• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up MAGLDR 1.13 khi bị chết phím Volume Down?

tenchapapa

hic.số em đen nên bị chết cái phím volume down, ko thể up lên MAGLDR 1.13 đc bác nào có cách khác để up MAGLDR mà ko cần dùng phím volume down để vào Boot ko ah.
Thanks

khoanguyen2512

Bạn thử làm thế này xem :
_ Trên PC cài Active sync -> sau đó restart PC
_ Cắm HD2 cho sync hoàn chỉnh với PC
_ Trong Folder MAGLDR chạy file ROMUpdateUtility ->cứ next với ok gì gì đó, có thể HD2 sẽ tự về bootloader (như up rom WM từ PC ý mà).
Bạn thử test xem, mình thì toàn đưa về bootloader = phím Volume down + Power thui nên chưa thử cách trên

Chỉnh sửa cuối:

tenchapapa

Bạn thử làm thế này xem :
_ Trên PC cài Active sync -> sau đó restart PC
_ Cắm HD2 cho sync hoàn chỉnh với PC
_ Trong Folder MAGLDR chạy file ROMUpdateUtility ->cứ next với ok gì gì đó, có thể HD2 sẽ tự về bootloader (như up rom WM từ PC ý mà).
Bạn thử test xem, mình thì toàn đưa về bootloader = phím Volume down + Power thui nên chưa thử cách trên
của mình cũng đang dùng Android nên dùng active sync ko có tác dụng bạn ah.hic
nếu tự chạy theo cách này thì cái romupdateUtility sẽ báo là ko có connect với PC.hic

tenchapapa

ngoài ra mình còn gặp phải hiện tượng này nữa

Cứ khởi động vào MAGLDR 1.13 là nó báo NAND Kernal Open Failed (Màu đó ) Sau đó mới vào được 11 mục của MAGLDR.

Tức là nó đã báo lỗi không mở được Kernal trên NAND và cũng không ghi được.... ===> Em đã up rất nhiều bản ROM NAND ANDROID thì vào được Recovery nhưng khi Install xong cũng vẫn hiện cái dòng báo trên => Không Boot được vào Android mà nó nhảy và Menu của MAGLDR luôn...
bác nào biết giúp em với

txdv84

Bác chạy lại recovery daf là ok thôi

ngoài ra mình còn gặp phải hiện tượng này nữa

Cứ khởi động vào MAGLDR 1.13 là nó báo NAND Kernal Open Failed (Màu đó ) Sau đó mới vào được 11 mục của MAGLDR.

Tức là nó đã báo lỗi không mở được Kernal trên NAND và cũng không ghi được.... ===> Em đã up rất nhiều bản ROM NAND ANDROID thì vào được Recovery nhưng khi Install xong cũng vẫn hiện cái dòng báo trên => Không Boot được vào Android mà nó nhảy và Menu của MAGLDR luôn...
bác nào biết giúp em với

Bác chạy lại recovery daf là ok thôi