• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách up Rom từ WM6 Về WM5 cho MiniS

trandaidam

Ai biết chỉ giúp mình với, có phải cài activesync 4.5 không. Up bình thường toàn bị báo lỗi kết nối (cable vẫn tốt).

nhathuy

Tất nhiên là phải cài AS rồi bạn à. Sau đó đưa máy về Boot Loader, up ầm ầm mà :D

Taki7610

Unlock_GSM
Ai biết chỉ giúp mình với, có phải cài activesync 4.5 không. Up bình thường toàn bị báo lỗi kết nối (cable vẫn tốt).

Khi up nhớ bỏ thẻ và sim ra nhé - Quan trọng đó - Sao không dùng WM6.0 or WM6.1 nhỉ - Nếu cảm thấy "nặng" có thể dùng bản "clean" !

antiloving1

Khi up nhớ bỏ thẻ và sim ra nhé - Quan trọng đó - Sao không dùng WM6.0 or WM6.1 nhỉ - Nếu cảm thấy "nặng" có thể dùng bản "clean" !

mình lên WM6.0 rùi, mà chạy nhanh hơn bản 05 (boot nhanh, máy chạy nhanh hơn tí xíu, nhưng hao pin ve sầu) bản 05 thì pin ~gần 3 ngày, còn bàn 06 chỉ hơn 1 ngày chút đỉnh. lúc up là ông bạn mình up lên 06, jờ đang tìm cách và ROOM để up về 05 lại

tinhmc2003

giao diện đẹp, máy chạy nhanh hơn thì có hao pin hơn tí xíu thôi có gì đâu pro. mình thấy cũng hao hơn W.5 1 tí chứ làm gì mà hao pin hơn 1/2 sau khi up Rom vậy pro? bác xài bản W6.1 củ bác Hongkong ay!mình xài thì nghe gọi bình thường cũng được 2 ngày là ok rồi mà.

sanchuoi

cho em hỏi tý, tại sao phải thóa sim và thẻ nhớ ra. mọi khi up em vẫn để nguyên và up từ AS, không up từ Bootloader. để bootloader up hay bị lỗi "not connect" nhất là mấy ROm CR86.

Ventola2811

Cho em hỏi tý: Em đang định mua cục khác xem thế nào chứ cục này mà chơi game or nghe nhạc ngày là hết sạch, chán quá, như thế em có nên thay cục mới ko? Bình thường máy em cũng nghe gọi nhắn tin dùng tầm 2 ngày thì xạc(qua đêm luôn)

maximum

bạn có mua pin dung lượng cao không mình bán cho, đang thừa 1 cục, có cả nắp pin luôn, mình mua 150k, dùng ổn lắm nhưng mỗi tội trông to lại càng to thêm, để lại cho bạn 130k nhé, mình mời cafe luôn, xin lỗi spam 1 tý. 0904533567

nnhuy1802

G4 up lên wm6, quay về wm5 không được ???

:-?? Các bác pro chỉ giáo giúp em với. Em có con O2 mini S, chip G4, e up lên wm6, giờ em up xuống lại wm5, thì báo lỗi không được, tại sao thế ? Các bác chỉ giúp em chân thành với nhé !!!
Help Help Help !!!:-??

nnhuy1802

Có bác nào biết cách up rom về wm5 không. XIn chỉ giáo đi, em up lên wm6.1 thì máy chạy chậm lắm, mà up về wm5 thì không được. Chip G4 O2mini S.Bác nào bán pin ở Đà Nẵng thì cho e xin số đt nhé !!! 0914007522

AnhPheCT

Muốn quay về WM5 thì file Rom WM5 .exe (Rom ship nha) tách OS ra Up riêng là xong!! Dùng WinRaR giả nén file Rom *.exe tìm file *.nbf. Coppy file đó bỏ bỏ vào thư mục bất kỳ, Coppy file RomUpdateUtiliti_NV_G4.exe bỏ chung vào thì Chạy RomUpdateUtiliti_NV_G4.exe Up thui!!

Còn 1 cách nữa nha! Bạn tải 1 bản Rom Ship WM5 có dạng file Rom....exe khi tách OS xong coppy file *.nbf. Bạn tải 1 file Rom build WM6.1 giả nén ra Xóa bỏ file *.nbf của file Rom đó. Coppy file *nbf vừa tách ở Rom Ship WM5 bỏ vào thay Chạy RomUpdateUtiliti_NV_G4.exe. trong thư Mục Rom đó Up thôi!! Thì Bạn sẽ Thay OS của WM5 thành công!!

Chỉnh sửa cuối:

miagistevn

Muốn quay về WM5 thì file Rom WM5 .exe (Rom ship nha) tách OS ra Up riêng là xong!! Dùng WinRaR giả nén file Rom *.exe tìm file *.nbf. Coppy file đó bỏ bỏ vào thư mục bất kỳ, Coppy file RomUpdateUtiliti_NV_G4.exe bỏ chung vào thì Chạy RomUpdateUtiliti_NV_G4.exe Up thui!!

Còn 1 cách nữa nha! Bạn tải 1 bản Rom Ship WM5 có dạng file Rom....exe khi tách OS xong coppy file *.nbf. Bạn tải 1 file Rom build WM6.1 giả nén ra Xóa bỏ file *.nbf của file Rom đó. Coppy file *nbf vừa tách ở Rom Ship WM5 bỏ vào thay Chạy RomUpdateUtiliti_NV_G4.exe. trong thư Mục Rom đó Up thôi!! Thì Bạn sẽ Thay OS của WM5 thành công!!

cho xin luôn cái link down và nếu đc thêm chut chi tiết về tách os đc ko bạn ui, mình dùng 6.1 khó chịu quá, tọa độ nhay lung tung, pin thì vẫn ngon:-??

khach274

Tớ dùng con O2 Mini S up lên vài bản rồi thấy bản chạy rất good. Nói chung chạy bản 5 không bẳng các bản trên.
Nhưng nếu muốn từ bản 6 về bản 5 thì cũng như bình thường. Lấy bộ ROM gốc là Xda_Minis_Upgrade_v2.21.4.101 gì gì đó.
Còn khi up rom nếu như không phải máy lỗi mà máy đang bình thường thì tốt nhất cứ cắm qua ActiveSync thì nó sẽ luôn nhận được kết nối, còn up kết nối qua bootloader hay bị không kết nối được.