• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Unlock i900 xách tay từ Nhật mang về?

hanhphucdn

tình hình là mình có một em SS i900 xách tay từ nhật về mình mới dùng nên k biết cách để unlock dùng sim Việt Nam,nên có Pro nào chỉ dẩn giúp mình được k mình cảm on nhiều.mình mới dùng nên ga lắm chẳng biết j cả,thanks Mọi người nhiều lắm;)

LangLeYeunguoi

Bạn hãy up một rom chính thức cua samsung, không được dùng rom custom. sau khi up rom xong, bạn hãy làm các bước sau:
1 : viết : *7465625*638*#
2 : sau đó điền số code của mạng bạn đang xài ( có thể tham khảo tại : http://en.wikipedia.org/wiki/Mobile_Network_Code ) và số code mới : 12345678 . sau đó OK
3 : viết tiếp : #7465625*638*#
4 : nhập code : 12345678
chúc bạn thành công
( sưu tập tại modaco.net)

thecat82

cái này chỉ dùng đúng với 1 số ROM thôi, ví dụ ROM DTHJ6 luôn được, tuy nhiên nếu up sang ROM khác (DXHJ1, DXHH3,DZIA5 là những cái tớ đã thử) vẫn bị lock lại như thường, tớ đã bị rồi, chán ghê!!

bapdetieunhi

cái này chỉ dùng đúng với 1 số ROM thôi, ví dụ ROM DTHJ6 luôn được, tuy nhiên nếu up sang ROM khác (DXHJ1, DXHH3,DZIA5 là những cái tớ đã thử) vẫn bị lock lại như thường, tớ đã bị rồi, chán ghê!!

Mã:
vẫn bị lock lại như thường, tớ đã bị rồi, chán ghê!!
thế bạn đã unlock lại được chưa ? nếu unlock lại Ok , bạn co thể cho bit thong tin unlock ?

LangLeYeunguoi

sau khi unlock , bạn có thể up bat cứ rom nào mà không sợ bị lock lại. mình đã làm nhiêu rồi, chưa bao giờ bị lock lại. chúc thành công

binsu_87

mình đã unlock thử i900, dùng tại Pháp thì không có vấn đề gì, nhưng khi về VN thì chỉ nhận được cuộc gọi mà không thể gọi đi được, không biết tại sao

dammeppc

cho mình hỡi mình chưa hiều bước số 2 : sau đó điền số code của mạng bạn đang xài

blue_sea

cho mình hỡi mình chưa hiều bước số 2 : sau đó điền số code của mạng bạn đang xài

Tức là cái code của cái mạng mà cái máy của bác chỉ dùng dc sim của mạng đó
Ví dụ em bi lock bởi SFR của Pháp thì em gõ 20810
Còn của bác là cái gì thì gõ vào:D

P

pvnn

Guest
các bác đã dùng các loại mã mà vẫn chưa ok thì cầm qua chỗ em unlock cho , lấy ngay ( dùng box chuyên dụng - an toàn mà hiệu quả)

N99

các bác đã dùng các loại mã mà vẫn chưa ok thì cầm qua chỗ em unlock cho , lấy ngay ( dùng box chuyên dụng - an toàn mà hiệu quả)

Chỗ của bạn ở đâu vậy? Mình có con i900 mang từ Pháp về ko biết Unlock ở đâu. Mình ở TPHCM.