• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách Up Rom ship cho máy HD7

Status
Không mở trả lời sau này.

edmundo2203

Vì chưa có công cụ HSPL nên chúng ta mới chỉ Up được các bản Rom ship hay các bản update cho HD7
- Các bác down bản Rom ship phù hợp cho HD7 theo các nhà mạng phân phối tại Đây .Ví dụ : máy mình là HD7 do nhà mạng T-Mobile phân phối thì chọn bản Rom ship Schubert T-mobile update.
- Đưa máy về bootloader bằng cách tắt hẳn máy rồi sử dụng tổ hợp phím Power + Volume down. Sau đó sync máy với PC rồi chạy bản Rom ship vừa down về.
Quá trình Up mất khoảng 5ph.
Lưu ý: Nếu down không đúng bản Rom ship với nhà mạng phân phối mà vẫn Up thì không sao cả,vì máy sẽ không Up bản Rom đó.Các bác cứ yên tâm mà vọc nhé.Bước đầu mới có thế thôi.Hy vọng sau còn nhiều thứ để vọc với WP7 hơn nữa.
:D:D:D:D

PhamQuang

Manager
Hiện đã có cách tạo GoldCard và sử dụng "Mini USB CardReader" để Update các ROM Ship khác nhau.
Do vậy có thể Up lẫn cho nhau giữa các thương hiệu và ROM Ship được.

edmundo2203

Bác Quang có thể chỉ rõ cách tạo Goldcard và Mini Usb cardreader được không ạ?Cám ơn Bác nhiều.Năm mới chúc Bác luôn khỏe mạnh!:D

MisterBoogie157

Tại sao khi Up rom nó cứ báo lỗi connection trong khi máy e đang để bootloader và vẫn đang cắm vào PC ạ :-ss

edmundo2203

bạn down đúng bản hỗ trợ cho máy chưa.PS : máy T-mobile có thể dùng được cả bản Rom ship Asia

hoaisonongame

mình còn gà nên mấy bác cho hỏi. nếu mình unlock phone rùi sau đó dùng cách uprom này để về zin là okie fải ko mấy bác?

Status
Không mở trả lời sau này.