• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Cách update FW 1.1.2 không còn phụ thuộc vào wifi

Status
Không mở trả lời sau này.

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Từ trước đến giờ các bạn muốn unlock iPhone FW 1.1.2 đều bắt buộc phải đưa về hoặc đưa lên FW 1.1.1 để chạy Okto Prep (thằng Okto Prep chỉ chạy được trên iPhone FW 1.1.1 ) thì mới có thể jailbreak 1.1.2.Mà jailbreak FW 1.1.1 bắt buộc phải có wifi mới có thể thực hiện.Nay mình may mắn phát hiện ra cách từ FW 1.0.2 (jailbreak FW 1.0.2 không cần wifi :D ) có thề update lên thẳng 1.1.2 để chạy tool jailbreak 1.1.2 :) . Việc này theo mình là rất có lợi , sẽ đỡ mất thời gian nếu như trang jailbreakme.com hay các trang jailbreak khác mất ổn định,cũng như tạo sự chủ động cho các bạn nhà không có wifi có thể đưa máy lên FW 1.1.2 trong thời gian ngắn nhất.

Bạn restore máy về FW 1.0.2 khi bị báo lỗi thì dùng iBrick 0.91 ma "boot the phone" nhé , việc jailbreak FW 1.0.2 mình không nhắc lại,đã có trên diễn đàn và cũng rất đơn giản ( nếu bạn đang ở FW 1.0.2 thì thôi :D ) , sau đó cài đặt phần mềm sau :

[HIDE="T"]

Download : http://www.box.net/shared/wjsktgooww

[/HIDE]

Sau khi cài đặt phần mềm , các bạn vào chương trình và chọn Jailbreak Prep , tap vào Prep 1.1.2 Jailbreak và chọn Do it! Sau đó vào iTunes Update lên FW 1.1.2 và chạy tool Jailbreak 1.1.2 để jailbreak ( tham khảo các bài viết trên diễn đàn) . Vậy là xong :) , cái này không mới nhưng ít ai để ý :D , chúc các bạn vui

Nhắc lại cách jailbreak FW 1.0.2 : Download Tool để jailbreal & active FW 1.0.2 ở trên về. Đầu tiên la Ctr+Alt+Del để End Process iTunesHelper , sau đó chạy file AppTappInstaller.exe , chọn FW là 1.0.2 , xong rồi iPhone tự reboot,chạy tiếp PACAY là xong phần 1.0.2,khi này bạn có thể dùng iPhone bình thường,sóng sánh đầy đủ. Sau đó muốn update lên 1.1.2 thì cài chương trình để Prep Jailbreak 1.1.2,sau đó update lên 1.1.2 và chạy tool jailbreak 1.1.2 là ok (muốn chạy tool này cần có Java).

Chỉnh sửa cuối:

dungstupid

Chương trình này có phải là BOSSTOOL không bạn ?
có 3 lựa chọn trong đó , mình không nhớ lựa chọn cuối cùng là gì nhưng mà sau khi hoàn thành thì bạn sẽ thấy trên màn hình nó có dòng chữ đại loại là : sẵn sàng để UP lên 112 ....

Nhưng mà mình cũng chưa thử ! :D
Nếu sai xin bạn bỏ quá cho !

symbian

Mình đính chính lại chút , hiện nay việc jailbreak ở version 102 rất khó khăn ( có lẽ là ko thể ) vì các tools dành cho fw 102 đều đã die ( mình đã gặp rất nhiều máy bị rồi ) nên cách này ko khả thi cho lắm , hiện h việc jailbreak ver111 rất nhanh = host http://handheld.com.vn , ko có wifi e rằng việc đưa lên 112 sẽ vất vả lắm , gluck !

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Die đâu mà die,sẽ update tool chuẩn cho các bạn :D

Update : Tool để jailbreal & active FW 1.0.2 , gồm PACAY và AppTappInstaller , cái này mình đã test nhiều lần nên rất chuẩn :D .

DOWNLOAD TOOL

[HIDE="f"]http://www.box.net/shared/ldcsxm79cw[/HIDE]

P/s : @symbian : mình vừa hạ xuống và dùng bình thường các tool đó,bạn nghĩ sao ? :)

ko có wifi e rằng việc đưa lên 112 sẽ vất vả lắm

Theo cách của mình dù không có wifi vẫn có thể chủ động lên đc FW 1.1.2

Chỉnh sửa cuối:

symbian

AppInstall , wininstall.gui & pacay đều die ,mình khẳng định luôn , ngoài mấy cái đó ra thì mình ko biết !

symbian

@NguyenThanhTuan : Mình ko nghĩ gì cả , chỉ thấy rằng hiện nay việc active 102 còn khó hơn ver 111 , đó là suy nghĩ của mình và 1 số a e cảm nhận được thôi . Còn tất nhiên , cái bạn khẳng định là dùng được thì đó là 1 điều đáng mừng thôi , nhưng khuyên a e nếu làm theo cách của mod , thì nên dùng bản jailbreak1.1.2 mới , vì bản đó ko cần copy file lockdown và set0755 . Dùng bản cũ sẽ bị mắc ở bước đó nếu ko có wifi để vượt qua , Gluck all !

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
@NguyenThanhTuan : Mình ko nghĩ gì cả , chỉ thấy rằng hiện nay việc active 102 còn khó hơn ver 111 , đó là suy nghĩ của mình và 1 số a e cảm nhận được thôi . Còn tất nhiên , cái bạn khẳng định là dùng được thì đó là 1 điều đáng mừng thôi , nhưng khuyên a e nếu làm theo cách của mod , thì nên dùng bản jailbreak1.1.2 mới , vì bản đó ko cần copy file lockdown và set0755 . Dùng bản cũ sẽ bị mắc ở bước đó nếu ko có wifi để vượt qua , Gluck all !

Cám ơn bạn đã góp ý,nói chung 9 người 10 ý,ai muốn làm theo cách nào cũng đc,riêng cách của mình thì hoàn toàn ko có vấn đề vì đã mình làm nhiều rồi :) , tool jailbreak 1.1.2 mình up cũng là mới đó bạn, không cần copy file lockdown và set 0755 .

C

cruel

Guest
Đúng là thứ em cần. Cám ơn anh rất nhiều. À cho em hỏi thêm vài câu nữa là: làm theo cách này có cần Virginize lại máy ko ? Mà em có thể kiếm bài hướng dẫn jailbreak 1.0.2 ở đâu, em mới xen chân vào nên cũng ko rành lắm

Last edited by a moderator:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Nếu iPhone ở FW 1.1.2 đã unlock thì không cần , chỉ cần đưa lên lại 1.1.2.Cách jailbreak 1.0.2 mình đã update ở trên.

kenshin91

Anh ơi cho em hỏi ? Em có 1 cái iPhone đang version 1.0.2 nhưng nó bị gì đó mở máy lên chỉ ở recovery mode ( tam giác vàng ) thì làm sao để cứu nó sống dậy và up lên 1.1.2 luôn hả anh

kenshin91

Em jailbreak xong 1.0.2 rồi, sóng đầy đủ. Nhưng nó hiện Incorrect Sim suốt quá trình làm. Nhưng tới bước jailbreak 1.1.2 thì nó báo fail. Hiện giờ nó đang hiện hình cái CD và Cable và đang ở firmware 1.1.2, và nó cũng đang ở recovery mode luôn. Bây giờ phải làm sao đây. Hic

Chỉnh sửa cuối:

khuong752005

Chào Mod Thanh Tuấn

Máy mình là V 1.1.2 được unlock bằng phần cứng (không đục chíp flash). Nhưng sài ở V 1.1.1 (3A109a), có Fimware 04.01.13_G. Hiện nay mình muốn nâng cấp lên những Version cao hơn 1.1.2 hoặc 1.1.3. Xin hỏi phải bắt đầu từ đâu !
Cái này đúng không Bạn: cài BSD, openSSH vài cái OktoPrep1.1.1 rùi mới update lại 1.1.2.
Mình đọc trên diễn đàn rùi nhưng không thấy phần nào giống mình. Xin Mod giúp bài.
Thank you so much

Chỉnh sửa cuối:

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Em jailbreak xong 1.0.2 rồi, sóng đầy đủ. Nhưng nó hiện Incorrect Sim suốt quá trình làm. Nhưng tới bước jailbreak 1.1.2 thì nó báo fail. Hiện giờ nó đang hiện hình cái CD và Cable và đang ở firmware 1.1.2, và nó cũng đang ở recovery mode luôn. Bây giờ phải làm sao đây. Hic
Trước khi làm bạn đang ở FW nào,ở 1.0.2 có sóng sao còn báo incorrect sim?Bây giờ bạn đưa về 1.0.2 lại.Active xong rồi làm lại từ đầu.
Chào Mod Thanh Tuấn

Máy mình là V 1.1.2 được unlock bằng phần cứng (không đục chíp flash). Nhưng sài ở V 1.1.1 (3A109a), có Fimware 04.01.13_G. Hiện nay mình muốn nâng cấp lên những Version cao hơn 1.1.2 hoặc 1.1.3. Xin hỏi phải bắt đầu từ đâu !
Cái này đúng không Bạn: cài BSD, openSSH vài cái OktoPrep1.1.1 rùi mới update lại 1.1.2.
Mình đọc trên diễn đàn rùi nhưng không thấy phần nào giống mình. Xin Mod giúp bài.
Thank you so much

Bạn lên 1.1.2 trước thì nếu có wifi thì cài OktoPrep,sau đó restart lại máy rồi update lên 1.1.2 , cách update là Shift+Update rồi chọn FW1.1.2,không có wifi thì cài phần mềm bosstool của mình post sau đó làm như hướng dẫn trên .Sau khi lên 1.1.2 thì chạy tool jailbreak 1.1.2 là đc.Nếu muốn lên 1.1.3 phải lên 1.1.2 trước,cách lên 1.1.3 có thể tham khảo tại đây : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=20704

ThAngNgO_

Tuấn ơi 1.1.2 hình như ko sài install đc nữa thì phải,đang up lên 1.1.3 nè,ngại quá :(

phamvu

nói chung đã có host jailbreak tại VN là Handheld ròii thì cũng chẳng mất thời gian là bao lâu !

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
nói chung đã có host jailbreak tại VN là Handheld ròii thì cũng chẳng mất thời gian là bao lâu !

Đã nói ai thích thì làm,và cách này giúp ích cho 1 số bạn không có wifi,những bài post không có tính xây dựng như vậy sẽ bị del,cám ơn.

Status
Không mở trả lời sau này.