• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Unlock, Root và S-Off cho HTC EVO 3D (CDMA) HBOOOT 1.50.0000?

BboyRong

Tình hình là em mới tậu 1 con EVO 3D (CDMA) về nghịch ngợm tí...
nhưng em tìm trên mạng ko thấy hướng dẫn unlock root và s-off cho HTC EVO 3D (CDMA) HBOOOT 1.50.0000
Bác nào biết cách chỉ em với. chi tiết 1tí nhé...hiiii

venusian

Moderator
nhưng em tìm trên mạng ko thấy hướng dẫn unlock root và s-off cho HTC EVO 3D (CDMA) HBOOOT 1.50.0000

Hình như hôm trươc anh có nghe anh Caothanhhai và chú Hanoiwap nói là CDMA chỉ dùng Sim ghép đc thôi.

PhamQuang

Manager

Unlock SIM thì không rõ.
Còn S-OFF và Root thì tool Revolutionary chỉ hỗ trợ Hboot 1.30.0000 và 1.40.0000 mà thôi.
Bạn hãy thử Unlock Bootloader như với EVO3D (GSM) xem sao.

ancola66

Super V.I.P

Unlock SIM thì không rõ.
Còn S-OFF và Root thì tool Revolutionary chỉ hỗ trợ Hboot 1.30.0000 và 1.40.0000 mà thôi.
Bạn hãy thử Unlock Bootloader như với EVO3D (GSM) xem sao.
Với EVO 3D HBOOT 1.50 thì bạn chỉ có cách duy nhất UNLOCK Bootloader trực tuyến với HTCdev. Và tham khảo cách Up rom cũng như Kernek Custom ở ĐÂY

BboyRong

Với EVO 3D HBOOT 1.50 thì bạn chỉ có cách duy nhất UNLOCK Bootloader trực tuyến với HTCdev. Và tham khảo cách Up rom cũng như Kernek Custom ở ĐÂY
Làm như thế có cài đc CWM và up rom cook ko bác..em mới dùng ko biết các bác nói dõ giúp em

twantoan

Làm như thế có cài đc CWM và up rom cook ko bác..em mới dùng ko biết các bác nói dõ giúp em
Bác ko thèm đọc kỹ rồi.bài đấy nó hướng dẫn làm mọi thứ. Ko :((
Hướng dẫn: Làm thế nào để flash Bất kỳ Rom (AOSP Hoặc Sense) w / HBoot 1,50 .......

Đây là một tài liệu hướng dẫn mà hy vọng làm cho mọi việc dễ dàng hơn, do đó bạn không cần phải sử dụng fastboot nhưng thay vì sử dụng ứng dụng này .... tín dụng tất cả để joeykrim ......

Tìm kiếm ở khắp mọi nơi và không thấy thông tin này được bảo hiểm. Vì vậy, nếu điều này đã được nêu, tôi là một Noob và tôi xin lỗi .......

Vì vậy, tôi tìm thấy ứng dụng này được thực hiện bởi joeykrim một vài ngày trước đây để được khá hữu ích Đáng buồn thay 3D EVO của tôi xuất hiện hộp với HBoot 1,50 và lựa chọn duy nhất của tôi là sử dụng phương pháp mở khóa HTC .... Như bạn có thể ...... biết phương pháp này không cho phép bạn flash kernel tùy chỉnh hoặc roms với kernel tùy chỉnh nướng trong VIA phục hồi .... cách giải quyết khác là bạn đã để flash bằng cách sử dụng fastboot ....... cho đến bây giờ .....

Vì vậy, hãy nói rằng bạn đang chạy rom cảm giác yêu thích của bạn, và quyết định rằng bạn muốn thử miui hoặc CyanogenMod hoặc ngược lại bình thường, bạn sẽ cần máy tính của bạn để khởi động vào fastboot, ....... nhưng nhờ joeykrims Flash Hình ảnh giao diện ứng dụng bạn có thể flash AOSP hoặc kernel Sense, sau đó các rom, và có bạn đi ....

1 Bước: Tải về và cài đặt này
http://www.google.com/m/url?ei=rS2bT...dtDDbSG8eGuM2w

Bước 2: Tải về một hạt nhân AOSP nếu bạn di chuyển từ một cảm giác rom rom AOSP ..... Tải về một kernel sense nếu bạn di chuyển từ một rom AOSP một rom ý thức và đặt nó trên sdcard của bạn.

Bước 3: Mở ứng dụng và hình ảnh kernel chọn.

Bước 4: Tập duyệt và điều hướng đến file zip có chứa hạt nhân của bạn và chọn nó .......

5 Bước: Tập flash Hình ảnh Chờ cho nó để kết thúc nhấp nháy ..... ......

Bước 6: Khởi động lại trong khi giữ volume Down .....

Bước cuối cùng: Flash ROM mà đi với kernel của bạn ..... nếu bạn chỉ chiếu một đèn flash kernel AOSP một rom AOSP, nếu bạn đã lóe ra một kernel cảm giác sau đó đèn flash rom có ý nghĩa ......

Thưởng thức và tôi hy vọng điều này là hữu ích ..........

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

bác ới cái này chỉ dùng cho máy đã root thôi...
có bác nào hướng dẫn cụ thể cho em cách unlock bootloader và root máy ko..
vì em xem trên mạng ko có hướng dẫn cho EVO 3D (CDMA) 1.50 cả

xfile2208

Anh Ân đã bảo là unlock = htcdev rồi đấy thôi Long, mà tập trung nghiên cứu Máy ảnh đi, tạm gác pda lại

twantoan

Unlock thì giống nhau thôi. Lên xda tìm nhé. Có hướng dẫn cụ thể đấy

ancola66

Super V.I.P
Bài NÀY có thể hữu ích đối với bạn.

hachivna

Các bác cho tôi hỏi, Unlock Bootloader qua mạng rồi thì root bằng cách nào. Máy của tôi EVO3D EVO 3D HBOOT 1.50 bản châu á Bootloader 011.

Chỉnh sửa cuối:

BboyRong

Anh Ân đã bảo là unlock = htcdev rồi đấy thôi Long, mà tập trung nghiên cứu Máy ảnh đi, tạm gác pda lại
hì cũng phải có cái khạc nghịch tí chú anh...cả ngày ôm cái máy ảnh rồi tối về cũng phải nghịch pda tí cho đỡ buồn...tết em về ae minh café anh nhé