-thế
tuy nhiên cần máy phải kết nối được với pc! Theo mình bạn chỉ cần mượn một con Hero, legend, etc.. nào đó để tạo được goldcard là ok rồi, ko nhất thiết phải desire đâu! Và dùng tool sẽ nhanh hơn! Cách của bác Quang là chính thống nhưng dài dòng, làm sai thao tác là card sẽ ko nhận được trong win sau khi chép đè img vào! (Nếu vào disk maganer thì sẽ thấy nó có dung lượng > 1xxG mặc dù thẻ chỉ có 1G).
Có lẽ nhắc lại ko thừa là: Goldcard thành công là vẫn nhận bình thường và có thể chép file vào bình thường! Các bạn nào hay phá máy thì nên tạo sẵn goldcard, còn ko thì vẫn tạo, thẻ giờ rẻ, mua một cái làm goldcard dự phòng cũng chẳng sao.

tks bác đã nhiệt tình
cái khó của em hiện nay là kô thể kết nối đc với máy tính.
Bác cho e mượn CID của bác được không ?

PhamQuang

Manager
tks bác đã nhiệt tình
cái khó của em hiện nay là kô thể kết nối đc với máy tính.
Bác cho e mượn CID của bác được không ?

Sao lại không kết nối với PC được???
Bạn hãy tải và Update phiên bản HTC Sync mới nhất hỗ trợ Desire, cài cho PC, kết nối rất tốt đấy.

ducdl2

Máy của bạn không nhận được USB mà Man,bạn có thể mượn 1 máy dùng Android nào làm goldcard cũng được mà,bác nào ở HN có giúp bạn ấy đi.

poseidon0380

haizz, cho bạn mượn cid cũng đâu giải quyết được, mỗi thẻ ra mỗi cid khác nhau và số này là duy nhất, cái chính là lấy được cid của thẻ đó!
Mình kiếm được một cách này bạn thử coi sao:
Lên market download và cài đặt Android Terminal Emulator
QR code

chart

cách sử dụng QR code:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-trên-market&p=1351617&viewfull=1#post1351617

Dùng barcode scanner để tìm và install android terminal emulator.
Sau đó mở terminal emulator chạy dòng lệnh này:
cat /sys/class/mmc_host/mmc1/mmc1:*/cid > /sdcard/cidcode.txt
sau đó dùng một chương trình file manager nào đó vd như ASTRO, file cidcode.txt nằm ngoài thư mục gốc, mở nó ra bạn sẽ có cid code :). Chắc cú là lấy thẻ ra, mở file đó trên máy copy cái code đó ra cho chắc ăn.
QR code của astro
chart

Có được code rồi thì dùng goldcard tool để tạo img.
Có img rồi thì theo bước cuối cùng của bác Quang tạo gold card nữa là xong! (Do máy ko kết nối được với goldcard tool nên bước cuối phải làm thủ công).
Done.
Goodluck! Nếu fix được thì nhớ thông báo và hướng dẫn lại cho mọi người nhé!

Chỉnh sửa cuối:

wan

thế ví dụ mất cái thẻ nhớ đó thì phải tạo gold card = kiểu gì bây ,hay chỉ cần có file goldcard.img đã từng lưu rồi dùng 1 máy khác để tạo ra goldcard từ cái goldcard.img đó là dc hả các bác,e hỏi ngu tí

trungkien245

haizz, cho bạn mượn cid cũng đâu giải quyết được, mỗi thẻ ra mỗi cid khác nhau và số này là duy nhất, cái chính là lấy được cid của thẻ đó!
Mình kiếm được một cách này bạn thử coi sao:
Lên market download và cài đặt Android Terminal Emulator
QR code

chart

cách sử dụng QR code:
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-trên-market&p=1351617&viewfull=1#post1351617

Dùng barcode scanner để tìm và install android terminal emulator.
Sau đó mở terminal emulator chạy dòng lệnh này:
cat /sys/class/mmc_host/mmc1/mmc1:*/cid > /sdcard/cidcode.txt
sau đó dùng một chương trình file manager nào đó vd như ASTRO, file cidcode.txt nằm ngoài thư mục gốc, mở nó ra bạn sẽ có cid code :). Chắc cú là lấy thẻ ra, mở file đó trên máy copy cái code đó ra cho chắc ăn.
QR code của astro
chart

Có được code rồi thì dùng goldcard tool để tạo img.
Có img rồi thì theo bước cuối cùng của bác Quang tạo gold card nữa là xong! (Do máy ko kết nối được với goldcard tool nên bước cuối phải làm thủ công).
Done.
Goodluck! Nếu fix được thì nhớ thông báo và hướng dẫn lại cho mọi người nhé!

tks bác đã nhiệt tình chỉ dẫn, e làm theo bác và đã có kết quả sau 1 tgian được các bác giúp đỡ.
Kết quả Desire của e bây h đã hoàn toàn bình thường.
hi hi hi.
ngày mai e có tgian sẽ Up lên toàn bộ quy trình khắc phục Desire

ducdl2

thế ví dụ mất cái thẻ nhớ đó thì phải tạo gold card = kiểu gì bây ,hay chỉ cần có file goldcard.img đã từng lưu rồi dùng 1 máy khác để tạo ra goldcard từ cái goldcard.img đó là dc hả các bác,e hỏi ngu tí

Dùng thẻ khác tạo một Goldcard mới thôi.