• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách thay đổi tên báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ......

same

Mod- Cách thay đổi tên báo tin nhắn, cuộc gọi nhỡ......

Chào các bạn, mình tìm được cách mod này trên website nước ngoài, nay chia sẻ với các bạn.

Đây là hình mình đã edit:

Công cụ cần chuẩn bị:
- MobilHex (DOWNLOAD MOBIHEX)
- Hacked Phone
- Patch C2Z

Các bước thực hiện:
1- Copy file "Aknnotpi.rXX" từ Z:\Resource sang C:\Resource ( Nhưng để an toàn, các bạn trước tiên copy file "Aknnotpi.rXX" vào E:/ để edit, sau đó copy file đó sang C:\Resource). File "Aknnotpi.rXX" ở đây đuôi *.rXX trong phone gồm *.r01, *.r02.... Với ví dụ của mình thỉ mình chọn *.r01 vì máy mình xài ngôn ngữ là tiếng anh.

2- Mở chương trình Mobihex và tìm đến file "Aknnotpi.rXX". Nhấn phím số 5 để edit

3- Bạn có thể edit tất cả nhưng chú ý nhưng ký tự "%" ( không được xóa). Bạn có thể edit gì bạn muốn thay đổi nhưng muốn thay đổi chữ "New Messages" và chữ "Misses Calls" thì phải edit 2 lần.

Đối với New Messages: Sửa dòng "24.0","24.1" & "34.0","34.1"
Đối với Misses Calls: Sửa dòng "23.0","23.1" & "33.0","33.1"

- Sau khi sửa xong nhấn Ok -> thoát khỏi mobihex

4 - Vảo trong rompatcher apply, add auto file c2z.rmp

5 - Restart máy và thưởng thức nha.

Chỉnh sửa cuối:

i_love_baby387

Rất hay nhưng hơi mất công=D>
Nếu là mình thì mình sẽ phương pháp dùng PM giả lập tin nhắn để lừa phỉnh vợ sẽ dễ hơn ;;)

same

Rất hay nhưng hơi mất công=D>
Nếu là mình thì mình sẽ phương pháp dùng PM giả lập tin nhắn để lừa phỉnh vợ sẽ dễ hơn ;;)

Cách ở đây là thay đổi dòng chữ hiện mỗi khi tin nhắn đến hay cuộc gọi nhỡ và thay đổi những biểu hiện khác :D

MinhThang

Manager
Thường những File copy kiểu này sẽ không xóa được và chỉ Edit được có 1 lần.

same

Dạ nếu muốn edit tiếp. Mình chọn ngôn ngữ khác cho điện thoại sau đó vào mobihex edit lại được ạ.

makkyanle

Dạo này anh MinhThang bị sao thế. Xoá vs edit chỉ cần đôỉ ngôn ngữ là xoá được thôi mà. File nào trả thế.

same

Sao vào mobihex open file mà nó hiện lên e|smartsis|packed khôg ra đc mục khác

Anh dùng mobihex open file Aknnotpi.rXX nó báo thế ạ? Anh có thể nói rõ hơn không ạ? Em vẫn chưa hểu lắm.

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Up mình xin patch c2z.rmp vơí.có mobihex man hình ngang ko bạn,mìh caì vaò không ful

Chỉnh sửa cuối:

datvietdatviet

File của mình khác của b.của mình new missed call là dòng 25.0 ,25.1 và 35.0 ,36.0 còn new message là 2dòng 26.0 , 26.1 và 2dòng 35.1 và 36.1 Mình đã làm (khôg xóa %)mà sao nó không hiện lên.vẫn 1 new mess

same

Up mình xin patch c2z.rmp vơí.có mobihex man hình ngang ko bạn,mìh caì vaò không ful

File c2z được tao ra từ file hệ thống của mỗi máy... Bạn cài c2zmaker vào máy để tạo file nha. C2zmaker. Nếu c2zmaker không hoạt động thì bạn cài Pip vào nha. Nhớ là cài Pip vào trước khi cài c2zmaker. Pip

Chỉnh sửa cuối:

same

File của mình khác của b.của mình new missed call là dòng 25.0 ,25.1 và 35.0 ,36.0 còn new message là 2dòng 26.0 , 26.1 và 2dòng 35.1 và 36.1 Mình đã làm (khôg xóa %)mà sao nó không hiện lên.vẫn 1 new mess

Thế anh xài điện thoại nào ạ? Anh đã apply file c2z chưa? Tôt nhất là anh đừng xóa %n

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Dạo này anh MinhThang bị sao thế. Xoá vs edit chỉ cần đôỉ ngôn ngữ là xoá được thôi mà. File nào trả thế.

Heee không phải riêng cái này đâu, đổi ngôn ngữ xóa là đúng rồi, có cái đổi cũng không xóa được đó. Chỉ có fmat thôi à, ý muốn cảnh báo anh em đừng lạm dụng quá cách này đối với các file khác trong Z đó.:((

baeanhvaem

Đã làm nhưng k thành công.máy mình fw china nên chỉ có *.r159 va *.r131.mình dùng ngôn ngu tiếng anh đã sửa và chép file *.r159 dã apply c2z auto.khởi dôg lại.nhưng vẩn là 1 new message

same

Heee không phải riêng cái này đâu, đổi ngôn ngữ xóa là đúng rồi, có cái đổi cũng không xóa được đó. Chỉ có fmat thôi à, ý muốn cảnh báo anh em đừng lạm dụng quá cách này đối với các file khác trong Z đó.:((

Lạm dụng những file trong Z có ảnh hưởng tới máy hả anh?

Đã làm nhưng k thành công.máy mình fw china nên chỉ có *.r159 va *.r131.mình dùng ngôn ngu tiếng anh đã sửa và chép file *.r159 dã apply c2z auto.khởi dôg lại.nhưng vẩn là 1 new message

Nếu máy bạn sử dụng ngôn ngữ tiếng anh thì file *.rXX bắt buộc bạn chọn file ngôn ngữ phải là *.r01

Chỉnh sửa cuối:

makkyanle

Bác chỉ cần đánh dấu vào Chỉ đọc là xoá ok. Thử nhiều file rồi. Ngon hết. Bác thử xem thế nào.

baeanhvaem

Bạn kô hiểu j kả.máy fw china chi có ngôn ngữ *.r159 với *.31 đào đâu ra *.r01 với *.r02